Hỏi đáp So sánh các loại cỏ chăn nuôi

toantrala

Nhà nông tập sự
Cô bác nào có kinh nghiệm cho em hỏi giữa các loại cỏ như Sudan, Ginê lá lớn & nhỏ,... thì khác nhau chỗ nào mà sao giá cả hạt giống hơn nhau nhiều quá
Em định trồng cỏ nuôi thỏ và dê nhưng chưa biết chọn cỏ nào vừa rẻ, vừa lợi.

Em cám ơn.

chanhet

Nhà nông tập sự
mắc thì mua ít về nhân giống từ từ chứ j ? có nào thấy cũng vậy chỉ có khoa học phân tích thì mới biết chứ nông dân thuần bó tay àh

chanhet

Nhà nông tập sự
RAU LANG RAU MUỐN ,thêm tí thức ăn công nghiệp cái này phải chọn giống đẻ sai tí ,nuôi thử vài cặp xem được ko nhé có kinh nghiệm rồi đầu tư mạnh vào chứ nuôi nhiều mắc công lắm ,nuôi thỏ cũng tùy người nữa àh, cha tui nuôi đẻ rần rần ,tui nuôi ăn muốn mạc luôn ko dẻ 1 con ,nếu đẻ cũng ko sống ,bị bệnh thì chịu khó chạy chữa, cái này phải kiên trì nhé ko thì thôi khỏi làm cho chắc bệnh thì tiêu chảy ,sổ mũi, ho ,ghẻ ra thú y là xong cố gắng lên nha ,có kinh nghiệm cùng giúp nhau phát triển nhé

toantrala

Nhà nông tập sự
RAU LANG RAU MUỐN ,thêm tí thức ăn công nghiệp cái này phải chọn giống đẻ sai tí ,nuôi thử vài cặp xem được ko nhé có kinh nghiệm rồi đầu tư mạnh vào chứ nuôi nhiều mắc công lắm ,nuôi thỏ cũng tùy người nữa àh, cha tui nuôi đẻ rần rần ,tui nuôi ăn muốn mạc luôn ko dẻ 1 con ,nếu đẻ cũng ko sống ,bị bệnh thì chịu khó chạy chữa, cái này phải kiên trì nhé ko thì thôi khỏi làm cho chắc bệnh thì tiêu chảy ,sổ mũi, ho ,ghẻ ra thú y là xong cố gắng lên nha ,có kinh nghiệm cùng giúp nhau phát triển nhé
Sao anh không tiêm phòng cho thỏ, như vậy sẽ ít bệnh hơn.

chanhet

Nhà nông tập sự
tui thấy thằng mu la to này ngon nè còn cái sì tai hơi dỡ nếu đất rộng chơi thgu73 nghiệm cũng được

biencuonghue

Nhà nông tập sự
tui thấy thằng mu la to này ngon nè còn cái sì tai hơi dỡ nếu đất rộng chơi thgu73 nghiệm cũng được
thằng Mulato II chịu dẫm đạp nhưng ko chịu úng, nhân giống dễ dàng.
thằng stylo thì mấy con kia xơi hết chả bỏ j cả. Bụi của Stylo nhỏ, nhưng thu hoạch hạt giống thì hơi khó, hàm lượng đạm cao hơn.

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH