Sự thật về con "Gà Dai" mà một số lái đang bán dạo trên thị trường!Update liên tục..

Thảo luận trong 'Hội Chăn nuôi Gà' , 12/3/12

1. 3 Châu

3 Châu Nhà nông tập sự

hổng hiểu! có phải là trống 8,5kg, . . .?

2. HackerPro

HackerPro Nhà nông tập sự

Theo mình đoán ko lầm thì tụi nó bán gà lai , giống ISA chuyên thịt lông trắng và 1 giống nào đó thì phải , nuôi về khoảng 1.5kg thì ko lớn nữa ,cứ vậy hoài ,ko tăng trọng nữa mặc dù nhìn xác to con hẳn ra luôn
    3. HackerPro

Ai có hình Up lên đi , toàn là nghe nói xuông ko àk, 1 số mem mình thấy trong điễn đàn ko biết cách Up hình lên , vậy đề cho phong phú và thêm sinh động mình giới thiệu các Topic chỉ cách Up hình , ko khó lắm , ai ít hiều biết về vi tính cứ làm theo từng bước đề làm được

4. HackerPro

Các bạn tham gia trong Topic có hình theo hướng dẫn các bài hướng dẫn Up hình , Up hình lên cho mọi người xem cái nào
    5. HackerPro

Up lên nào ..................
    6. Trần Văn Hở

Trần Văn Hở Học làm nông dân

[​IMG] GÀ DAI ĐÂY CÁC BẠN ƠI

--------

GÀ DAI NHÀ TỚ
      Last edited: 8/8/12
      1 person likes this.
    7. tuanthaolove05

tuanthaolove05 Nhà nông tập sự

Ăn thịt thì thế nào hả các bác.Ở HCM em chưa được thấy
    8. nguyenthanh2687

nguyenthanh2687 Nhà nông tập sự

Đó là Gà AAA, gà CN nuôi 45 ngày 2,5kg
    9. HackerPro

10. TruongTheHien

TruongTheHien Học làm nông dân

em cũng có nuôi 1 ít gà như vậy,nhưng ngoài màu trắng thì xen lẫn màu lửa chút ít. gà này em thả vườn 5tháng mới được hơn 3kg. đây là loại gà dạt của công ty,em mua về cho trăn ăn. giá 1k/con,nhưng phải mua 1000con thì mới bán
    11. duong bao

duong bao Học làm nông dân

gà Dai Hàn Quốc là loại gà công nghiệp nuôi lấy trứng (khi đẻ năng suất giảm họ loại ra bán thịt tuổi của nó cũng đạt 2-3 năm tuổi nên thịt nó dai dzữ zậy đó....) gà tam hoàng bạn nuôi lâu năm thịt cũng zai như gà đá mà.....hi
      hiện giá gà zai ở Long xuyên là 67000 vnđ.Người tiêu dùng jờ tiêu thụ gà này mạnh lắm ko đủ bán mấy loại gà khác tiêu tùng lum...
    12. HackerPro

Gà Dai Hàn Quốc giờ ghê wá , Bữa về quê , mua loại gà trắng siêu thịt về nuôi (cái giống mà 49 ngày xuất chuồng đó) anh em họ hàng với gà dai này nèk , về nuôi thử nghiên cứu chơi , và tìm tài liệu sách vở cũng hẽm biết tìm thế nào nữa , vì ko biết nó thuộc giống nào luôn , mắc cười wá trời :bash: :botay: , Ai có nuôi nó hay biết về vòng đời sinh sản và phát triền của nó , chỉ mình với , nhìn cái xác của nó to thấy ghê luôn mà đem lên cân thì thua xa con đông tảo , nghe có người nói nuôi nó thả đất cho ăn lúa , con mái lên cỡ 6kg con trống cỡ 8kg có ko các bạn , ai biêt chỉ mình với nhé
      Last edited: 4/10/12
    13. cauchutre

cauchutre Thành Viên mới

Chào mọi người hôm nay mình mới mua một số gà (người bán cho biết là gà dai).........

Mình thì bán tính bán nghi không biết phải đây có phải là gà dai không? phong trào "gà dai" đã có từ rất lâu rồi nhưng thấy người đi bán nhiều nhưng người nuôi thì không thấy. mình củng hiếu kỳ mua thử 10 con giống về nuôi, nay lên tìm hiểu thì thấy mấy anh em nói củng có lý làm mình củng lo lo...

tạm thời thì mình không biết cách úp ảnh của mấy chú gà lên nên chỉ có thê kể sơ bồ về quá trình mua bán!

gà con 1 ngày tuổi
      có bộ long trắng vàng
      củng to con gà ta chút
      giá cả thì 18000đ/1con
      và có chương trình bán triệu.
      giá 20000đ/1con trả trước 1 nữa, nữa còn lại trả sao 3 tháng. ( ngày thứ 10 và 30 người bán sẽ đến nhỏ thuốc cho gà ) và phải cam kết sẻ bán gà giống lại cho người bán với giá bằng gà vườn.

người bán còn nói gà dai thịt củng ngon niếu nuôi theo kiểu nuôi thả vườn, chỉ ưu thế hơn là gà to con hơn gà thường thôi

đây là vài thong tin giúp anh em nghiên cú nhá!
    14. tranvanlocninhbinhphuoc

tranvanlocninhbinhphuoc Nhà nông nghiệp dư THÀNH VIÊN VIP

ông nhỏ này nhảy lung tung vào toppic của người ta??ban quản trị mình đâu nhỉ. xem giùm coi ông nhỏ này ổng siêng quá mức nè...
    15. Mai khuyen

Mai khuyen Nhà nông tập sự

Coi chừng bác bị lừa đó nha. Hồi trước tôi có làm nhà máy ấp trứng của CP Thái Lan ở khu công nghiệp Biên Hoà 2 ,nếu không nhầm thì gà này là gà công nghiệp tên giống mình chịu ko biết ,khi nở thì lấy lại gà mái có màu lông gần như cà phê sữa làm gà đẻ trứng ,còn màu lông trắng nó loại bỏ để bán cho các trại cho :cá ,trăn ăn,hoặc làm như nào tuỳ ,giá cả gà này thì cực rẻ hồi tôi làm giá 1 con gà đẻ là 8-10 ngàn(Tôi làm cũng lâu rồi ) ,thì loại này giá chỉ 500 đồng ,tôi cũng mua ít về nuôi thử thì nó y chang như hình úp topit này ,nó rất dễ bệnh ,lớn thì nhanh nhưng ko = gà trắng công nghiêp nhưng thịt thì có dai hơn gà công nghiệp ,nếu bác nào gần nhà máy CP Thái Lan ở gần vòng xoay ngã tư Vũng Tàu Biên Hoà Đồng Nai thì có thể vào đăng ký mua ,hồi tôi làm ai cũng mua được hết ,nhưng phải đến đăng ký trước để họ lên lịch bắt gà,Bà con chú ý coi chừng bị bọn xấu lừa ,giá mua nhà máy nếu đúng gà tôi nói thì giá rất rẻ ,về lừa bà con kiếm lời .Vài thông tin chia sẻ cùng bà con
      Last edited: 14/9/13
    16. 9xkhoinghiep

9xkhoinghiep Nhà nông nghiệp dư

thích nhỉ, bán thiếu còn được làm vắc xin, cách nay 2 năm mình có nuôi thử 13 con giá 4k/1con, mua 13 con gjá 50k. Nuôi tầm 1 tháng con đc 500g mà toàn gà trắng . Gà này mà mua 20k/1con rẻ thiệt, sao bạn không mua nhiều nhiều mà nuôi.