Tắc kè!Tắc kè..!...!...è....è......

• Thread starter pjn0
  • Ngày gửi
Tắc kè chưa có giấy tờ hợp lệ gởi xe đò , là mất cả chài lẩn chì đó.
Con tắc kè chưa có giấy tờ hợp pháp, đi đến trạm kiểm soát nó không kêu , tắc kè, tắc kè....mà nó kêu ;; đây nè , đây nè .....

Last edited by a moderator:
Tắc kè chưa có giấy tờ hợp lệ gởi xe đò , là mất cả chài lẩn chì đó.
Con tắc kè chưa có giấy tờ hợp pháp, đi đến trạm kiểm soát nó không kêu , tắc kè, tắc kè....mà nó kêu ;; đây nè , đây nè .....

Cũng căn xi măng hà tiên Bác Vũ nhỉ không biết Bác có cao kiến gì không ? .Cám ơn Bác rất nhiều.

Thân.

Cái vụ mua tắc kè giá cao chắc lại do cánh lái buôn bên Tàu tạo cơn sốt rồi . Cả tháng nay thi thoảng lại có bác hỏi thăm về tắc kè ba lạng mệt ghê ^ _ ^

Đúng là thời gian gần đây mới thấy Tắc kè 300gr có giá.Nhưng em đã bán con tắc kè 400gr~ đc 6 triệu.Hiện nay có người trả 14 triệu/con.Nếu ai có cứ alo em vì hiện nay em không còn. (0985533354):lol:
---------------
Em cần mua tắc kè kích cở không quan trọng,giá 200 nghìn/kg.
Yêu cầu còn sống,không mất đuôi là ok.( Nếu mất đuôi giá 120K/kg)

Quí vị nào có bán ,có thể gửi theo xe đò ,xe tốc hành đi TP HCM hoặc Ba Tri Bến Tre cho em ( tùy theo gửi đi đâu là thuận lợi nhất), Tiền xe thì mình chia đôi hoặc thỏa thuận !!!. Nếu gửi số nhiều thì sẽ đở tiền xe !!!

Em sẽ chuyển khoản thanh toán đầy đủ khi nhận hàng xong.

Xin cám ơn đã đọc tin.

Bác ChauNgocThuan cứ alo em nhé.Mình sẽ nói chuyện trực tiếp cho dễ vì em có nhiều loại trên duói 100gr/con lăm! (0985533354)

Last edited by a moderator:
Em cần mua tắc kè kích cở không quan trọng
Giá 200 nghìn/kg. Yêu cầu còn sống,không mất đuôi là ok.
Nếu mất đuôi giá 120K/kg

Sẽ đến tận nơi mua.

Xin cám ơn đã đọc tin.

Thân.

Bạn ở đâu?

Mình ở Đồng Nai, cũng có một ít con ở ngoài vườn. Ban mua thì mình bắt và bán cho!

Bạn ở đâu?

Mình ở Đồng Nai, cũng có một ít con ở ngoài vườn. Ban mua thì mình bắt và bán cho!

Có thể nhận hàng tại nơi bạn hoặc giao cho mình tại TP HCM càng tốt .Nếu bạn ở Tân Phú TP HCM mình sẽ đến tận nơi bạn để mua.

Thân.

Last edited:
tắc kè từ 300gr trở lên ở việt nam mình rất ư là hiếm, những con này sống từ 10 năm trở lên mới có trọng lượng như thế các anh em à,còn nuôi hiếm lắm mới có con trọng lượng như thế và hầu như sống hoang dã có thể đạt dc chừng đó. theo tôi dc biết tình hình gần đây những tay mua làm biến động giá cả ấy chứ , nhưng chẳng có ai mua dc con từ 300gr trở lên cả,chính vì càng hiếm các tay buôn phát giá rất cao để tạo lên cơn sốt .theo những tay buôn tắc kè, họ bảo có thể chữa dc bệnh ung thư, bệnh s. v.v. .

anh kiếm đc thì call e.nếu anh gửi mail con tắc kè 500g.bảo đảm sẽ mua tại nhà yên tâm.tk

Mua bán tắc kè trên 3 lạng là trò lừa đảo!

Thực sự đây là trò lừa đảo!
Con tắc kè to tuy có giá thật nhưng con to 3 lạng giá chuẩn cũng chỉ 3-4 trăm ngàn VND một con thôi.Em đã hỏi rất nhiều khách TQ nhưng họ nói con tắc kè to họ không có thu cao như thế,chỉ nhỉnh hơn con nhỏ chút thôi.Có thể so sánh con tắc kè với con rùa vàng.Cả 2 con đều để làm thuốc nhưng con rùa vàng có giá trị thực sự và đã được khẳng định hàng chục năm nay rồi.Còn con tắc kè thì mới sốt và chắc chắn là trò lừa đảo!
Chiêu lừa này của bọn chúng có thể như sau:
- Ban đầu chúng tung ra tin mua tắc kè trên 3 lạng với giá trên trời.Trong tay bọn chúng cũng đã có khoảng 100 con to trên 3 lạng hay hơn số đó.Loại tắc kè này có thể nhập từ châu Mỹ,châu Âu hay châu Phi...Chúng tung tin và khiến nhiều người hám lợi lao vào con sốt đi săn tắc kè.Chúng sẽ cho người vào tận cửa rừng cung cấp một số con to như thế bán với giá khá cao rồi những người này lại đem về thành phố bán lại cho chúng.
- Môt bài toán đơn giản mà ai cũng có thể tính dc.Ví dụ em tung ra 100 con tắc kè bán với giá 5tr/con.Sau đó em tung tin mua lại với giá 20 tr/con,nhưng em chỉ mua 10 con trong 100 con đã tung ra thôi.
100 con em bán ra dc 500tr nhưng em thâu vào 10 con hết có 200 tr thôi.Như vậy em lời nguyên 300tr mà chẳng mất công sức gì vì đã có một mạng lưới rộng lớn liên tục tung tin đánh vào lòng tham của mọi người.Đó là nói giá bán 5tr và thâu 20 tr với lượng 100 con. Còn thực tế họ đang bán ra khoảng 2tr và thâu vào là chừng 180tr/con 3 lạng và con 5 lạng khoảng 5-6 trăm triệu.Con 1 kg trở lên thì một vài tỷ!Còn số lượng thì có thể lên đến hàng ngàn con!
- Nếu tỉnh táo suy nghĩ một chút thì sẽ thấy thực sự là trò lừa đảo vì người bán và người mua là một.Trò này vô cùng đơn giản nhưng hết sức hiệu quả!Đến một lúc nào đó chúng sẽ tung tin là đầu mối không thu nữa,khi ây những người đã bỏ tiền ra găm hàng tắc kè sẽ ra sao?Khi mà họ đã bỏ bao nhiêu tiền,thậm chí bán cả nhà cửa mua tắc kè về găm lại chờ giá lên cao.

Nói về trò này thì còn nhiều và nói cả ngày cũng không hết mánh khóe của chúng nhưng em mỏi tay quá.Tóm lại đó là một trò lừa đảo nên mọi người đừng cả tin nghe lời kẻ xấu rồi lại phải ôm hận.Ngày tàn của con tắc kè to sắp đến rồi đấy ạ!

Em cần mua tắc kè nấu, cháo ăn chơi .!
Kích cở không quan trọng
Nếu mất đuôi giá 120K/kg

nha mình cũng nuôi hơn 70 con tăc kè nhưng bây giờ mới được hơn 1 lạng thui không bít bao giờ mới bán được .hix

Em cần mua tắc kè nấu, cháo ăn chơi .!

Kích cở không quan trọng
Nếu mất đuôi giá 120K/kg

tac ke

ai mua tac ke nang 300g , 500g , 700g lien he so 01887033374, ai muon mua thi lam oi goi gap , hang co gioi han.^_^:lol:

tui cũng nghĩ như bác vậy đây chỉ là chò lừa đảo thôi, tui đồng ý có con tacke như vậy nhưng rất ích chỉ 1 vài con thôi,nhưng thực hư chuyện này tui chưa tận mặt thấy người nào mua hết.Chỉ nghe tin đồn thôi,

"lừa đảo". em cũng nghĩ như vậy!
vì: con tacke 300gr trở lên có những chất ji mà con nhỏ hơn không có để nó có giá chênh lệch như vậy?. mà nếu nó có ji thì những nhà chuyên môn đã công bố rồi. có bác nào nghe thấy ji không?. trước đây mấy ông tàu khựa cũng đã dùng chiêu mua mắc và bán mắc hơn như thế này nhiều rồi. rất mong những nguoi có trách nhiệm lên tiếng cho mọi người được rõ ràng về vấn đề này.
- theo tình hình như hien nay thì cơn sốt này đã và đang lan rất rộng rồi. rất nhiều người đã bỏ công ăn việc làm đi rừng bắt tacke. mà đâu phải dễ thấy nó. cứ thấy cây cổ thụ nào có hốc_bọng mà nghi ngờ có sự có mặt của tacke là họ không ngần ngại hạ cây hoặc tìm cách đục đẻ... cốt để bắt cho được "tacke"........cứ như vậy thì mọi người thử nghĩ con người, cuộc sống, môi trường của chúng ta sẽ ra sao. còn thêm cái chuyện có những nguoi có tiền thì gom "hàng". rồi những nguoi đó sẽ ra sao?????rất nhiều những dấu chấm hỏi như vậy.........

Back