Tại sao bồ câu thả bền hơn nhốt lồng

• Thread starter hungxala
  • Ngày gửi
Như tiêu đề ạ, em đang tranh luận với 1 bạn trên FB về vấn đề này. Theo các bác tại sao chim nhốt lồng có thể dùng 3-5 năm còn chim thả tự do thì trên 5 năm vẫn ngon lành.

Ý em là do chim trong lồng đẻ quá nhiều hay chim bên ngoài khỏe hơn :D

Chim nuôi thả lúc nào cũng khỏe hơn nuôi nhốt.
Ăn uống đủ chất cần thiết, bù đắp đầy đủ chất thải ra trong thời gian sinh sản, không phụ vào thức ăn, nước uống, vận động nhiều khỏe mạnh...v.v.. Chim nuôi nhốt không gian hẹp, không vận động được, thức ăn phụ thuộc vào người nuôi, những cái cần thì không có, có khi thừa cái không cần .. v.. v ...
Vì thế chim nuôi luôn yếu hơn chim thả là đúng rồi.
Ví dụ như một người tự do, muốn ăn gì, thèm gì là có ngay. Còn 1 thằng bị bỏ tù ăn với thức ăn không giống với thức ăn tự nhiên. Muốn tắm nắng cũng không có, muốn hóng gió cũng không được, muốn chạy nhảy cho thoải cũng không... Thế thì làm sao thằng ở tù bằng được thằng tự toại chứ.

Chinh yeu la o che do an thoi.nuoi long an thuc an cn De nhieu nen nhanh gia chim.nuoi tha da so an ngo.thoc gao nen se ben chim hon.

Theo như mình zậy là các bạn chưa có kỷ thuật về nuôi chim rùi so về con chim một con chim nuôi công nghiệp và con chim tự nhiên khác nhau hoàn toàn tuổi thọ về hai loại các bạn chưa nắm rỏ.

Theo như mình zậy là các bạn chưa có kỷ thuật về nuôi chim rùi so về con chim một con chim nuôi công nghiệp và con chim tự nhiên khác nhau hoàn toàn tuổi thọ về hai loại các bạn chưa nắm rỏ.
Còn không nói rõ ra đi..:D

Back