Tại Sao Dúi Chết Xin Giúp Đỡ

• Thread starter First9
  • Ngày gửi
F

First9

Guest
nhiệt độ vùng nuối hòa bình ngoài bắc khá lạnh vào mùa đông , lúc đó nhiệt độ có thể hạ xuống 7-8 độ C . cả đàn dúi lũ lược chết hết . vậy ai có cách khác phục xin chỉ giúp thằng em này với.trước đó ăn uống bình thường và lớn rất nhanh.

sẵn tiện tư vấn dùm em nuôi con gì mà chịu được lanh luôn nha .
xin giúp em

dúi chết không phải do lạnh đâu bạn ạ.Có lẽ do bạn cho ăn thế nào đó thôi.Chưa có ai bảo dúi bị lạnh mà chết cả!

Dúi lạnh quá chết bác ....mặc áo ấm cho nó nhiều hơn cho đỡ lạnh. Hehehe! À mùa lạnh ngoài đó bác nuôi....gấu trắng được đó. Con này chịu lạnh tốt à ! Hihi

Anh nongdanmietvuon xấu tính thật, Dúi chết buồn thúi ruột người ta cần giúp đỡ mà anh còn nói chuyện trên trời còn cười hehe nữa chứ

anh hỏi xuan vũ nha?nghe nói dúi có đặc tính chết hàng loạt!

Dúi chết có nhiều nguyên do lắm,tìm hiểu kỷ mới biết được ,có khi chúng chết hàng loạt đó ,do môi trường.vận chuyển,thức ăn,...

theo tôi Dúi chết là do không cho uống nước. tôi cũng đã từng bị như thế, chỉ khoảng 3 ngày là đi toi thôi.

nuôi từ lúc chưa tới 1 kg giờ gần 3 kg
nếu vì nguyên nhân nước và thức ăn thì nó đâu có lớn được như thế.
tự nhiên rét đậm nó chết không hiểu nổi .
tư vấn dùng em nuôi con gì mà nó có thể chịu được lạnh khoảng 10oC đi. em không sợ nuôi vất vả , cũng không sợ tốt tiền về con giống xin các bác chỉ giúp con vật nuôi đem lại hiệu quà kinh tế cao vùng núi lạnh nha.

hẹn gặp các bác ở quán hàng dương đường cao tốc nguyễn văn linh.

trời!Bạn nuôi giống dúi gì mà to tới 3 kg lận?Tôi mới biết dúi to nhất là 2 kg thôi.Nuôi cả năm cũng chỉ dc 8 lạng-1kg thôi mà?Có chắc là dúi ko bạn?

đàn dúi nhà tôi nặng 2.3-2.5 kg hết rối nè .
tôi muốn hỏi nhiệt độ khoảng 10-13 độ C dúi có chết không .
tại khu đất của ba tôi ngoài trồng cây lấy gỗ ra còn có thêm mấy hecta đất rừng khai phá tự nhiên , có rất nhiều tre và trút bạt ngàn.
người dân tộc hay đốn tre chổ tôi về làm giường nằm mà.
cho tôi hỏi nuôi con gì chịu được lạnh mà có hiệu quả kinh tế cao, tôi có đủ tiền mua con giống và không sợ cực khổ.

Những nơi có nhiều tre trút là chổ con dúi thường ở và cũng là nguồn thức ăn của dúi

khu đó lâu lâu người ta cũng bắt dúi đem xuống hà nội bán mà , tại sao em nuôi mới đầu ko sao , tới chuẩn bị bán xuống hà nội là nó chết. tức quá
chắc phải qua trung quốc tìm xem con nào chịu được lạnh mà giá thành cao đem về nuôi quá

Con dúi (còn ọi là con nu) phân bố tự nhiên ở vùngcó nhiệt độ cao, chịu lạnh không giỏi. Mùa lạnh, bạn phải nhốt nhiều con trong chuồng và dùng bao tải ủ ấm chung quanh. Nếu có nắng cho ra sân chơi để sưởi (dùng vải bạt bọc quanh sân chơi chống gió lùa. Tăng cường cây mía trong khẩu phần ăn

Tôi cũng đang muốn nuôi con này nghe bạn nói tôi thấy khó quá vì tôi cũng ở phía Bắc. Mà bạn cho hỏi giống noc có đắt không? Cảm ơn bạn

Ngoài thiên nhiên con dúi nó đào hang giỏi lắm 1 là tìm thức ăn, 2 là trốn kẻ thù, 3 là tránh nhiệt độ thay đổi bất thường,.Trong chăn nuôi con dúi hay bất kỳ con vật hoang dã nào nếu luyện tập được ngay với môi trường mới được thì tốt ,còn chưa được thì phải cho nó sống với môi trường gần như tự nhiên của nó.Con dúi nuôi nhốt tập trung (mật độ dầy) nếu chưa thuần thì rất nguy hiểm nó cắn nhau chết không còn 1 con

Last edited by a moderator:
đầu tiên cho em xin trả lời vodinhtien : dúi nó sống theo lãnh địa , nhốt chung nó cắn nhau đến chết luôn đó , không thể nhốt được.
bạn nguyentrungkien hòi giống "noc" là gì mình ko hiểu

Back