Tại sao gà hay ăn xốp?

• Thread starter tanchaufarm
  • Ngày gửi
Xin kính chào anh chị em Agriviet:
Mình có nuôi 1 số gà thả vườn, thường thấy chúng rất hay ăn mút xốp, khi có miếng nào ngoài vườn chúng mổ ăn cho đến khi nào hết thì thôi. Có khi hết rồi chúng lại tìm vô ăn cả mấy cái thùng xốp mà mình đang ấp trứng rắn nữa.
Không biết là chúng đang thiếu chất gì? hay ăn vào hổ trợ tiêu hóa...?
Anh em nào biết trả lời giùm mình nhé, bữa giờ nó phá mấy cái thùng ấp trứng rồi bực quá!

Chắc tại bọn nó ngứa miệng (cắc mỏ là hết mổ đc chú gì ),
Sẵn bạn để ý mấy con ăn mót coi nó có mau lớn không, nếu nó lớn nhanh thì cho nó ăn vô tư không gì phải lo cả .

Đừng để chúng ăn nữa bạn, không biết thùng xốp có những phụ gia gì mà nhà mình có một bầy ngan, có 2 con đực chuyên gia ăn cái xốp này sau này thịt ra thì thấy gan nó bợn bợn, cợn cợn giống bị...ung thư đó, mà công nhận là 2 con này nhanh già yếu lắm. Sau này nhà mình không cho bất kỳ con vật nào mổ hay ăn những thú từ xốp đó nữa.

tại mấy con gà của ban "nhớ chảo, thèm nồi đó bạn. thịt nó luôn đi bạn . chia mõi người một ít

Ăn xốp thì nhằm nhò gì. Tôi mổ gà ra còn thấy dây thun, đinh vít . . ở trong mề. Tôi có tấm tôn bị sét gà cứ tới mổ hoài, lúc đầu không quan tâm vậy mà sau 1 tháng nó ăn hết 1 nữa. Tôi đem bỏ trên cao nó cũng bay lên mổ cho được.

Ăn xốp thì nhằm nhò gì. Tôi mổ gà ra còn thấy dây thun, đinh vít . . ở trong mề. Tôi có tấm tôn bị sét gà cứ tới mổ hoài, lúc đầu không quan tâm vậy mà sau 1 tháng nó ăn hết 1 nữa. Tôi đem bỏ trên cao nó cũng bay lên mổ cho được.
do bạn cho ăn thiếu chất kẽm với sắt nên nó ăn vậy phải rùi

Cả cái thùng xốp mà gà nhà mình ăn trong chưa đầy 1 tháng đã hết một nửa rồi

Back