Tại Sao giá Heo Hơi Nhiều tỉnh lại khác nhau ?

• Thread starter GolMoon
  • Ngày gửi
Hiện tại mình có 10 con heo . Gần đến bán mà giá heo ở tỉnh lại 4tr4 mà ở bến tre lại 46-47 , còn nhiều chỗ khác nó lại khác nữa ! Có Bác nào bên thị trường giúp hộ em đc không ạ! Cảm ơn trước

Hiện tại mình có 10 con heo . Gần đến bán mà giá heo ở tỉnh lại 4tr4 mà ở bến tre lại 46-47 , còn nhiều chỗ khác nó lại khác nữa ! Có Bác nào bên thị trường giúp hộ em đc không ạ! Cảm ơn trước
Trơi ạh, ko riêng gì heo, mà tât cả, gà, vit, bò, dê, lúa, gạo, rau, củ,,,. Đêu khác nhau về giá,
ban trả lời đúng được 1 trog đó, thì co câu tẻa lời

Giá cả có tính khu vực..là do thực phẩm địa phương.. tiền công địa phương..vận chuyển..và thu nhập bình quân v.v khác nhau

Nếu ở Saigon bác sẽ thấy…chỉ cách có 500 m hoặc chỉ qua 1 cây cầu..giá 1 tô phở khác nhau 5 hoặc 10 ngàn đồng..rồi..tùy theo phục vụ tùy theo chất lượng giá có thể gấp đôi

1 ly cà phê giá 10 ngàn…nhưng cách đó 100 mét giá có thể 70 ngàn đồng…là tùy theo không gian có thưởng thức cảnh quan

Ngay cả đến hàng công ngiệp giá cả cũng khác là do chi phí vận chuyển gần hay xa

Nếu bác đi công tác…sẽ thấy có phụ cấp khu vực... tùy theo địa phương nơi bác đến mà phụ cấp khác nhau

Gọi nôm na là tùy theo chỉ số đắt đỏ

Chịu khó giữ heo lại nuôi, chờ cho giá lên. Chỉ tốn vài chục triệu, thì mỗi con heo lên giá cũng được vài ngàn.

Muốn bán ngay, chi tiền chuyên chở vài chục triệu, mang đến nơi giá cao mà bán, mỗi con heo cũng được thêm vài ngàn.

Giá bán của 1 sản phẩm phụ thuộc vào: 1.chất lượng của chính sản phẩm đó 2.vị trí của Thị trường tiêu thụ ở đâu?( gần thị trường tiêu thụ thì giá bán sẽ cao hơn do chi phí vận tải thấp và ngược lại) ......

Heo dang len ha bac?gia heo hoi bao nhieu rui
Ơn chổ khác thì mình không biết , nhưng ở chổ mình đang ở mức 3,8tr nghe nói còn giảm nữa . Mình nghe mấy người nuôi nhiều nói gán dữ heo đến gần nữa tháng 11 giá heo cao vuốt ! Cảm ơn bạn đã hỏi
Giá bán của 1 sản phẩm phụ thuộc vào: 1.chất lượng của chính sản phẩm đó 2.vị trí của Thị trường tiêu thụ ở đâu?( gần thị trường tiêu thụ thì giá bán sẽ cao hơn do chi phí vận tải thấp và ngược lại) ......
Chịu khó giữ heo lại nuôi, chờ cho giá lên. Chỉ tốn vài chục triệu, thì mỗi con heo lên giá cũng được vài ngàn.

Muốn bán ngay, chi tiền chuyên chở vài chục triệu, mang đến nơi giá cao mà bán, mỗi con heo cũng được thêm vài ngàn.
Thaks bác

Back