Tại sao giá nhím giống tụt dốc

• Thread starter tuyetmai
  • Ngày gửi
tôi thấy cô Tuyết Mai ji đây bữa nay không nuôi nhím nữa hay sao mà lại đi tung những tin không hay làm hại anh chị em nuôi nhím.nếu người nuôi nhím thực sự và sống chết với con Nhím thì sẽ không bao giờ đưa lên diễn đàn những lời bình luận như vậy.bữa nay chuyển qua nuôi chồn hương rồi nên tung tin làm hai anh em hả cô bạn??? trời có mắt mà.người sống có tình ít khi bi phụ bạc lắm:lol::lol::lol::lol:.mong bà con cứ yên tâm dưng nghe lời bọn xấu tung tin

tôi thấy cô Tuyết Mai ji đây bữa nay không nuôi nhím nữa hay sao mà lại đi tung những tin không hay làm hại anh chị em nuôi nhím.nếu người nuôi nhím thực sự và sống chết với con Nhím thì sẽ không bao giờ đưa lên diễn đàn những lời bình luận như vậy.bữa nay chuyển qua nuôi chồn hương rồi nên tung tin làm hai anh em hả cô bạn??? trời có mắt mà.người sống có tình ít khi bi phụ bạc lắm:lol::lol::lol::lol:.mong bà con cứ yên tâm dưng nghe lời bọn xấu tung tin

tôi k rảnh đâu, mà tung tin xấu và nói bậy bạ đây là tôi nói thât sự,tôi cung là một trai cung cấp nhím cho bà con nông dân.có những người chay theo đồng tiền nên k dám nói sự thật về con nhím thôi,thúc cho nhím mau lớn bán đi sống hay chết mặt kệ ai thì đó wá nhẫn tâm rồi.chứ k làm hại ace đâu,bà con nào gặp phải thì sẻ hiểu đuoc toi nói có hại hay có lợi.tất cả ace mua nhím từ nam ra bắc đều thấy rõ hết chỉ có mình bác k nhìn thấy thôi.cây kim trong bọc cũng có ngày lòi ra .CÂY NGAY K SỢ CHẾT ĐỨNG!

hehe.........tình hình làm ăn xấu xa kia thì có thiệt , nhưng cái zụ hết mua hàng miền nam lại sai....Mấy bác miền bắc ại sắp xách xe tải vào thu mua rồi. Mới fone cho tui, nhưng giá ép quá, đã thế đòi dọn sạch trại tui. Tui đang suy ngẫm đây. Thường thì khi có việc hỗn loạn nhất, ai bình tĩnh , kiên nhẫn cũng là người đạt đến sự thành công.

Có vẻ như lợi dụng vài con sâu làm rầu nồi canh, các bác đó cho dân miền nam hoang mang zụ nhím rớt giá , ko có ai mua rồi cứ thế ầm ầm vô hốt bạc , ra đó bán tiếp ...^^

Chiêu này cũng là chiêu.......của khổng tử.............hahahaha

Nếu bị bại chân kèm theo triệu chứng thở dốc, chảy nước miệng mũi, chết nhanh và bệnh lây nhanh thì có thể là bệnh tụ huyết trùng. Bất cứ con gì cũng vậy, gặp phải bệnh này là khá rắc rối nếu không kịp thời.

Cũng có thể là bệnh bại liệt ( giống như lợn nái đẻ )! Hi tôi chỉ suy đoán.....

chỉ mong là mọi chuyện sẽ diễn biến tốt đẹp hơn, nhưng trước mắt giá nhím đang tuột giá tệ quá, 11tr/cặp nhím con.
Nếu sự thật đúng như lời bạn nói thì đây là dịp may hiếm có cho những ai đang có ý định đầu tư nuôi nhím. Bà con chớ có hoang mang, hãy bình tĩnh, sáng suốt để có được một quyết định đúng đắn nhất. Chúc thành công!

tôi k rảnh đâu, mà tung tin xấu và nói bậy bạ đây là tôi nói thât sự,tôi cung là một trai cung cấp nhím cho bà con nông dân.có những người chay theo đồng tiền nên k dám nói sự thật về con nhím thôi,thúc cho nhím mau lớn bán đi sống hay chết mặt kệ ai thì đó wá nhẫn tâm rồi.chứ k làm hại ace đâu,bà con nào gặp phải thì sẻ hiểu đuoc toi nói có hại hay có lợi.tất cả ace mua nhím từ nam ra bắc đều thấy rõ hết chỉ có mình bác k nhìn thấy thôi.cây kim trong bọc cũng có ngày lòi ra .CÂY NGAY K SỢ CHẾT ĐỨNG!
Nếu người chăn nuôi Nhím đúng nghĩa thì sẽ không nói những tin không hay làm thiệt hại tới chính bản thân mình.tui biết cô mới mua nhím về nuôi và giờ đã bán sạch.sau đó tung tin làm hại bà con.Nhím cua Trang Hoàng DŨ rao bán 12tr5 là hợp lý rồi cô còn tung tin là bây giờ Nhím co 11tr 1 cặp.ở chỗ tôi nhím tách mẹ giá 13tr 1 cặp mà khhong có để bán.nếu bây giờ cô tìm đâu ra nhím con 2kg giá 11triệu giấy tờ đày đủ thì chỉ tui mua hết cho.tui nuôi cho vui.người quân tử không nói sai lời.trời đánh những kẻ không ăn được phá cho hôi---->kẻ tiểu nhân.Bản thân tôi thấy con nhím cũng hay nên nuôi vài cặp cho vui trong thời gian rảnh, chưa từng bán con nào.việc chính của tôi là nuôi thỏ và kinh doanh quán nhậu về thỏ,vì thấy việc bất bình nên có ý kiến.Đây là box mua bán rao vặt chứ không phải là nơi để những kẻ tiểu nhân vào tung tin xấu,tung tin phá giá làm hoang mang--->ảnh hưởng đến bà con chăn nuôi.nếu cần thảo luận gì về những vấn đề nhạy cảm xin mời sang box diễn đàn--->Mod lưu ý điều này.Mong bà con chăn nuôi tránh hoang mang và sẽ tiếp tục phát triển thành công cơ nghiệp của mình!!!!!!!!

Last edited by a moderator:
Nếu người chăn nuôi Nhím đúng nghĩa thì sẽ không nói những tin không hay làm thiệt hại tới chính bản thân mình.tui biết cô mới mua nhím về nuôi và giờ đã bán sạch.sau đó tung tin làm hại bà con.Nhím cua Trang Hoàng DŨ rao bán 12tr5 là hợp lý rồi cô còn tung tin là bây giờ Nhím co 11tr 1 cặp.ở chỗ tôi nhím tách mẹ giá 13tr 1 cặp mà khhong có để bán.nếu bây giờ cô tìm đâu ra nhím con 2kg giá 11triệu giấy tờ đày đủ thì chỉ tui mua hết cho.người quân tử không nói sai lời.trời đánh những kẻ không ăn được phá cho hôi
bác biết tôi ở đâu ko?biết tôi bao tuổi ko? bác có mua bán nhím với tôi ko mà biết tôi đã bán hết nhím, còn nữa nếu bác nói tôi chuyển sang nuôi chồn hương chứng tỏ bác biết tôi đúng ko, nhưng xin hỏi tôi mua chồn hương của ai? và đang bán cho ai? người như bác thật vô lý, nếu ko biết rõ về người khác dừng ăn nói bậy bạ như thế. Bán hãy lên diễn đàn xem lại có phải nhím của truongvinh bán với giá 11tr/ cặp ko?tôi nhớ ko lầm là nằm ở trang 2-3 gì đó?còn nữa trang trại nhím của hoàng vũ hiện đang bán với giá 9tr/con cái đồng thời giảm 5%, xin hỏi giá còn lại lại là bao nhiêu trong khi con đực tầm từ 5-7 có 3tr/con.
hơn nữa ko chỉ riêng mình tui đưa ra thông tin trên mà còn dc bác thiện an xác nhận vậy chắc bác này cũng dẹp nhím chuyển sang nuôi chồn luôn đúng k?
bác cứ khăng khăng nói người khác xấu thế này thế nọ thì bác hãy đua ra chứng cứ thuyết phục người khác đi.đừng lấy bụng ta suy ra bụng người như thế.
trại nhím của tôi nằm ở địa chỉ sau: a 2/213a, P.tân vạn, Biên Hòa, Đồng Nai.nếu xuống tới trại nhím của tôi mà ko còn một con nhím nào tôi sẵn sàng đền cho bác 1 tỷ tiền xe mà trước khi ghé qua trại tôi bác nhớ in mẫu tin này ra giấy để là chứng cứ nhé để người xấu như tôi ko chối cải đc ấy mà. mong chờ tin bác.
---------------
kiểm lâm biên hòa có thể xác nhận thông tin về các trang chăn nuôi nhím trong địa bàn nữa đó bác. Ai cũng biết muốn mua bán gì,tăng giảm đàn đều phải thông qua kiểm lâm. vậy xin xác nhận thông tin về ai đó trước khi nói về người khác nhé.

Nếu người chăn nuôi Nhím đúng nghĩa thì sẽ không nói những tin không hay làm thiệt hại tới chính bản thân mình.tui biết cô mới mua nhím về nuôi và giờ đã bán sạch.sau đó tung tin làm hại bà con.Nhím cua Trang Hoàng DŨ rao bán 12tr5 là hợp lý rồi cô còn tung tin là bây giờ Nhím co 11tr 1 cặp.ở chỗ tôi nhím tách mẹ giá 13tr 1 cặp mà khhong có để bán.nếu bây giờ cô tìm đâu ra nhím con 2kg giá 11triệu giấy tờ đày đủ thì chỉ tui mua hết cho.tui nuôi cho vui.người quân tử không nói sai lời.trời đánh những kẻ không ăn được phá cho hôi---->kẻ tiểu nhân.Bản thân tôi thấy con nhím cũng hay nên nuôi vài cặp cho vui trong thời gian rảnh, chưa từng bán con nào.việc chính của tôi là nuôi thỏ và kinh doanh quán nhậu về thỏ,vì thấy việc bất bình nên có ý kiến.Đây là box mua bán rao vặt chứ không phải là nơi để những kẻ tiểu nhân vào tung tin xấu,tung tin phá giá làm hoang mang--->ảnh hưởng đến bà con chăn nuôi.nếu cần thảo luận gì về những vấn đề nhạy cảm xin mời sang box diễn đàn--->Mod lưu ý điều này.Mong bà con chăn nuôi tránh hoang mang và sẽ tiếp tục phát triển thành công cơ nghiệp của mình!!!!!!!!

ôi trơi ơi.bác này chắc đang dụ dỗ bà con chăn nuôi nhím này hay sao , tính nuôi nhím bán chạy theo đồng tiền k cần chất lượng nên nói nhím còn giá cao.ace trên agriviet đều biết giá nhím dang giảm tại một số trai chăn n nhim bán chạy theo đông tiền bà con mua về nuôi bị chết (một con sâu làm sầu nòi canh)làm ảnh hưởng đến những nguơi cung cấp nhím tốt.

Nhím giảm giá

Các bác cho em có vài lời nhé:
1: Nhím giảm thì chắc chắn phải giảm rồi, con giống đâu còn khan như xưa mà đòi tăng hoài. Vấn đề là giảm lúc nào và bao nhiêu thôi. Hàng ngàn cặp nhím trước Tết 2011 đã lên xe ra miền bắc đã phần nào giải tỏa cơn khát giống cho bà con ngoài đó, chứng tỏ nhu cầu đang dần hạ xuống tạm thời. Tất nhiên thương lái miền bắc sẽ tạm chưa vào để mua đem ra thêm vì thời tiết ko ủng hộ. Chả ai dại gì đem con giống 2 tháng tuổi chưa được 2kg từ nắng chang chang ra vùng lạnh cho ngẻo cả, người còn bệnh huống chi nhím.
2: Hiệu quả từ mô hình chăn nuôi nhím ai ai cũng biết, cách đây 2 năm khi tôi mới vào nghề ai cũng cản. Giờ thì lại theo học hỏi kinh nghiệm ở tôi, lân la nhờ chọn giống tốt giùm. Điều đó chứng tỏ việc nuôi nhím đã và đang lan rộng trong nhân dân, nông dân đã thấy 1 điều chắc chắn là ai cũng thành công với con nhím cả nên họ mới dám làm. Các bác nên nhớ rằng để nông dân bỏ ra 15 - 20 triệu đồng mua con giống là bằng cả năm người ta làm lụng cực nhọc với cánh đồng, với vụ mùa; hoặc cũng phải cầm cố đất đai nhà cửa để đầu tư mong có lời. Muốn giá tiếp tục tăng trở lại phải chờ chí ít 6 tháng nữa, lúc đó họ thấy hiệu quả của việc chăn nuôi ( ít tốn thời gian, ko dịch bệnh, chi phí thấp ...) họ sẽ tiếp tục đầu tư. Thế nên giá hiện nay 12,5 - 13 triệu/ cặp 2 tháng là hợp lý. Nếu không thì do chúng ta ko chấp nhận việc giảm giá thôi, hoang mang quá dẫn tới lo sợ rồi giảm giá ào ào. Nhà nước cũng ko can thiệp nổi trong việc điều chỉnh giá đâu các bác ạ, nhím là của dân nuôi, dân đầu tư. Chẳng ai mua 13 mà bán 8,9 cả.

Em nói ngắn gọn mong các bác bình tâm mà hiểu chuyện gì đang xảy ra, đừng tranh cãi nhau mất đoàn kết.
Nhân tiện, nhím của truongvinh giá 11 triệu /cặp là nhím rừng. Các bác xác định nhím ngta đăng là nhím gì chưa mà lo lắng quá vậy???

Các bác cho em có vài lời nhé:
1: Nhím giảm thì chắc chắn phải giảm rồi, con giống đâu còn khan như xưa mà đòi tăng hoài. Vấn đề là giảm lúc nào và bao nhiêu thôi. Hàng ngàn cặp nhím trước Tết 2011 đã lên xe ra miền bắc đã phần nào giải tỏa cơn khát giống cho bà con ngoài đó, chứng tỏ nhu cầu đang dần hạ xuống tạm thời. Tất nhiên thương lái miền bắc sẽ tạm chưa vào để mua đem ra thêm vì thời tiết ko ủng hộ. Chả ai dại gì đem con giống 2 tháng tuổi chưa được 2kg từ nắng chang chang ra vùng lạnh cho ngẻo cả, người còn bệnh huống chi nhím.
2: Hiệu quả từ mô hình chăn nuôi nhím ai ai cũng biết, cách đây 2 năm khi tôi mới vào nghề ai cũng cản. Giờ thì lại theo học hỏi kinh nghiệm ở tôi, lân la nhờ chọn giống tốt giùm. Điều đó chứng tỏ việc nuôi nhím đã và đang lan rộng trong nhân dân, nông dân đã thấy 1 điều chắc chắn là ai cũng thành công với con nhím cả nên họ mới dám làm. Các bác nên nhớ rằng để nông dân bỏ ra 15 - 20 triệu đồng mua con giống là bằng cả năm người ta làm lụng cực nhọc với cánh đồng, với vụ mùa; hoặc cũng phải cầm cố đất đai nhà cửa để đầu tư mong có lời. Muốn giá tiếp tục tăng trở lại phải chờ chí ít 6 tháng nữa, lúc đó họ thấy hiệu quả của việc chăn nuôi ( ít tốn thời gian, ko dịch bệnh, chi phí thấp ...) họ sẽ tiếp tục đầu tư. Thế nên giá hiện nay 12,5 - 13 triệu/ cặp 2 tháng là hợp lý. Nếu không thì do chúng ta ko chấp nhận việc giảm giá thôi, hoang mang quá dẫn tới lo sợ rồi giảm giá ào ào. Nhà nước cũng ko can thiệp nổi trong việc điều chỉnh giá đâu các bác ạ, nhím là của dân nuôi, dân đầu tư. Chẳng ai mua 13 mà bán 8,9 cả.

Em nói ngắn gọn mong các bác bình tâm mà hiểu chuyện gì đang xảy ra, đừng tranh cãi nhau mất đoàn kết.
Nhân tiện, nhím của truongvinh giá 11 triệu /cặp là nhím rừng. Các bác xác định nhím ngta đăng là nhím gì chưa mà lo lắng quá vậy???
Ý kiến của bác nghe cũng có lý đấy. Đã nuôi Nhím rồi chẳng sợ gì cả. Nó ăn ít, ít bệnh tật. Dẫu có ế hàng đi chăng nữa nuôi thêm vài tháng nữa cũng chẳng tốn kếm là bao. Chỉ những người không nuôi Nhím lại lo hộ ACE mình thôi. Nuôi Nhím còn lâu mới đủ cung cấp cho thị trường ( cả giống lẫn thương phẩm ), các bác chớ vội lo nhé.

Người bán nhiều mà người nuôi chửng lại thì giá sẽ hạ hơn , nguyên nhân thì có 1001 nguyên nhân biết đâu mà lận đc chứ,tui cũng có ý định nuôi vài cặp chờ xuống giá ít nữa mới mua nuôi hê hê

Mua bán làm ăn phải có chử Tâm, chừa Phúc Đức lại cho con cháu đời sau với.

Thấy các bác bắt đầu đăng đàn cãi nhau rồi, diễn đàn này trên tinh thần chia sẽ kinh nghiệm và tìm đầu ra cho sản phẩm của người chăn nuôi mà. cùng cảnh Nông dân cả đừng dùng nhiều từ ngữ khó nghe như vậy nữa.

Vì đang cần thêm tiền vào đầu mùa vụ nuôi tôm sú nên tôi mới bán rẻ vài cặp nhím con.Nếu anh em nào nói nhím tôi là nhím rừng thì xin mời xuống trại tôi tham quan.Nếu đúng là nhím rừng : Tôi sẽ tặng mỗi bác một cặp bố mẹ về nuôi chơi (đủ số lượng nhím bố mẹ tặng cho 100 bác tham quan đầu tiên) và tôi sẽ gởi luôn tiền xe,tiền ăn uống khi xuống tham quan trại.Địa chỉ trại: Trại nhím Minh Anh 139/Bh Ấp Bình Hòa Thị Trấn Bình Đại.Huyện Bình Đại Tỉnh Bến Tre.Đt: 0983397068 (Vinh)

Liều ăn nhiều.Có gan thì làm giàu.Con Nhím không dành cho những người yếu tim.Nói ít nhưng nhiều nghĩa he he

Tại cần tiền giải quyết gấp nên mới bán rẻ vài cặp con.Nếu anh em nào nói nhím tôi là nhím rừng thì xin mời xuống trại tôi tham quan.Tôi sẽ tặng mỗi bác một cặp bố mẹ về nuôi chơi (đủ số lượng nhím bố mẹ tặng cho 100 bác tham quan đầu tiên) và tôi sẽ gởi luôn tiền xe,tiền ăn uống khi xuống tham quan trại.Địa chỉ trại: Trại nhím Minh Anh 139/Bh Ấp Bình Hòa Thị Trấn Bình Đại.Huyện Bình Đại Tỉnh Bến Tre.Đt: 0983397068 (Vinh)

Tham quan có thưởng với trị giá trên 1 tỷ, đọc xong run hết cả người. Bác Vinh thật là hào phóng.

hehe.........tình hình làm ăn xấu xa kia thì có thiệt , nhưng cái zụ hết mua hàng miền nam lại sai....Mấy bác miền bắc ại sắp xách xe tải vào thu mua rồi. Mới fone cho tui, nhưng giá ép quá, đã thế đòi dọn sạch trại tui. Tui đang suy ngẫm đây. Thường thì khi có việc hỗn loạn nhất, ai bình tĩnh , kiên nhẫn cũng là người đạt đến sự thành công.

Có vẻ như lợi dụng vài con sâu làm rầu nồi canh, các bác đó cho dân miền nam hoang mang zụ nhím rớt giá , ko có ai mua rồi cứ thế ầm ầm vô hốt bạc , ra đó bán tiếp ...^^

Chiêu này cũng là chiêu.......của khổng tử.............hahahaha
----------->>>>>>>>Và cũng là chiêu của cô Tuyết Mai nữa đó bác:huh::huh::huh::huh::huh:ở đời ai biêt được chữ ngờ^_^

Thôi ...thôi... em xin can các Bác. Cô tuyetmai cũng vì lo lắng cho vận mệnh ngành nuôi nhím nên hoang mang thôi mà. Thật ra bác nào mà chẳng lo, chẳng qua ko ai lên tiếng chính thức cả thôi.

Em đề nghị bắt đầu từ thứ 2, 21/03/2011 chúng ta cùng giảng hòa, chung tay giữ vững và ổn định nghề nuôi này ( chất lượng lẫn giá cả ). Mọi người hãy hân hoan lên nào.

Mời các bác sáng mai 7h lên diễn đàn làm ly cafe nhé. Chúc các bác sức khỏe, mua may bán ...vừa vừa.kaka

Thôi ...thôi... em xin can các Bác. Cô tuyetmai cũng vì lo lắng cho vận mệnh ngành nuôi nhím nên hoang mang thôi mà. Thật ra bác nào mà chẳng lo, chẳng qua ko ai lên tiếng chính thức cả thôi.

Em đề nghị bắt đầu từ thứ 2, 21/03/2011 chúng ta cùng giảng hòa, chung tay giữ vững và ổn định nghề nuôi này ( chất lượng lẫn giá cả ). Mọi người hãy hân hoan lên nào.

Mời các bác sáng mai 7h lên diễn đàn làm ly cafe nhé. Chúc các bác sức khỏe, mua may bán ...vừa vừa.kaka

bác nói nghe hay hay.sáng mai ace minh cùng bắt tay nhau đi chúc cho ngày mới thành công trong nghề chăn nuôi nhím.Bác nào có mua vé máy bay bay xuống huyện NhƠNTRẠCH uống cfê mình bán vài cặp nhím để chiêu đải cho các bác một ngày hoành tráng luôn.ha...ha,,,ha.

Back