• Tâm sự của 1 thanh niêm đang không định hướng

Thảo luận trong 'Chuyện trò linh tinh' , 31/10/16

1. Yen_vinh Học làm nông dân

Hi mọi người....em cũng mới tham gia khi thấy agriviet hưu ích cho bản thân.!!!
      Hiện em có công việc ổn định rồi nhưng vẫn lao lúng muốn về quê làm giàu = đôi tay mình... địa phương em em thấy cũng nhiều thế mạnh lm nhưng em nói thật bản thân ít kinh nghiệm lên vẫn lúng túng quá. Các bác đi trước cho em ít kinh nghiệm để em làm động lực đc không???

Đang tải...
    2. Hai la vang

Hai la vang Nhà nông tập sự

Gì chứ tâm sự là tôi thích lắm
      --- @ 31/10/16 ---
      Kinh nghiệm của tôi là '' dễ ăn thì người ta ăn hết rồi ''
      Thân !

Tuan_91 thích bài này.
    3. Yen_vinh

Yen_vinh Học làm nông dân

Dễ ăn vẫn còn nhiều lắm quan trọng là phải tìm ra được thôi bác ạ

4. hohuuthuc

hohuuthuc hiển thị bên dưới tên trong bài viết BQT WEBSITE

Nghề nghiệp:
      công chức - làm nông
      Đoàn thanh niên cộng sản Hồ Chí Minh. Hội liên hiệp thanh niên Việt Nam. Là hai tổ chức có vai trò định hướng cho cuộc sống thanh thiếu niên hiện nay! Tổ chức thanh niên nơi bạn đang sinh sống và học tập đâu mất rồi? Bí thư chi đoàn của bạn đâu? - Nói vậy, ý tôi là bạn nên đặt lại vấn đề cho cụ thể hơn thì mới nhận được tư vấn sát thực. Bạn đặt vấn đề là mất phương hướng trong cuộc sống thì website diễn đàn nông nghiệp botay.com!

5. Hai la vang

Hai la vang Nhà nông tập sự

Đời này thứ ăn được thì ít mà người ăn thử thì nhiều , tìm ra thứ dễ ăn với mình thì hiếm lắm ông ơi , khi nào ăn dừa với uống nước dừa bằng tay không thì mới nên nghĩ đến nông nghiệp nhé

6. Yen_vinh

Bác hiểu sai ý em rồi.em đã đi lm rồi.coong việc cũng ổn định nhưng thiết nghĩ không bao giờ đc lâu dài lên đang tính về quê lập nghiệp lên muốn hỏi ý kiến tham khảo các badc có kinh nghiệm.
      --- @ 31/10/16 ---
      Sinh ra ở mảnh đất nghèo khó lên bây giờ muốn đi lên từ chính nó bác ạ

7. tathuy23

tathuy23 Cuộc đời sướng hay khổ là do mình tự cảm nhận BQT WEBSITE

Nghề nghiệp:
      Nhà nông tập sự
      Tôi thấy tôi trong bạn 5 năm về trước, có quá nhiều con đường để đi mà không biết bản thân phải đi con đường nào, những lời tư vấn từ người thân bạn bè thì mỗi người 1 kiểu chả biết đường nào mà lần. Cuối cùng mình cũng tìm ra được lời giải cho bản thân mình khi vô tình mình gặp được 1 người thầy mình coi như là sư phụ và sư tổ =)) , Người đã hướng mình vào nông nghiệp và chỉ dẫn kỹ thuật lại cho mình. Mình cảm thấy khá may mắn. Chúc chủ toppic @Yen_vinh tìm ra được lời giải cho bản thân nhé

8. hohuuthuc

hohuuthuc hiển thị bên dưới tên trong bài viết BQT WEBSITE

Nghề nghiệp:
      công chức - làm nông
      Vậy bạn đặt vấn đề ví dụ như là: Muốn về quê lập nghiệp - làm nông nghiệp! - Rồi sau đó bạn thống kê những gì bạn có ở quê một cách cụ thể rồi ý tưởng của bạn ra làm sao hay bạn chưa có ý tưởng nào, hay bạn có nhiều ý tưởng mà phải phận vân .... Hoặc bạn muốn đặt ra sự so sánh giữa việc ở thành phố làm việc với công việc ổn định và việc về quê khởi nghiệp làm nông thì phải có dữ liệu đầu vào mới so sánh được.

9. Yen_vinh

Cảm ơn bác.em nghĩ sẽ học hỏi đc nhiều từ m.n chứ đi lm thêu cho bọn tư bản chỉ đủ nuôi cái mồm thui bác ạ
      --- @ 31/10/16 ---
      Đây em mới gọi là đang tham khảo và giao lưu làm quen vs m.n thui vì em là menber mới. Trắc chán em sẽ có 1 bài viết như bác nói

10. tathuy23

tathuy23 Cuộc đời sướng hay khổ là do mình tự cảm nhận BQT WEBSITE

Nghề nghiệp:
      Nhà nông tập sự
      Được. vậy chuẩn bị dần đi thôi, sự chuẩn bị là qtrong nhất. Có thể nó mất 1-2 năm có thể mất nhiều hơn, nhưng mình đã theo đuổi đến cùng thì sẽ thành công thôi. Hi mình, bạn và các bạn trẻ cùng cố gắng để làm giàu trên mảnh đất quê hương. Cố lên rồi cái gì đến cũng sẽ đến :v Cứ cho là vậy đi kaka

11. Yen_vinh

Hè.. thanks bác