tăng trọng của gà ta trong 30 ngày đầu

• Thread starter Quang Nguyễn61
  • Ngày gửi
xin chào m.n mình là thành viên mới...!!!
e mới tập nuôi 100e,bắt về dc 35 ngày nhưng ăn hết 4 bao cám carril rồi mà chỉ đạt dc trung bình 400 550gr thì có ổn k a.e
giống gà ta thả vườn!!!
thank các bác.

mình chỉ muốn biết như vậy đạt yêu cầu của giống gà chưa thôi à.hihi thân bạn

xin chào m.n mình là thành viên mới...!!!
e mới tập nuôi 100e,bắt về dc 35 ngày nhưng ăn hết 4 bao cám carril rồi mà chỉ đạt dc trung bình 400 550gr thì có ổn k a.e
giống gà ta thả vườn!!!
thank các bác.
Bạn nuôi tăng trọng vậy cũng gọi là đạt (chỉ trung bình) bạn nuôi và theo dõi thử xem đến lúc xuất bán với trọng lượng từ 1,2kg đến 1,5kg có phải 75 ngày không. bạn cho ăn toàn bộ carril hay có trộn thêm gì không. chúc bạn thành công nha

mình thấy nó vẫn tăng trọng đều đều.nhưng có 3e chỉ dc 300gr.mình cho ăn toàn là carril 1 ngày bổ xung thêm 300gr rau muống à bạn.

mình thấy nó vẫn tăng trọng đều đều.nhưng có 3e chỉ dc 300gr.mình cho ăn toàn là carril 1 ngày bổ xung thêm 300gr rau muống à bạn.
Bạn cho dùng cam higro tăng trong tốt hơn

Bạn cho dùng cam higro tăng trong tốt hơn
mình cũng đang phân vân là k biết loại carril tốt hay là có loại nào tốt hơn.thank bạn
lứa sau mình sẽ tập trung về TĂ nhiều hơn.hiện tại đàn gà của mình vẫn đang phát triển rất tốt.bây giờ mà thay đổi cám mắc công nó chê lại mệt...hihi

Tỉ lệ tăng trọng trong cám quá cao cái đó dễ làm chúng ta chết Bt con gà 35ngay --- 40ngay tầm 3lang đến 4lang là ok r

Gà ta mà đạt 500g là cao đấy chứ nhỉ. 5 tháng là tb bán mà 35 ngày đạt 500g thì mong gì hơn. :(
hihi.vậy cũng tạm ổn rồi bây giờ mình phải tìm thêm công thức trộn TĂ chứ cho ăn thẳng cám CN thì k có lời nhiều...^_^

hihi.vậy cũng tạm ổn rồi bây giờ mình phải tìm thêm công thức trộn TĂ chứ cho ăn thẳng cám CN thì k có lời nhiều...^_^
bạn có làm như thế nào đi chăng nữa thì cũng ko có lời từ con gà đâu bạn.

bạn có kn gì về phối trộn TĂ chỉ mình với...thân
Mình lên men cám gạo, bắp ròi tron đđ voi ti le 1kg cám đã ủ chua, voi 3lạng đđ, mình thay tb 10 ngay tăng được 2lạng, có le chạm, nhưng vì mình muốn giá bán 90k/kg gà nên nuoi vậy tới 4,5 tháng, tb tu 1,3kg tro len

Mình cũng ủ ngô trộn đậm đặc thôi 1 đ.đ và 6 ngô(35nước vì ủ men) ăn cũng bã bia cây chuối. Hihi
1 đ đ trộ voi 6 ngô đã ủ chua ha? Thêm ba bia mình thi khong có ba bia. Vay ga tang trọng thế nào.
Tiện mình hỏi thư ae nào dùng hột mít xay ra cho gà an chưa?

Mình thấy tăng trọng ok. Giá thành rẻ. Lúc gần xuất thì tăng đậm đạc lên cho nhanh. Bã bia mình cho ăn phụ cho sạch giun. Ai có bỗng rượu thì tốt hơn đấy.

Mình lên men cám gạo, bắp ròi tron đđ voi ti le 1kg cám đã ủ chua, voi 3lạng đđ, mình thay tb 10 ngay tăng được 2lạng, có le chạm, nhưng vì mình muốn giá bán 90k/kg gà nên nuoi vậy tới 4,5 tháng, tb tu 1,3kg tro len
mình thấy cách của ban rất hay đó.10 ngày mà tăng dc 200gr là đẹp quá rùi.hihi nhưng chỗ mình k có bã bia.chắc mình phải tìm loại khác thay thế.thank bạn nhiều nha...!!!
1 đ đ trộ voi 6 ngô đã ủ chua ha? Thêm ba bia mình thi khong có ba bia. Vay ga tang trọng thế nào.
Tiện mình hỏi thư ae nào dùng hột mít xay ra cho gà an chưa?
mình thấy ban trộn như vậy sợ nó sẽ lâu lớn.vì chắc sẽ k đủ chất vì chỉ có bắp và cám.

Back