Tập sự nuôi gà thả vườn

• Thread starter Toan Huan Mai
  • Ngày gửi
Chào các bác
Hiện tại em đang ấp ủ nuôi gà thả vườn nhưng thú thật là kinh nghiệm chưa nhiều... hnay lên đây mong mọi người chia sẻ dùm em ít kinh nghiệm.
Dự tính ban đầu của em là tiến hành khoảng 500 nhóc gà con trên diện tích chừng 1000 m2.
Nhờ mọi người tư vấn hộ em kĩ thuật nuôi phòng và điều trị những bệnh thường gặp.
Em nuôi gà tam hoàng các bác ợ.

Không biết bạn ở đâu? Mình ở Bình Thuận mới nuôi thử 1 lứa có 100 con giống gà ta Minh Dự-Bình định mà không có đầu ra nè, Thiệt là khó khăn.

Không biết bạn ở đâu? Mình ở Bình Thuận mới nuôi thử 1 lứa có 100 con giống gà ta Minh Dự-Bình định mà không có đầu ra nè, Thiệt là khó khăn.
Mình ở Thanh Hóa....
Bạn cho mình hỏi là trong 100 giống đó thì chi phí thức ăn và thuốc men đến lúc xuất bán thì trung bình mỗi gà là bao nhiêu

Mình ở Thanh Hóa....
Bạn cho mình hỏi là trong 100 giống đó thì chi phí thức ăn và thuốc men đến lúc xuất bán thì trung bình mỗi gà là bao nhiêu

Tới thời điểm hiện tại thì toàn bộ chi phí thức ăn và thuốc + vacxin, ... nói chung là các chi phí thì khoảng 9 triệu rồi. nHưng ko biết án được bao nhiu đây
Ga nuôi it ra ngoài chợ cũng có nguoi mua mà

Họ chê giống gà này mới ghê. Nói đây là gà Công Nghiệp ko chịu mua, chời đến tết nếu ko có hàng mới mua

chú mang ra chơ bán....con ko lam thit bán..sô luong itban vay mơi nhiu tiền

100 con tiêu thụ quá dễ mà cái này chắc do bạn chưa tìm hiểu nhu cầu ở địa phương nên mới khó tiêu thụ như vậy

Chào các bác
Hiện tại em đang ấp ủ nuôi gà thả vườn nhưng thú thật là kinh nghiệm chưa nhiều... hnay lên đây mong mọi người chia sẻ dùm em ít kinh nghiệm.
Dự tính ban đầu của em là tiến hành khoảng 500 nhóc gà con trên diện tích chừng 1000 m2.
Nhờ mọi người tư vấn hộ em kĩ thuật nuôi phòng và điều trị những bệnh thường gặp.
Em nuôi gà tam hoàng các bác ợ.
Bạn chịu đọc trước các bài trên diễn đàn này,gõ KỸ THUẬT NUÔI GÀ THẢ VƯỜN,và vào các trang BIQUYETCHANNUOI.COM,CAYTRONGVATNUOI.COM là đủ kiến thức để khởi nuôi.Rất nhiều vấn đề cần nắm vững!.Các chi tiết còn vướng thì nên kể cho rõ tình hình cụ thể của bạn, thì mọi người mới góp ý xác đáng cụ thể được bạn nhé!
Chúc bạn thành công
họ bảo để tết họ vào mua cho giá 90k/kg còn giờ họ ko mua.
Nếu bạn tự tin gà mình nuôi,đã ăn thử,khách quan nhận định là ngon!
Nếu gà trống Minh Dư thuộc dòng MD3 có mào đơn đẹp, da vàng!
Thì bạn ra chợ huyện,gặp mấy chị bán rau nhà ở quê, hay mang gà nhà quê làm thịt sẵn ra bán, họ sẽ mua cho bạn.Vì dân phốthị cần mua gà cúng tất niên từ mùng 10 tháng chạp trở đi, mà gà nhà quê nuôi không đủ cung ứng 1/3 nhu cầu.
Bạn mạnh dạn đưa thử (lấy tiền sau) chọ một con về thịt và bán thử.Mình tin là OK.
Thêm nữa,nếu bạn biết cách xếp cánh,giò gà cúng, thì làm thử hai con mang ra chợ bán.cung cấp số ĐT và địa chỉ nhà (viết sẵn) cho họ vì nay mai họ sẽ gọi lại lấy thêm đó nha!
Gà mái thì sau 23 tháng chạp bán càng nhanh!
Chúc bạn thành công (phải chịu khó chạy chợ!)
À quên, năm ngoái,tôi bán gà Hữu Chiến Bình Định,tại chợ Hòa Khánh ĐN trống 110K,mái 100K (gà sống còn lông).Trong khi họ vào chuồng lựa bắt chỉ được 80K.Vợ thấy xót công chồng, liều bắt chở xuống chợ, dùng mấy chiêu tôi đã kể
,bán gà làm sạch đến 150k, cận tết hết hàng để bán.(tiêu thụ 300 em).Bình quân mỗi em thu về 60k tiền công sau 115 ngày chiến đấu!

Last edited by a moderator:

Back