Tẩy rửa chuồng khi đang có heo !

Chào các anh chị !
Em hiện đang nuôi heo và đang có một vấn đề rất đáng lưu tâm xin được chia sẽ với mọi người !
Em hiện đang nuôi 1000 heo thịt và mỗi lứa là 250 con ! Heo con e nuôi từ khi bắt về tới khi 3 tháng em kiêng không xịt tấm cho heo vì chuồng em là chuồng lạnh ! Phân heo và bụi cám rớt ở nên chuồng hằng ngày e dùng chổi và phay ( cái dùng để xây ) hốt và quét gom lại 1 chỗ, sau đó dùng vòi xịt xuống hồ nước ( em làm hồ âm chạy dọc phá cuối chuồng )
Nhưng vấn đề là sau khoảng thời gian quét dài như vậy thì sẽ dẫn tới tình trạng là có 1 lớp mảng bám hữu cơ khá dày trong nên chuồng, đây cũng là ổ chứa tác nhân gây bệnh nguy hại cho đàn heo ! Nay em xin được hỏi mọi người là có chất tẩy rửa nào tác động nhanh chỉ cần tiếp xúc với nền chuồng khoảng 5 phút là có thể tẩy sạch mọi mảng bám hữu cơ này, sau đó rửa sạch với nước thì heo đưa lại vào chuồng không có khả năng gây ngộ độc cho heo !
Em xin chân thành cảm ơn mọi người đã xem qua !

axit hửu cơ

axit vô cơ - hởi mấy thằng sữa ĐTDĐ nó rữa maind bằng gì

Hiểu được thì làm ko hiểu thì coi như tôi ko có ý kiến - phiền phức !

dudo92

Nông nghiệp bền vững và định hướng thị trường
Cách mình dùng là bịt lỗ thoát rồi xịt lần đầu cho bớt rồi lấy chổi xát. Trời nóng phân khô cắn nền k axit nào ẵm hết đk.

lequangdata

lequangdata.byethost6.com
Dùng cái bay thợ xây mỏi tay lắm. Bạn dùng cái xạc lai làm cỏ loại nhỏ ấy, cào lại gom đống, sau đó xịt nước... Mà nó đã cáu xuống nền thì hơi căng...

Trần nguyên Ngọc

Nhà nông chính hiệu
Bạn dùng máy phun thuốc trừ sâu (dùng đầu xịt rửa xe máy) hoặc máy rửa xe nhưng dùng máy phun thuốc trừ sâu giá sẽ thấp hơn, xịt là sạch mà, mình cũng nuôi nhưng quy mô nhỏ hơn, chỉ ở khoảng 50 con/lứa thôi. hoặc bạn cũng có thể nghiên cứu tại http://www.chephamsinhhoc.net/che-p...-len-men-su-dung-trong-chan-nuoi-heo-lon.html. Chúc bạn thành công.

dudo92

Nông nghiệp bền vững và định hướng thị trường
Xịt ôtô cũng bó tay với nền phân nhé, tốt nhất là xịt cho bở r trà xát cho bong ra

demaitinh

Lão nông
Xịt ôtô cũng bó tay với nền phân nhé, tốt nhất là xịt cho bở r trà xát cho bong ra
nghe y kien chuyen gia di ban oi, xit k ra thi ngoi cha di, dien tich may ngan met vuong cha cung tot, 1 cong 2 viec san tap the duc ^^

Nguyen_minh83

Nhà nông tập sự
Vất vả nhỉ, có ai có ý tưởng làm chuồng sạch luôn khô ráo nước, dọn phân tự động, tắm tự động, cho ăn tự động và còn nhiều điều khác ....mình đang thử nghiệm ý tưởng và đang biến ý tưởng thành hiện thực.!

demaitinh

Lão nông
Vất vả nhỉ, có ai có ý tưởng làm chuồng sạch luôn khô ráo nước, dọn phân tự động, tắm tự động, cho ăn tự động và còn nhiều điều khác ....mình đang thử nghiệm ý tưởng và đang biến ý tưởng thành hiện thực.!
Nhieu khi mo uoc van chi la uoc mo ^^. Cai nay phai sang japan kiem may con robot ve lam thay thi duoc

Nguyen_minh83

Nhà nông tập sự
Để mình tìm một giá hợp lý cho hai bên, rồi sẽ chọn đối tác ra mô hình đầu tiên,là khách hàng đầu tiên , xin hỏi ai dám làm thử ạ. !!?

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH