Tẩy rửa chuồng khi đang có heo !

• Thread starter nuôiheo
  • Ngày gửi
Chào các anh chị !
Em hiện đang nuôi heo và đang có một vấn đề rất đáng lưu tâm xin được chia sẽ với mọi người !
Em hiện đang nuôi 1000 heo thịt và mỗi lứa là 250 con ! Heo con e nuôi từ khi bắt về tới khi 3 tháng em kiêng không xịt tấm cho heo vì chuồng em là chuồng lạnh ! Phân heo và bụi cám rớt ở nên chuồng hằng ngày e dùng chổi và phay ( cái dùng để xây ) hốt và quét gom lại 1 chỗ, sau đó dùng vòi xịt xuống hồ nước ( em làm hồ âm chạy dọc phá cuối chuồng )
Nhưng vấn đề là sau khoảng thời gian quét dài như vậy thì sẽ dẫn tới tình trạng là có 1 lớp mảng bám hữu cơ khá dày trong nên chuồng, đây cũng là ổ chứa tác nhân gây bệnh nguy hại cho đàn heo ! Nay em xin được hỏi mọi người là có chất tẩy rửa nào tác động nhanh chỉ cần tiếp xúc với nền chuồng khoảng 5 phút là có thể tẩy sạch mọi mảng bám hữu cơ này, sau đó rửa sạch với nước thì heo đưa lại vào chuồng không có khả năng gây ngộ độc cho heo !
Em xin chân thành cảm ơn mọi người đã xem qua !

axit hửu cơ

axit vô cơ - hởi mấy thằng sữa ĐTDĐ nó rữa maind bằng gì

Hiểu được thì làm ko hiểu thì coi như tôi ko có ý kiến - phiền phức !

Cách mình dùng là bịt lỗ thoát rồi xịt lần đầu cho bớt rồi lấy chổi xát. Trời nóng phân khô cắn nền k axit nào ẵm hết đk.

Dùng cái bay thợ xây mỏi tay lắm. Bạn dùng cái xạc lai làm cỏ loại nhỏ ấy, cào lại gom đống, sau đó xịt nước... Mà nó đã cáu xuống nền thì hơi căng...

Xịt ôtô cũng bó tay với nền phân nhé, tốt nhất là xịt cho bở r trà xát cho bong ra

Xịt ôtô cũng bó tay với nền phân nhé, tốt nhất là xịt cho bở r trà xát cho bong ra
nghe y kien chuyen gia di ban oi, xit k ra thi ngoi cha di, dien tich may ngan met vuong cha cung tot, 1 cong 2 viec san tap the duc ^^

Vất vả nhỉ, có ai có ý tưởng làm chuồng sạch luôn khô ráo nước, dọn phân tự động, tắm tự động, cho ăn tự động và còn nhiều điều khác ....mình đang thử nghiệm ý tưởng và đang biến ý tưởng thành hiện thực.!

Vất vả nhỉ, có ai có ý tưởng làm chuồng sạch luôn khô ráo nước, dọn phân tự động, tắm tự động, cho ăn tự động và còn nhiều điều khác ....mình đang thử nghiệm ý tưởng và đang biến ý tưởng thành hiện thực.!
Nhieu khi mo uoc van chi la uoc mo ^^. Cai nay phai sang japan kiem may con robot ve lam thay thi duoc

Để mình tìm một giá hợp lý cho hai bên, rồi sẽ chọn đối tác ra mô hình đầu tiên,là khách hàng đầu tiên , xin hỏi ai dám làm thử ạ. !!?

Xin cai web hay cong ty len xem hang. Noi co sach mach co chung, lam an ma dau co noi = mieng

Nói chứ anh xem thôi, phải không?? . Khi làm xong mình sẽ mời anh ghé trại . Lời hứa sẽ thực hiện chỉ riêng với anh. Không để chứng tỏ, chỉ để anh thấy tuỳ mục đích anh. Giờ chưa hoàn thiện anh chậm lại chút để em thử hết đã ok anh !?!

Nói chứ anh xem thôi, phải không?? . Khi làm xong mình sẽ mời anh ghé trại . Lời hứa sẽ thực hiện chỉ riêng với anh. Không để chứng tỏ, chỉ để anh thấy tuỳ mục đích anh. Giờ chưa hoàn thiện anh chậm lại chút để em thử hết đã ok anh !?!
Uh, cung muon mo rong tam mat. Ma dung lau qua nha, so gia qua di k noi dau ^^

Toi khong co ranh, toi biet gi ve ban-ban biet gi ve toi ma keu toi gioi thieu. Co ban linh thi tu di tim, neu nguoi khac nghi minh sai, nghi minh xao thi chung minh di,vang that dau so lua. Neu cai gi tot, cai gi phu hop,cai gi uu viet thi ca dong nguoi dem ve day ap dung roi, dau toi phien minh ngoi tan doc. Nghien cuu gi ma mo hinh, trang thiet bi ra lam sao ? K co 1 ke hoach, 1 ban chi tiet cu the nao,cu vo post rieng anh voi rieng em,neu ban co kha nang thi chia se len day cu the, moi nguoi se coment, tui cung k can cho rieng tui lam gi.

Vậy có cách nào để không bị copy ?, phải đăng ký sở hữu chứ, trước khi đem ra thương mại.!,.. Vậy vô số con tính toán, đưa ra để mọi người rút tỉa. Mà mình chưa kịp hiểu . Vậy bài toán kinh phí bi hụt mất, ... Làm sao thu ?. Cho tôi một lý giải? Tôi đã chưa cần bán cho tới khi bạn thắc mắc, tôi có ý định để mình sài cho hoàn chỉnh nhất. Tôi chỉ đang thắc mắc những xu hướng và chọn giải pháp khắc phục cho riêng mình. Bạn đang dẫn tôi vào con đường thương mại.?.
Nói về tự động nó dĩ nhiên không như những điều bạn đang nghĩ tới nước Nhật Bản, nếu bạn đã có trải nghiệm Nhật bản rồi. Thiết kế hay bản vẽ kỹ thuật phụ thuộc vào là đối tác của nhau. Nếu bạn không là đối tác tôi không có bản vẽ. Và có phải chúng ta đang lãng phí thời gian của nhau cho những điều vô ích phải không bạn.?

Back