Thả vườn nên nuôi giống gà nào?

• Thread starter haidk919
  • Ngày gửi
Mình mới có ý định nuôi gà nhà có vườn nhưng chọn giông thì chưa biết phải chọn giống nào để thích nghi với cách nuôi thả vườn. Mong a e giúp đỡ

Mình nghĩ bạn nên chọn con gà tàu vàng để nuôi : nhanh lớn, chịu khó kiếm mồi, thịt lại thơm ngon dễ bán.

nếu bắt đầu nuôi bác nên chọn gà lại chọi để nuôi, khỏe mạnh đỡ chết mà thịt ngon, còn mấy gà kia chưa có kinh nghiệm chết nhiều lắm

Thả vườn thì bạn nên nuôi gà ri thuần hay gà địa phương mình, hợp khí hậu thổ nhưỡng dễ chăm sóc, dễ xuất bán.
Bạn nuôi gối đầu một tháng một lứa khi nào cũng có gà bán.
Ban đầu bạn nên nuôi ít thôi tầm 1 dến 2 trăm con đã dù bạn có nhiều vốn bạn cũng ko nên vội, có thể đóng học phí cao đó.
Sau có kinh nghiệm rồi mở rộng cũng chưa muộn
Ah ,mà con ri thuần đó ở mấy trại bán gà giống trên mạng đó ko có đâu nha. Đừng hỏi mà bị mua lầm

Thả vườn thì bạn nên nuôi gà ri thuần hay gà địa phương mình, hợp khí hậu thổ nhưỡng dễ chăm sóc, dễ xuất bán.
Bạn nuôi gối đầu một tháng một lứa khi nào cũng có gà bán.
Ban đầu bạn nên nuôi ít thôi tầm 1 dến 2 trăm con đã dù bạn có nhiều vốn bạn cũng ko nên vội, có thể đóng học phí cao đó.
Sau có kinh nghiệm rồi mở rộng cũng chưa muộn
Ah ,mà con ri thuần đó ở mấy trại bán gà giống trên mạng đó ko có đâu nha. Đừng hỏi mà bị mua lầm
sao họ lại không có vậy bạn.thấy họ vẫn nói có giống đấy mà.

Bạn thử nghĩ xem con gà ri thuần nó đẻ ít năng suất kém hệ số nhân đàn làm sao bằng ri lai với hướng trứng dc. Nếu làm kinh tế thì sẽ ko cạnh tranh dc. Nên cũng chẳng trách họ dc. Họ nói thuần thì kệ họ mình mua mặc mình ko hoàn tiền lại. Hihi.
Có lẽ không lâu nữa con gà ri thuần sẽ trở thành món đặc sản quý hiếm trên bàn ăn thôi.

Bạn thử nghĩ xem con gà ri thuần nó đẻ ít năng suất kém hệ số nhân đàn làm sao bằng ri lai với hướng trứng dc. Nếu làm kinh tế thì sẽ ko cạnh tranh dc. Nên cũng chẳng trách họ dc. Họ nói thuần thì kệ họ mình mua mặc mình ko hoàn tiền lại. Hihi.
Có lẽ không lâu nữa con gà ri thuần sẽ trở thành món đặc sản quý hiếm trên bàn ăn thôi.
giờ nó đã là đặc sản rồi mà bạn, mình nuôi nó thôi chứ không thèm nuôi ri lai nữa.

Chuẩn đấy bạn. Bạn nuôi gà thả vườn nên chọn giống gà ta lai nếu muốn con to thịt cũng ngon. Về việc đẻ đái và chăm sóc gà con thì dòng này cũng đc.
Hoặc chọn gà ri vàng rơm, hoặc ri lai con nhỏ nhưng chất lượng thịt và giá rất ok
Bạn cũng có thể nuôi chọi hoặc lai chọi

Back