Thắc mắc về bệnh ở heo

• Thread starter vuongthuy11
  • Ngày gửi
Nhà em có con heo khoảng 20 kg. Heo có biểu hiện bỏ ăn, không sốt, thở khò khè như có đờm trong cổ họng. Ngoài ra không có biểu hiện bệnh tích gì. lợn đi phân táo bón vón cục nhỏ như hòn bi ve. Đã tiêm một số loại thuốc như Baytril max.. Nhưng vẫn không khỏi. Nó chỉ đỡ và khi hết thuốc nó vẫn ăn nhưng ăn rất ít. Lợn đã bị khoảng 15 ngày.. Mong anh em chỉ giùm...

Nhà em có con heo khoảng 20 kg. Heo có biểu hiện bỏ ăn, không sốt, thở khò khè như có đờm trong cổ họng. Ngoài ra không có biểu hiện bệnh tích gì. lợn đi phân táo bón vón cục nhỏ như hòn bi ve. Đã tiêm một số loại thuốc như Baytril max.. Nhưng vẫn không khỏi. Nó chỉ đỡ và khi hết thuốc nó vẫn ăn nhưng ăn rất ít. Lợn đã bị khoảng 15 ngày.. Mong anh em chỉ giùm...
Heo nha bạn có sôt ( dấu hiệu bỏ ăn ). Bệnh heo nhà bạn nhiều khả năng rơi vào trươg hợp suyễn địa phưng kết hợp viêm màng phổi.
bạn tiêm cho mình Tylan 20% La của hãng nào cũng đươc kết hợp với Flor La và Dexamethazol và thuốc hạ sốt (cho uống ) sẽ ổn thôi. Baytril Max chỉ ra dễ tiêm và mạnh nhất ơ bệnh sưng phù đầu

uh tớ cảm ơn nha. Hum trước tớ vừa tiêm 2 mũi duraxilin thì thấy có dấu hiệu khỏi dần. Heo vẫn ăn bình thường nhưng do viêm đường hô hấp nên ăn không được sốc cho lắm... Đợi tớ 2 ngày nữa tớ sẽ thông báo kết quả nha.. tớ cảm ơn nhiều.

Back