tham khảo ý kiền mọi người

• Thread starter vanhieutn
  • Ngày gửi
rất mong sự đóng góp ý kiến của mọi người, thân
em vừa mua một miếng đất vừa trồng mì khoảng 3 công , định canh tác theo ky thuật mới , rất mong được sự góp ý của mơi người là nên dùng thuốc gì , bón phân gì theo từng giai đoạn cụ thể để đạt năn suất tốt nhất có thể.

3 công đất trồng trọt không ăn thua, bạn kết hợp trồng trọt và chăn nuôi đi.

3 công đất đó người ta trồng mì , khi mì vừa lên thì mình se chăm sóc đến khi thu hoạch , nên mình muốn thử nghiệm thuốc , phân bón cách chăm sóc khoa học nhất có thể. và củng để so sánh với cách canh tác cũ.thân

trồng mì rất hại đất, nên phải bổ xung nhiều phân hữu cơ,. bạn định nghiên cứu là chính ? vì với diện tích mì trên thu nhập chẳng là bao nhiêu dù có kỹ thuật tốt.
nếu kinh tế có thể kết hợp nuôi thỏ. lá và củ đều có thể là thức ăn tốt cho thỏ, phân thỏ bón lại cho mì

Củ mì là củ sắn phải hok ạ?? ( hỏi ngu tí) Trc nhà e trồng thì hok thấy thuốc sâu chỉ bón phân gồm lân đạm kali thôi. Năng suất phụ thộc vào ngồn đất là chính bác ợ. Đất cằn bón giời thì cũng hơn đc tý thôi :). Còn muốn cải tạo đất để có năng suất thì thời gian kha khá.

Củ mì là củ sắn phải hok ạ?? ( hỏi ngu tí) Trc nhà e trồng thì hok thấy thuốc sâu chỉ bón phân gồm lân đạm kali thôi. Năng suất phụ thộc vào ngồn đất là chính bác ợ. Đất cằn bón giời thì cũng hơn đc tý thôi :). Còn muốn cải tạo đất để có năng suất thì thời gian kha khá.
cu mi la cu san do ban

Back