Tham quan trại nuôi heo rừng, nhím bằng hình ảnh!

Status
Không còn mở để tiếp tục thảo luận
hoành tráng quá !!!

trang trại của bác hoành tráng quá !!!
Thân.!

Nhìn người mà nghĩ đến ta
Bao giờ để có một phần như anh.!!!

tam phuc bac Ky, Bac nuoi nhot a
---------------
Bac Ky oi, Bac nuoi Heo rung nhot trong chuong nhu heo nha a, xem video clip cua Bac ko thay tha ra vuon,

Last edited by a moderator:
Thực sự đây cũng là mong ước của mình: mong được ăn sạch từ những sản phẩm của mình làm ra. Nhưng làm sao để giá thành sản phẩm mình làm ra thật sự cạnh tranh về giá cả và chất lượng vẫn là một câu hỏi lớn. Mình đang đi theo hướng là tạo ra một chuổi giá trị nhỏ về chăn nuôi dựa trên nền cơ sở vật chất mà mình hiện có. Rất mong được trao đổi kinh nghiệm với tất cả cách anh em trong diễn đàn! Bởi mình không xuất thân từ NÔNG LÂM TỰ!

chao bac Ky , minh o Quang Ngai, hien nay minh dang trong qua trinh xay dung chuong trai nuoi heo rung, bac co kinh nghiem gi giup them cho minh voi nhe, hau ta

Chào anh Tuanhoanhao! Theo mình để xây dựng trại nuôi heo rừng thì có nhiều lựa chọn ví dụ: nuôi heo rừng lai hay heo rừng rặt, hay nuôi lấy thịt hay nuôi heo giống. Quy mô càng lớn thì phải càng tính toán thiết kế chuồng trại sao cho hợp lý. Một nguyên tắt chung là phải: sạch, tiện chăm sóc. Đừng bao giờ nghĩ mình có một mảnh đất lớn rồi mua heo rừng thả vào thành nuôi heo rừng! Theo cách này anh chỉ nuôi được số lượng ít và nguy cơ "hy sinh" rất cao! Có gì cần trao đổi thêm anh cứ liên lạc điện thoại cho mình! vài ý nhỏ cùng anh.

có ai bán nhím giống giá thiệt rẻ thì tôi mua ve nuôi chơi

Last edited:
sao mình thấy mọi người nuôi heo rừng đều khoanh chuồng ngoài đất ít nhất cũng đc vài chục mét vuông còn chuồng của Bác Kynongdan thì toàn bằng xi măng và khép kín như nuôi heo nhà vậy?

Đó là cách mình cũng từng làm rồi nhưng không hiệu quả. Mùa này thì không có gì chứ mùa mưa thì có 5tất cát cũng không ăn thua gì với heo rừng! Nuôi con gì cũng vậy nếu ngăn được nguồn bệnh thì hạn chế được chi phí do thất thoát! Bạn tìm hiểu kỹ sẽ thấy người nuôi theo rừng rặt (bố rừng, mẹ rừng) đẻ được tại trại và lớn lên được không nhiều lắm đó bạn ạ....

Bác nói cũng có lý, mình phân vân quá, mình sẽ làm 50% chuồng giống Bác, 50% chuồng giống người ta, nuôi cùng lúc, đảm bảo qua mùa mưa sẽ có kết quả ngay phải ko Bác.Bác Ky nè, bác chỉ dùm mình cách post hình vô bài viết với, mình đang gõ chữ đây mà chẳng thấy cái nút Browse đâu cả

Bác nói cũng có lý, mình phân vân quá, mình sẽ làm 50% chuồng giống Bác, 50% chuồng giống người ta, nuôi cùng lúc, đảm bảo qua mùa mưa sẽ có kết quả ngay phải ko Bác.Bác Ky nè, bác chỉ dùm mình cách post hình vô bài viết với, mình đang gõ chữ đây mà chẳng thấy cái nút Browse đâu cả

Bạn vào box hỗ trợ xem bài viết đưa hình lên mang cua nguyenphatloi

http://agriviet.com/home/showthread.php?p=53209#post53209

khi vao trang trai cua anh day qua la mot bai hoc lon
hien em cung dang co mot trai nuoi heo rung 5 con heo giong nhung khong hieu qua. mong anh co the tu van cho em nhe.
thaihoangvmc@yahoo.co.vn

Trăm nghe không bằng 1 thấy, xem những hình ảnh về trang trại của bạn thấy mãn nhãn lắm. Cảm ơn và chúc bạn thành công là mô hình lý tưởng cho nông dân ta học tập.

bác cho mình hỏi nơi mua " Hệ thống nước cho heo uống.."

Hệ thống nước cho heo uống..
[/URL]
[/URL]

bác cho mình hỏi " Hệ thống nước cho heo uống.." ấy mua ở đâu giá như thế nào ? mình đã hỏi vài nơi nhưng không có
xin cám ơn rất nhiều.

Last edited:
Status
Không còn mở để tiếp tục thảo luận

Back