Thảo luận Thành lập mô hình cung ứng khép kín.

• Thread starter giacamsusi
  • Ngày gửi
chúng tôi đang cần kết hợp với các đối tượng là :

người nuôi gà thả vườn các giống sau :
Gà Ta rặc thả vườn 100%
Gà Hmông thả vườn 100%
gà Ta lai Nòi thả vườn 100%

người cung cấp thuốc - vacxin - thức ăn - xe chung chuyển - giấy tờ thú y

người cung cấp các giống gà như trên.

để tạo thành một chuổi : cấp giống - kỷ thuật - chăn nuôi - vận chuyển - bán hàng.

ai có cùng ý tưởng xin liên lạc với chúng tôi.

chung tôi sẽ làm người bán sản phẩm cho các bạn với điều kiện sản phẩm của các bạn phải đạt tiêu chuân của chúng tôi.
hi vọng hợp tác

Bác chủ thớt có giới hạn địa bàn hoạt động không vậy. Nếu mô hình này được hình thành thì người chăn nuôi yên tâm chăn nuôi rồi

có thể nói là mình là người cấp giống,vì trước đây mình có làm việc chung với một số đối tượng đang làm quản lý trong nhà hàng, sau đó mình làm trại gà nhỏ để bán gà con ( gà ta rặc) cho bà con xung quanh, nhưng khi bà con bán thì rất bị thua thiệt về giá. vì gà tac rặc nhỏ hơn so với các giống lai tam hoàng, lương phượng, nên họ cũng ko thích lắm.
mới đây có một đại lý cung cấp thực phẩm đề nghị mình cung ứng gà ta thả vườn 100%, nhưng về số lượng thì mìh ko đáp ứng được, vì họ cần tính ổn định và số lượng từ ít đến nhiều.

để đầu tư nuôi gà đẻ để cung ứng gà con, rồi nuôi gà con lớn thịt cần đầu tư lớn và nhiều công sức quá, nên mình mới mời mọi người, tham gia.kế hoạch của mình như sau :
mình đang tìm
hai đến 3 trại chuyên cấp giống gà ta rặc, gà h'mong hoặc các loại gà đặc sản : gà cánh xước, gà tre, ... (nhóm cấp giống)
khoản 30 - 45 hộ gia đình, hoặc cá nhân có yêu thích nuôi gà và chăn nuôi gà, qui mô tối thiểu một đợt nuôi là 300 con, 2 tháng nuôi một đợt(nhóm nuôi).
một kỹ thuật ( chuồng trại, thuốc men, ...) để hỗ trợ cho bà con trong chăn nuôi(nhóm hỗ trợ).
nếu ở các tỉnh khác nhau, các nhà nuôi, nhà cấp giống sẽ phải tự thương lượng với nhau về vấn đề vận chuyển.
còn về qui trình nuôi, cấp giống, ... chúng tôi sẽ công bố cho từng nhóm, nếu các bạn thực hiện theo đúng qui trình yêu cầu, chúng tôi sẽ đảm bảo đầu ra cho các bạn.
nhưng có một thực tế là chuyện buôn bán giao thương nó có rất nhiều rủi ro, nếu số lượng chúng tôi cung cấp ra thị trường không đạt như lời chúng tôi hứa, ko phải là chúng tôi thất hứa đâu, mà là do chúng tôi bất tài vô dụng nên đã ko làm tròn nhiệm vụ của mình trong tổ chức, các bạn có thể từ chối thực hiện nghĩa vụ của mình như đã cam kết. nhưng chung tôi sẽ cố gắn, chia đều tấc cả lợi ích cho tấc cả mọi thành viên trong nhóm ứng theo qui mô đăng ký, khả năng xây dựng tổ chức, tính nhiệt tình, ...
các tỉnh có thể tham gia : bình phước, bình dương, đồng nai, tây ninh, long an, (khoản cách dưới 150km tính đến TP HCM)
vậy xin mời ace hãy liên lạc với chúng tôi để chúng tôi xây dụng một kế hoạch hoàn chỉnh.
mọi ý kiến, liên lạc xin gủi qua mail : nguyenhien.ceo@gmail.com hoặc sẽ trả lời trong topic này, chúng tôi sẽ tự động liên lạc lại với các bạn.
chúng ta đều là người biết đọc, biết viết. xin đừng spam, viết những điều bậy bạ ở đây nhé.
Xin cm3 on mọi người đã lưu tâm.

Last edited by a moderator:
cũng gần giống như vậy bạn àh.
nhưng khác ở chổ là tấc cả các thành viên trong tổ chức chỉ nuôi các loại gà đặc sản, và nếu sai cam kết sẽ bị loại ra ngay tổ chức vĩnh viễn sẽ ko tham gia lại được. nếu cá nhân nào cung cấp, thu mua dùm những người đã bị loại ra thì người đó sẽ phải bồi thường mức thiệt hại mình đã gây ra cho tổ chức.
đây là một điều trong cam kết tổ chức mà mình chưa công bố với tổ chức, chỉ có những cá nhân trong tổ chức mới biết chính xác cam kết đó. khi nào thành lập xong mình sẽ thông báo cho mọi người.

em ở Đồng Xoài -Bình Phườc. Em đang nuôi gà ta thả vườn. Mơìvanh đến tham quan trại của em. Em mong được hợp tác làm ăn lâu dài với anh. Mong anh liên lạc cho em. 0983.688.025 Vũ.
hoangphivuvuvu@gmail.com.

Đây là ý tưởng hay nhưng không mới....đối với chăn nuôi con giống, kỹ thuật, đầu ra mới chỉ qđ 2/3 qús trình chăn nuôi...còn cái giá mới là quan trọng....như chủ thớt nói chỉ nuôi gà đặc sản như vậy đầu ra sẽ cung ứng cho các cở sở ổn định....như nhà hàng, siêu thị vv....thì giá của sản phẩm không mấy khi thay đổi ở đối tượng này vì khi giá gà rớt thê thảm nhưng nhà hàng có giảm giá bán cho mình đâu??????. Nên tôi nghĩ làm như chủ thớt nói phải đi kèm cả mức giá tối đa và tối thiểu mới làm đc....còn không thì hơi khó....vì tại sao ta phải ngồi chờ một người đến mua....trong khi đó họ đang đến nhà hỏi mua gà của ta.....có cái gì ràng buộc khi ta phải ngồi chờ....chẳng có gì cả....
Chủ thớt hãy làm như này đi....tìm khoảng 10 đơn vị, cá nhân có dt từ 1 ha ....yêu cầu họ xây chuồng trại....chủ thớt đầu tư con giống, kỹ thuật, thức ăn.......và cam kết mua giá gà tối thiểu...vì giá bạn bán cho mối có mấy khi rớt đâu .....người nuôi qlý, chăm sóc tốt họ sẽ được hưởng nhiều . Còn không cũng chỉ là làm công thấp cho chủ thớt thôi......

hiện giờ mình đang đợi các bạn đăng ký, mình sẽ tổ chức một liên kết trao đổi bằng sky hoặc yahoo, chúng ta sẽ trao đổi công việc qua nó, đâu có vấn đề gì quan trong bằng chữ "tín". mỗi người ở cách xa nhau vài trăm km ko cần phải gặp mới làm ăn được, mình gio gà taa lai nòi, gà nòi rặc có khi nào gặp chủ trại đâu.

mình đang soạn thảo nội quy củ tổ chức, các kế hoạch hoàn chỉnh, chắc khoản giữa tháng 9 sẽ công bố cho các người tham gia tổ chức.
do đó mời các bạn, có đủ điều kiện tham gia và giới thiệu cho cộng đồng giúp mình.

điều kiện cơ bản :

+ yêu thích gà và chăn nuôi gia cầm.
+ hiểu biết về các giống gia cầm.
+qui mô tối thiểu một đợt nuôi là 300 con, 2 tháng nuôi một đợt(nhóm nuôi).
+ Hiểu biết về kỹ thuật chăn nuôi gi cầm, phòng và điều trị các bệnh cơ bản như bệnh về dường hô hấp, đường ruột, máu, ...
+cách tp hcm khoản 150km.

ít bữa nữa mình sẽ gửi mẫu đăng ký tham gia.
mong các ace ủng hộ

Vậy hội nuôi gà tổ chức buổi offline đi chứ ngồi 1chỗ mà tính kiểu này hoài thì chán lắm.
anh em nuôi gà nên tổ chức 1 buổi offline là đều rất hay .các tỉnh lân cận với nhau như.bình phước.tây ninh.đồng nai.thành phố hồ chí minh....ngoài san sẽ kinh nghiệm.con giống.vật tư với nhau.còn tìm hướng đi chung cho nghành nuôi gà ta.san sẽ kinh nghiệm đối phó với thương trường vvv.trong các con vật nuôi thì con gà là dể mà không dể .vì xung quanh nó nhiều việc để bàn lắm.kinh nghiệm cá nhân tôi khi đối phó với thời giá là phãi biết canh thời điểm xuất gà.vì thế phãi chủ động con giống.gần đây mô hình anh em nuôi gà bố mẹ .và dùng máy ấp trứng để tự điều tiết con giống cho mình phát huy tính hiệu quả cao lắm.
về mô hình của chủ thớt thì tôi nhận thấy vấn đề này dể mà khó đấy.vì thế cần 1 buổi offline như 9x khoinghiep nói là rất hay .trực tiếp thảo luận sẽ có nhiều cái hay lắm.

em ở Đồng Xoài -Bình Phườc. Em đang nuôi gà ta thả vườn. Mơìvanh đến tham quan trại của em. Em mong được hợp tác làm ăn lâu dài với anh. Mong anh liên lạc cho em. 0983.688.025 Vũ.
hoangphivuvuvu@gmail.com.
qui mô của bạn như thế nào ?
cách thức nuôi ( chuồng trại, thức ăn, nước uống, thuốc bổ, ... của bạn ra sao ?
thuốc - vacxin như thế nào ?
bạn có thể trả lời vào mail riêng của mình được ko ?
nguyenhien.ceo@gmail.comcảm ơn chú Vân đã tham gia, với sự hỗ trợ của chú hi vọng chúng ta sẽ có nhiều kiến thức về giống ( nhóm giống ). còn buổi offline thì mình xin hẹn các ace lại, mình phải hoàn thiện kế hoạch, làm việc với các đối tác đầu ra, giá sàn, vận chuyển, ... thì lúc đó mình trình bày luôn.

qui mô của bạn như thế nào ?
cách thức nuôi ( chuồng trại, thức ăn, nước uống, thuốc bổ, ... của bạn ra sao ?
thuốc - vacxin như thế nào ?
bạn có thể trả lời vào mail riêng của mình được ko ?
nguyenhien.ceo@gmail.comcảm ơn chú Vân đã tham gia, với sự hỗ trợ của chú hi vọng chúng ta sẽ có nhiều kiến thức về giống ( nhóm giống ). còn buổi offline thì mình xin hẹn các ace lại, mình phải hoàn thiện kế hoạch, làm việc với các đối tác đầu ra, giá sàn, vận chuyển, ... thì lúc đó mình trình bày luôn.
em đã gửi rồi. Anh đã nhận đc chưa ạ

anh em nuôi gà nên tổ chức 1 buổi offline là đều rất hay .các tỉnh lân cận với nhau như.bình phước.tây ninh.đồng nai.thành phố hồ chí minh....ngoài san sẽ kinh nghiệm.con giống.vật tư với nhau.còn tìm hướng đi chung cho nghành nuôi gà ta.san sẽ kinh nghiệm đối phó với thương trường vvv.trong các con vật nuôi thì con gà là dể mà không dể .vì xung quanh nó nhiều việc để bàn lắm.kinh nghiệm cá nhân tôi khi đối phó với thời giá là phãi biết canh thời điểm xuất gà.vì thế phãi chủ động con giống.gần đây mô hình anh em nuôi gà bố mẹ .và dùng máy ấp trứng để tự điều tiết con giống cho mình phát huy tính hiệu quả cao lắm.
về mô hình của chủ thớt thì tôi nhận thấy vấn đề này dể mà khó đấy.vì thế cần 1 buổi offline như 9x khoinghiep nói là rất hay .trực tiếp thảo luận sẽ có nhiều cái hay lắm.
đúng rồi anh, chủ thớt đưa ra mô hình kinh tế theo kiểu liên kết vĩ mô như vầy thì phải taọ buổi offline để mọi người thảo luận, chứ bàn tính kiểu này không ăn thua gì rồi.
Em thì khoái cái mô hình nuôi gà đẻ của anh mà không biết khi nào mới thực hiện được.
Sao hội nuôi gà dạo này không thấy ai huy động lực lượng offline gì hết vậy, chán quá

đúng rồi anh, chủ thớt đưa ra mô hình kinh tế theo kiểu liên kết vĩ mô như vầy thì phải taọ buổi offline để mọi người thảo luận, chứ bàn tính kiểu này không ăn thua gì rồi.
Em thì khoái cái mô hình nuôi gà đẻ của anh mà không biết khi nào mới thực hiện được.
Sao hội nuôi gà dạo này không thấy ai huy động lực lượng offline gì hết vậy, chán quá
chắc tại bận cho gà ăn nên k có time.

Back