Thành quả trông bưởi sau 2 năm

anhkiet95

Thành viên mới
5 m thì giống bưởi hương trà - huế rồi còn gì
Bạn ở đâu , có thể chia bớt cho mình vài gốc bưởi giống được không
Mình ở Đồng Tháp hiện đang trồng Bưởi Da Xanh 4*4 , mà mình còn xen cam xoàn xen kẻ vào đây , tính ra còn 2*2 . Kkk , thấy mình tham lam ghê chưa. Nói chứ để cam xoàn cho trái ít năm rồi để bưởi thuần.
[DOUBLEPOST=1490962834][/DOUBLEPOST]
Minh ở Võ Nhai . Khi nào có dip giao lưu kinh nghiệm nhé
[DOUBLEPOST=1479124533,1479124464][/DOUBLEPOST]
Minh để quả vậy nhưng chăm cũng nhiều lắm. Đảm bảo cây lúc nào cũng béo phì
Chúc mừng thành quả của bạn.
Nhưng để cây thấp như v, những quả đó rất dễ bị nấm bệnh đặc biệt vào mùa mưa. Bạn lưu ý nhé, ở chổ mình trồng quýt đường cũng cho trái sớm như bạn. Mà cây quýt đường cho quả nhìn hãi hùng lắm ..kkkk

Thai_Trung

Thành viên mới
Chúc mừng bác. trong nhóm mình có bác nào ghép cây thuê hoặc biết người ghép cây thuê ở Quảng Ninh ở một số tỉnh lân cận ở Quảng Ninh thì chỉ giúp em với ạ. Em xin đội ơn ạ!
Ghép thì mjk kém lắm. Chứ chiết thì cây nào ra dễ cây đó. Không cần thuốc. Bạn nên hỏi cái cơ sở cây giống ý ngt chắc rành khoản này hơn
[DOUBLEPOST=1490975377][/DOUBLEPOST]
Mình ở Đồng Tháp hiện đang trồng Bưởi Da Xanh 4*4 , mà mình còn xen cam xoàn xen kẻ vào đây , tính ra còn 2*2 . Kkk , thấy mình tham lam ghê chưa. Nói chứ để cam xoàn cho trái ít năm rồi để bưởi thuần.
Nhưng để cây thấp như v, những quả đó rất dễ bị nấm bệnh đặc biệt vào mùa mưa. Bạn lưu ý nhé, ở chổ mình trồng quýt đường cũng cho trái sớm như bạn. Mà cây quýt đường cho quả nhìn hãi hùng lắm ..kkkk
Thích thế. Quýt chỗ mình chưa trồng bao giờ nhưng minh nghĩ là không hợp đất nên mình không trồng
[DOUBLEPOST=1490975424][/DOUBLEPOST]Bị t
Không lo bác bưởi càng sai quả càng ngon bác ạ, năm 2 + 1năm quả = 3 năm như vậy là quá khủng rồi. Không biết bưởi tơ của bác có bị tách đít ko chứ vùng em trồng thi thoảng bị tách
Bị tách quả là do thiếu dinh dưỡng bạn ạ

Phamdong

Thành viên mới
Anhkiet95 bạn ở Đồng Tháp mà ở địa chỉ rõ hơn là ở đâu vậy, mình ở tp Cao Lãnh. Có gần thì cafe đàm đạo

anhkiet95

Thành viên mới
Anhkiet95 bạn ở Đồng Tháp mà ở địa chỉ rõ hơn là ở đâu vậy, mình ở tp Cao Lãnh. Có gần thì cafe đàm đạo
Mình ở Lấp Vò, cách phà Cao Lãnh 10km. Rất hân hạnh được làm quen! Hihi
[DOUBLEPOST=1496578152][/DOUBLEPOST]
Ghép thì mjk kém lắm. Chứ chiết thì cây nào ra dễ cây đó. Không cần thuốc. Bạn nên hỏi cái cơ sở cây giống ý ngt chắc rành khoản này hơn
Thích thế. Quýt chỗ mình chưa trồng bao giờ nhưng minh nghĩ là không hợp đất nên mình không trồng

Cụ thể là do thiếu Canxi, mình cứ phun định kì Canxibo kèm theo phân bón lá hữu cơ giúp nuôi trái và chống rụng trái, nứt trái

Thai_Trung

Thành viên mới
Cụ thể là do thiếu Canxi, mình cứ phun định kì Canxibo kèm theo phân bón lá hữu cơ giúp nuôi trái và chống rụng trái, nứt trái
Mình ở thái nguyên. xa quá nhỉ k thì ae giao lưu chia sẻ kinh nghiệm
[DOUBLEPOST=1496676835][/DOUBLEPOST]Năm nay là năm thứ 3 các bác ạ

[DOUBLEPOST=1496677080][/DOUBLEPOST]

Tách quả là do thiếu Mg hay k y. Mình đọc tài liệu có hướng dẫn nhưng mjk k nhớ rõ nữa

lethanhan

Thành viên gắn bó
Cây bưởi bước sang năm 3 mà tán vậy thì trung bình thôi, để trái vậy thì nhiều quá rồi, miền Tây nếu bước sang năm 4 trở lên, 1 cây bưởi 1 năm thu 100 trái bưởi loại 1 mới được xem là đạt kết quả cao nhé anh bạn. Chúc Thành công.!

Thai_Trung

Thành viên mới
Cây bưởi bước sang năm 3 mà tán vậy thì trung bình thôi, để trái vậy thì nhiều quá rồi, miền Tây nếu bước sang năm 4 trở lên, 1 cây bưởi 1 năm thu 100 trái bưởi loại 1 mới được xem là đạt kết quả cao nhé anh bạn. Chúc Thành công.!
Bưởi diễn nhìn cây nó sơ sác vậy đó bác. Còn giống khác nhìn um tùm lắm

Phamdong

Thành viên mới
so dt minh 0932879298. cau cho minh so ĐT luôn nha qua mình alo

muahecuaem

Thành viên mới
Bạn nào có kinh nghiệm trồng bưởi rồi trả lời giúp mình với.
Chi phí đầu tư cho 10.000m2 trồng bưởi từ khi bất đầu đến 3 tuổi. Liều lượng phân bón cho từng thời kỳ (ví dụ như 1-3 tuổi và từ năm thứ 4 trở về sau).
Năng suất trung bình bao nhiêu tấn (đối với giống bưởi da xanh trồng ở Miền tây)

SUC KHOE VIET

Thành viên mới
Bạn nào có kinh nghiệm trồng bưởi rồi trả lời giúp mình với.
Chi phí đầu tư cho 10.000m2 trồng bưởi từ khi bất đầu đến 3 tuổi. Liều lượng phân bón cho từng thời kỳ (ví dụ như 1-3 tuổi và từ năm thứ 4 trở về sau).
Năng suất trung bình bao nhiêu tấn (đối với giống bưởi da xanh trồng ở Miền tây)
Với 10,000 m2 bạn sẽ trồng được khoản 600 cây. Mỗi cây giống hiện giá khoản 20- 25k. Khi trồng cần bón lót phân chuồng, phân lân độ khoảng 20-30k/ cây. Sau đó chỉ cần tưới và dọn cỏ. Từ 1-3 tuổi chưa cho trái không cần bón thêm.
4 tuổi bắt đầu cho thu hoạch, mỗi năm có thể được 50 quả.

Với 10,000 m2 bạn sẽ trồng được khoản 600 cây. Mỗi cây giống hiện giá khoản 20- 25k. Khi trồng cần bón lót phân chuồng, phân lân độ khoảng 20-30k/ cây. Sau đó chỉ cần tưới và dọn cỏ. Từ 1-3 tuổi chưa cho trái không cần bón thêm.
4 tuổi bắt đầu cho thu hoạch, mỗi năm có thể được 50 quả.
Minh xin hỏi bưởi ghép và chiếc thi năng xuất và cách chăm sóc co khác nhnhuu hay không? Xin cảm ơn