thành viên mới có nhiều câu hỏi mọng đc mọi ng chỉ bảo

• Thread starter hienmchb
  • Ngày gửi
chào mọi người
mình là thành viên mới tham ra diễn đàn
cũng như mọi ng minh tham ra diễn đàn với mục địch học hỏi kinh nghiêm , giao lưu làm quen , và cùng nhau làm giàu từ nông nghiêp
mình năm nay 25t học xong trung cấp kế toán ở hà nội
hiện tại không xin đc việc ở quê
về nhà lên giường suy nghĩ rất nhiều . muốn làm nhiều thứ lắm chứ nhưng làm gì có gì đâu mà làm
nhà thì nghèo chẳng có đồng vốn làm ăn
quê mình ở Mai Châu Hòa Binh Mai châu là 1 vùng thung lung bảo quanh bởi núi đá vôi dốc và cao
nhà mình có tâm 1800m2 đất nông nghiệp toàn trồng lúa nước nhưng lại chia ra làm nhiều thửa mỗi thửa 1 nơi
mình không biết nên làm gi ở quê mình nữa . nhà có nuôi 2 con lợn nái nhưng không ăn thua . giá phân bọn trên mình rất cao so với giá bán của nhà sản xuất
hôm trước trên thời sự có phản ánh về thức ăn chăn nuôi phải qua 4 5 đại lý mới đên tay ng dân\
đặc thù trên mình là nông dân lấy thức ăn toàn nợ thôi sau khi bán lợn mới trả cho đại lý ( dân mua nợ bị giá cao còn bị tĩnh lãi nữa )
mình thấy nhiều hàng xóm nuôi lớn cũng không đc lăm con giống của mình đẻ ra có ngô và sắn nhà mình trồng nữa chỉ mua thêm cám thôi nhưng vấn không lãi đc bao nhiêu lại còn hay mắc bệnh nữa
mình biết là do trên mình kinh nghiệp còn it nhưng nhìn lại nhưng gì bỏ ra thì quá ít so với những thành quả nhận đc
không biết trên diễn đàn có bác nào làm đại lý thức ăn gia súc gia cầm không cho em hỏi điều kiện để làm đại lý là gì
mình có 1 ng bạn học thú y . hai ng luôn ấp ủ mở 1 của hàng bán thức ăn gia súc trên quê , mình nghĩ mình sẽ làm khác các đại lý kia . mình sẽ tư vấn cho nông dân về cách cho lợn ăn đên cách phong bệnh và chuồng trại nữa
mà đó là mong ước thôi để làm đc như thế là phải có nhiều nguồn vốn lắm
hiện tại nhà tớ có khoảng 400m2 đất ruộng nhưng thương xuông thiếu nước nên tớ muốn trồng cây gì đó có hiểu quả hơn . mong mọi ng cho ý kiến
còn muốn viết nhiều lắm nhưnng viết thế này đã
tks mọi ng đã đọc bài !

Back