Thảo luận Thảo luận các giống đu đủ trồng ở Việt Nam

Chào các bác hiện nay các giống đu đủ được trồng ở Việt Nam rất đa dạng, từ những giống ở địa phương lẫn những giống nhập trong thời gian gàn đây. Trong các giống trồng đó thì giống nào năng suất và chất lượng tốt. Hơn 10 năm gần đây giống Đài Loan ruột đỏ trồng rất phổ biến, nhưng mấy năm nay các giống của công ty Hai mũi tên đỏ cũng đc trồng nhiều điển hình là 2 giống F1 Sinta và RED royal nghe nói cây rất thấp và năng suất cao, Bác nào đã trồng 2 giống này cho tí nhận xét về năng suất, khả năng kháng bệnh

Đây là hình ảnh giống ruột đỏ Red royal

Giống Sita

Last edited:
Mấy bác cho em hỏi mua giống đu đủ này có dễ không vậy ? hay giống là do các công ty bao tiêu sản phẩm cung cấp vậy ?

Nếu mua hạt giống của công ty Hai mũi tên đỏ thì dễ mà Bác
Bác cứ ra cửa hàng hạt giống.Có nhân viên thị trường của công ty họ phân phối đến mấy cửa hàng này mà

Ngoài Hà nội mình đi mấy chỗ chỉ có giống ruột đỏ royal không thấy sinta. Máy cửa hàng bán hạt giống ngay đầu cổng ĐH Nông Nghiệp
em mua thử gói 4 hạt mà 20 ngàn.

tôi cũng đang có ý định trồng giống đu đủ này,ai có kinh nghiệm xin được chia se cho chúng tôi học hỏi nhe.

Red royal thì mình chưa trồng, chứ sinta thì thấy bị virut khá nặng, khi cây bắt đầu cho trái thì bị nhiễm bệnh rồi, giống này trồng thương mại hiện ko óc hiệu quả kinh tế đâu

thế theo bạn tôi ở miền bắc nên trồng loại đu đủ nào ,năng xuất ,hiệu quả ,không bị nhiễm virut

thế theo bạn tôi ở miền bắc nên trồng loại đu đủ nào ,năng xuất ,hiệu quả ,không bị nhiễm virut
Câu trả lời nếu có thì rất đáng giá. Vì thực trạng cây dd hiện nay là giá rất rất tốt, ko sợ dội chợ do nguồn cung bị thiếu hụt vì nguyên nhân bệnh virut hoành hành rất nặng ....mình ở trong này cũng đang tìm cách , tìm giống dd khang đc bệnh virut đây bạn. Ở ngoaif Bắc thì mình ko rành , muốn có lời giải thì cũng phải tự tìm tòi thôi.....

Bac bigbrother ở khu vực nào vậy ,chắc bác trồng đu đủ đã lâu.

Miw
Chỗ bác hiện giờ giá thế nào ,khu vực của tôi giá 4,5k môt kg ,mình chưa khảo sát nhiều ,có lẽ đó là giá của một thương lái đưa ra.

Back