thảo luận chia sẻ về cám heo.. thức ăn chăn nuôi

• Thread starter mrchanghoo
  • Ngày gửi
em chào bà con.., bà con cho em hỏi với ạ. theo bà con heo thịt thì mình nên cho ăn loại cám nào là tốt nhất ,, để heo nhanh lớn và ít bệnh tật,, chứ em đang nuôi cám TaNuCo s12 ấy chán quá ạ..6 tháng rồi mà có 110kg. có con còn chưa được mà lợn hay bị đi ngoài và ho. em đang định chuyển xang Cakill hoặc ViNa gì đó,, mong bà con cho em thêm ý kiến tham khảo với ạ

Cám tanuco s12 của bạn là cám của hãng đến từ nước nào. Cagill của mỹ cho ăn cũng đc nhưng giá hơi chát. Vinsa cũng đc. Chứ tanuco nghe lạ quá. Mà nuôi 110kg rồi sao ko bán đi.

Cám tanuco s12 của bạn là cám của hãng đến từ nước nào. Cagill của mỹ cho ăn cũng đc nhưng giá hơi chát. Vinsa cũng đc. Chứ tanuco nghe lạ quá. Mà nuôi 110kg rồi sao ko bán đi.
là của đài loan trung quốc ạ...! vụ này coi như em lỗ... theo bác thì mình tự mua máy về rồi làm cám có ăn thua ko nhỉ

Nhà nuôi nhiều ko. Cái đó thì ko rõ. Nhưng bạn nên chuyển cám. Ko nên ăn cám đó nữa. Trung quốc là cạch ra. Tại sao? Tại bạn biết đấy nét đặc trưng của thằng trung quốc( cho tất cả các mặt hàng) chưa bao giờ chất lượng, họ đánh vào chính sách giá. Đó là nét đặc trưng của tàu. Chỗ tôi có cty cám của tàu bán rẻ. Lúc đầu nó chiếm thị trường bán ăn thấy lớn, giờ quen rồi nó ko mồi nữa ăn vào khác ngay. Nhiều người bỏ chuyển cám rồi. Bạn nên chuyển

Chao ban minh đen tu cong ti cam master cua han Quốc dang can tim ho chan nuôi moi giao hang tu cong ty đen ho chan nuôi gia thanh họp li chat luong tốt ban nén thu xem nha sđt 0976988791

Nhà nuôi nhiều ko. Cái đó thì ko rõ. Nhưng bạn nên chuyển cám. Ko nên ăn cám đó nữa. Trung quốc là cạch ra. Tại sao? Tại bạn biết đấy nét đặc trưng của thằng trung quốc( cho tất cả các mặt hàng) chưa bao giờ chất lượng, họ đánh vào chính sách giá. Đó là nét đặc trưng của tàu. Chỗ tôi có cty cám của tàu bán rẻ. Lúc đầu nó chiếm thị trường bán ăn thấy lớn, giờ quen rồi nó ko mồi nữa ăn vào khác ngay. Nhiều người bỏ chuyển cám rồi. Bạn nên chuyển
mình ở lào cai,, cách trung quốc có 1 con sông nhỏ thôi. nên ở đây hàng trung quốc tràn lan..mình đang tính tự mua máy về làm cám có hiệu quả hơn ko nhỉ,, và lại chất lượng ko biết có được như cám của nhà máy ko/// mình hiện nuôi 300 lợn thịt. và mới đầu tư xây chuồng nuôi 40 lợn nái sinh sản

Mua về làm thì mình ko rõ. Còn để chất lượng hay ko thì do bạn thôi. Bạn phải có công thức pha chộn. Cần tỉ lệ tăng đạm hơn chẳng hạn thì bạn 5ăng nó lên. Quy trình sx phải bảo đảm. Nói chung về chất lượng bạn tự làm đc, bạn hỏi có chất lượng ko thì bố ai chả lời đc, là ở bạn thôi. Nhưng hiệu quả hay ko thì còn phụ thuộc nhiều yto. Chẳng hạn mua máy làm chất lượng xong hạch toán chi phí cao hơn mua, lãi ít thì mua máy để làm gì. Bạn phải tính cho kĩ. Mình ko biết để chia sẻ với bạn được

Mua về làm thì mình ko rõ. Còn để chất lượng hay ko thì do bạn thôi. Bạn phải có công thức pha chộn. Cần tỉ lệ tăng đạm hơn chẳng hạn thì bạn 5ăng nó lên. Quy trình sx phải bảo đảm. Nói chung về chất lượng bạn tự làm đc, bạn hỏi có chất lượng ko thì bố ai chả lời đc, là ở bạn thôi. Nhưng hiệu quả hay ko thì còn phụ thuộc nhiều yto. Chẳng hạn mua máy làm chất lượng xong hạch toán chi phí cao hơn mua, lãi ít thì mua máy để làm gì. Bạn phải tính cho kĩ. Mình ko biết để chia sẻ với bạn được
em đang đang phân vân quá ạ. vì ở chỗ em chưa ai mua máy tự làm cám.cho nên em muốn đi tiên phong thử xem.

Back