thảo luận về con cá trắm cỏ

bkss

Nhà nông tập sự
bây giờ mọi người đều có tâm lý muốn cái gì cũng nhanh . chính vì thế mà các nhà chăn nuôi thường chọn thức ăn công nghiệp gần như 100% chính vì thế mà chất lượng và giá thành của đầu gia không được tốt cho lắm. mọi người ngĩ sao nếu nuôi cá trắm cỏ bằng cỏ đến 95 %

ở mình có loại cỏ nước cá trắm cỏ rất thích ăn. cỏ đấy ở mình gọi là cỏ vạo
Mình định trồng số lượng lớn cơ , mình đang có ý định trồng Paspalum atratum chịu ngập úng hoặc VA 06 , không biết thế nào , đang định lấy mỗi loại một cân về gieo thử giống xem cá nó có ăn không

bkss

Nhà nông tập sự
Mình định trồng số lượng lớn cơ , mình đang có ý định trồng Paspalum atratum chịu ngập úng hoặc VA 06 , không biết thế nào , đang định lấy mỗi loại một cân về gieo thử giống xem cá nó có ăn không
bạn đã nuôi chưa . ở mình cỏ đấy là cỏ tự nhiên nên trồng cũng rễ .giống ko cần mua mà chỉ cần lấy ngoài đồng về trồng thôi. cỏ mềm và phát triển tốt

Mình sợ không đủ cỏ , tuần sau minh mới đi lấy giống về trồng thử , mình định nuôi 2 ha ao cá trắm cỏ và dành 4ha đất để trồng cỏ cho nó ăn , chứ cỏ cắt ngoài đồng lâu , sao mà cắt đủ cỏ cho nó ăn .

bkss

Nhà nông tập sự
f
Mình sợ không đủ cỏ , tuần sau minh mới đi lấy giống về trồng thử , mình định nuôi 2 ha ao cá trắm cỏ và dành 4ha đất để trồng cỏ cho nó ăn , chứ cỏ cắt ngoài đồng lâu , sao mà cắt đủ cỏ cho nó ăn .
mình lấy giống đấy trồng cho cá ăn mà . bạn ở đâu vậy

Mình ở Thái Bình , cái giống cỏ của bạn năng suất tốt ko, cá trắm cỏ ăn ổn chứ , tăng trọng đạt như thế nào vậy bạn. Mình mới bắt đầu nuôi lên không biết như thế nào. thấy nó ăn nhiều cỏ quá , nếu nuôi vài nghìn con thì ngày tốn hết tấn cỏ mất

bkss

Nhà nông tập sự
Mình ở Thái Bình , cái giống cỏ của bạn năng suất tốt ko, cá trắm cỏ ăn ổn chứ , tăng trọng đạt như thế nào vậy bạn. Mình mới bắt đầu nuôi lên không biết như thế nào. thấy nó ăn nhiều cỏ quá , nếu nuôi vài nghìn con thì ngày tốn hết tấn cỏ mất
mình cũng đang tập tành để cuối năm khởi nghiệp với cá thôi . có gì bạn gửi số tối mình nc thảo luận một chút

mình cũng đang tập tành để cuối năm khởi nghiệp với cá thôi . có gì bạn gửi số tối mình nc thảo luận một chút[/QUOTE
mình cũng đang tập tành để cuối năm khởi nghiệp với cá thôi . có gì bạn gửi số tối mình nc thảo luận một chút[/QUOT
ok. Số mình là 01287013519 . Bạn nuôi diện tích lớn không , bạn ở đâu ?

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH