Thảo luận về nhà kính nhà lưới

• Thread starter cuongbui
  • Ngày gửi
Hiện nay muốn làm nông sản sạch thì phải có nhà màng, lưới. Nhưng làm cách nào để cho nhiệt độ ổn định lại là một vấn đề nan giải. Mong các bác có kiến thức về nhà lưới, màng đưa ra giải pháp về ổn định nhiệt độ thích hợp cho cây trồng
Thân!

Phải có tâm huyết với nghề.

Em định mua màng PE về làm. khung thì bằng tre để giảm chi phí bể cá xây bằng gạch chát láng rồi phủ PE đen như đầm tôm hay dùng đó bác. E làm theo bè kieu bè nổi vì nó tiện hơn mùa đông em trồng rau họ cải cần tây sa lách. cà chua. Mùa hè trồng rau như rau muống rau dền rau mồng tơi dưa leo đậu. chi phí cho 200m2 tầm 10-15tr. Đầu ra em bán online qua mạng xã hội rồi đi các quán rau sạch để xjn làm nhà cung cấp. Làm ăn được em sẽ mở rộng thêm. E muốn tìm giải pháp giảm nhiệt độ để cho cây phát triển
Bác đầu tư xong dàn Aquaponic chưa? Giá màng HDPE lót hồ tôm ko rẻ đâu bác mà nó cũng chẳng bán lẻ. Xây bể xi măng thì khả năng phải ốp đá cho mịn. Bác định làm dòng chảy sâu à. Chi phí 15 20tr là không đủ cho 200m2 đâu bác ạ. Em đang làm hệ Media bed kết hợp với lọc cơ và vi sinh của DWC chi phí hơn 23tr được 3m2 rau :v

Back