Theo anh chị thì em nên nuôi bò hay nuôi dê với số tiền 100 triệu ạ . Tư vấn giúp e vơi

• Thread starter Nongdanvungcao
  • Ngày gửi
Chào ah chị e là sinh viên năm cuối dh . Tốt nghiệp e ko định xin việc . Mà xin chưa chắc đã dk nên em dự định vây 100 triệu . Làm chúc j đó . E đang phân vân nuôi bò hay nuôi dê với số tiền đó . Theo ý kiến e nuôi bò lợi nhuận cao nhưng phải 2đến 3 năm mới bán dk . Còn dê thì rẽ bán sinh sản nhah . Hoàn cảnh ở đây e đã có gia đình ở riêng . Điều kiện nuôi thì chăm thả vì e ở vùng cao nên có nhiều đồng cỏ . Ah ah chị tư vấn giúp e với ạ
Ah chị giúp e đi ạ . E đang cần lắm một lời khuyên

bạn có thể cho mình biết tại sao lại o trồng coe va06 đc o.và cỏ voi thì tgian bao lâu có thể thu hoặch giữa 2lứa
vao6 thân to va cứng dê ko ăn đc. co voi ma chiu kho tuoi nươc thi 30 ngqy lai dc căt

Theo góp ý của a. E k nên dốc hết vốn vào 1 vc gì khi mình chưa hiểu biết về nó nhiều. E nuôi cho a 2 con bò. số tiền còn lại e trồng cây ăn trái( tùy vào đk địa phương để chọn loài). Trong khi chờ cây ăn trái cho thu thì e trồng cây ngắn ngày để tạo thu nhập trc mắt. Chúc e thành công!
Mới ra trường thường mơ thu nhập cao chứ bảo nuôi 2 con bò là em ấy nản đấy :D:D:D:
Làm chuồng và trồng cỏ 5tr không đủ đâu bạn
5tr là nhiều rồi, chặt tre ở quê nhờ anh em làm 1 ngày là xong chứ mấy, 1 bữa nhậu thôi :D:D

Chào ah chị e là sinh viên năm cuối dh . Tốt nghiệp e ko định xin việc . Mà xin chưa chắc đã dk nên em dự định vây 100 triệu . Làm chúc j đó . E đang phân vân nuôi bò hay nuôi dê với số tiền đó . Theo ý kiến e nuôi bò lợi nhuận cao nhưng phải 2đến 3 năm mới bán dk . Còn dê thì rẽ bán sinh sản nhah . Hoàn cảnh ở đây e đã có gia đình ở riêng . Điều kiện nuôi thì chăm thả vì e ở vùng cao nên có nhiều đồng cỏ . Ah ah chị tư vấn giúp e với ạ
Ah chị giúp e đi ạ . E đang cần lắm một lời khuyên
Bạn cung cấp mình giá thành Dê trong đó của bạn! Rồi mình tư vấn cho

Sắp tới mình cũng đầu tư trại nuôi bò trên Thái Nguyên, mình trồng cỏ nguyên liệu trước sau đó sẽ đầu tư chuồng trại và mua bò vỗ béo, thời gian ước tính 3-4th, tuy lãi suất không cao nhưng quay vòng vốn nhanh, từ khi trồng cỏ tới khi bán lứa bò vỗ béo đầu tiên chỉ khoảng 7th, với 100 triệu mình nghĩ bạn cũng có thể áp dụng hình thức này.
bác này ở đâu tn vậy?

Mình cug thích nuôi bò nhưng ko có diện tích...bạn nuôi 2 con trứoc đi rồi tìm hiểu dần có kiến thức về cầm cân bò rùi thử 2 con về vỗ béo ít tháng rùi bán...ý kiến ca nhân thôi.

Ý kiến cá nhân mình thế này:
Bạn mua 5 con bò giống, 5 x 16tr = 80tr. làm chuồng + trồng cỏ = 5tr. Bạn tận dụng phân bò nuôi giun quế, phân giun thì để trồng rau rất tốt. Bán được giun quế thì tốt, còn không thì đem giun đó nuôi gà thả vườn. Đầu tư 5tr cho giun giống và chuồng giun + rau giống, 10tr cho gà + chuồng gà + thức ăn. Vậy là ngắn hạn thì có rau bán ngay sau 1-2 tháng, gà bán được sau 4-6 tháng, bạn sẽ có ngay thu nhập, tuy không nhiều nhưng đủ để bạn yên tâm chờ trong 2-3 năm để những chú bê đầu tiên ra đời.

Back