Thị trường dế

• Thread starter le minh toan
  • Ngày gửi
Các hộ nuôi dế trên cả nước hiện nay đang lâm vào tình cảnh khá nguy nan. Mong mọi người góp ý tìm ra nguyên nhân và cách khắc phục. Nếu được có thể lập ra một kênh thông tin về con dế như giá cả thị trường, tìm ra nơi nào vẫn còn thu mua dế..., rồi sau đó đưa ra quyết định có nên tiếp tục duy trì nuôi dế nữa không ?. Mong mọi người hưởng ứng nhiệt tình

Nhà ai nấy giữ, hồn sinh tử ai nấy lo. Anh A đang bán dế giá 150k/kg, anh B nhãy vô down xuống còn 100k/kg để giành mối, anh C máu me chẳng kém với giá 80k/kg chào hàng. Anh A tức giận chơi 50k/kg với chúng mày luôn. Sau 1 thời gian đấu đá cả 3 cùng chết.

Nhà ai nấy giữ, hồn sinh tử ai nấy lo. Anh A đang bán dế giá 150k/kg, anh B nhãy vô down xuống còn 100k/kg để giành mối, anh C máu me chẳng kém với giá 80k/kg chào hàng. Anh A tức giận chơi 50k/kg với chúng mày luôn. Sau 1 thời gian đấu đá cả 3 cùng chết.
Ai cha sao topic nào cũng có anh zenky mình tham gia hết nhỉ...

TRong đầu tư chăn nuôi điều quan trọng nhất là thị trường. Thực ra thị trường con dế rất nhỏ hẹp bạn hãy tưởng tượng chỉ bán được cho nhà hàng thì một vài hộ nuôi là cũng đã đủ cung cấp. Thứ 2 nó không gọi là đặc sản được vì thịt không phải là ngon..... Nếu bạn muốn chăn nuôi bền vững thì chẳng có con vật nào khác ngoài heo, gà, cá, vịt. chúc bạn thành công.

thị trường con dế này khó lắm bạn à nuôi rất dễ ai cũng nuôi được cạnh tranh khóc liệt đầu ra khó khăn nhiều bác phải chuyển nghề mong bác xem két kĩ nhé
nếu anh em nào có chiến lược khả quan chia sẽ với mọi người nhé

Toi o Ben Tre can mua de gj0ng aj co ch0 xin dia chj va gja ca

công nhận là chiến tranh khốc liệt thật. đầu ra khó khăn quá, giờ lại thêm vụ châu chấu lao vào kiếm cửa của dế nữa. nông dân mới, sắp ngỏm đến nơi rồi

Back