Thiết bị điều khiển quạt làm mát ở trại lợn.

Anh em trên diễm đàn cho mình hỏi. Đã ai sử dụng hệ thống tự điều chỉnh nhiệt độ và độ ẩm trong chăn nuôi lợn thịt cho mình ít kinh nghiệm đang có ý tưởng mà chưa biết thế nào?

Mình thì chưa làm cho bản thân, nhưng có tham gia vào quy trình của các trang trại gà lạnh, heo vvv...
Hệ thống điều chỉnh nhiệt độ và độ ẩm. Ở đây bạn nói nguyên 1 hệ thống hay chỉ bản về thiết bị điều khiển.
Nếu là thiết bị điều khiển -> Cảm biến nhiệt độ <=100Độ C, cảm biến độ ẩm, Đồng hồ hiển thị và điều khiển, từ đồng hồ hiển thị này sẽ cài đặt để bật , tắt bơm, gia nhiệt sưởi ấm vvv....

Anh em trên diễm đàn cho mình hỏi. Đã ai sử dụng hệ thống tự điều chỉnh nhiệt độ và độ ẩm trong chăn nuôi lợn thịt cho mình ít kinh nghiệm đang có ý tưởng mà chưa biết thế nào?
nếu em chỉ cầu làm mát thì rất đơn giản . em sữ dụng hộp fox 1004 cũa hàng quốc nó sẽ giúp em rất tốt cho điều hòa nhiệt độ . ngoài ra còn fox 1001 điều hòa ẩm nhưng tôi ít dùng vì khi nền nhiệt đạt mức lí tưởng thì ẩm củng lí tưởng .

với dụng cụ đơn giãn này tôi vừa dùng để tưới cho vườn lan và phun nước lên mái tôn khu vực tôi luôn được duy trì ở mức 28-0c

nếu em chỉ cầu làm mát thì rất đơn giản . em sữ dụng hộp fox 1004 cũa hàng quốc nó sẽ giúp em rất tốt cho điều hòa nhiệt độ . ngoài ra còn fox 1001 điều hòa ẩm nhưng tôi ít dùng vì khi nền nhiệt đạt mức lí tưởng thì ẩm củng lí tưởng .

với dụng cụ đơn giãn này tôi vừa dùng để tưới cho vườn lan và phun nước lên mái tôn khu vực tôi luôn được duy trì ở mức 28-0c
Chào bạn!
Bạn nói tên từng linh kiện và sơ đồ đấu để mình tìm mua...
Cám ơn bạn nhiều!

fox 1004 giá thị trường khoảng 450k . relay hổ trợ ( loại có chân cắm ) giá 20 k dây điện tap lo vvv tổng chi phí khoảng 5-600 k . bạn nhờ thợ điện tử thi công khoảng 15 phút là xong

Thanks bác! Em muốn dùng cho hệ thống 6 quạt 3 pha thì thế nào bác

Back