• Thịt Con Gì Ngon Hơn Con Dúi...???

Thảo luận trong 'Chăn nuôi' , 12/4/11

1. gadacuasat Nhà nông nghiệp dư

mình đã ăn rất nhiều thịt rừng, theo mìnnh thịt con dúi ăn rất ngon, hơi bị khó kiếm đối thủ. giá cả cũng phải chăng.
      " trồng cây gì? nuôi con gì? " mô hình nuôi dúi rất có triển vọng, các bác nên chuyên sâu về con dúi, ai tìm ra đc công thức chăn nuôi hiệu quả người đó sẽ thành công.
      các bác nào có thấy thịt con gì ngon hơn con dúi thì chia sẽ để ACE trên diễn dàn còn thưởng thức.
      bò 1 phiếu cho con dúi
      và ủng hộ người nuôi dúi, các bác cố gắng nhân rộng mô hình chăn nuôi để thịt con dúi rộng rãi trên thị trường cho mọi người thưởng thức ( có người ăn người chưa ăn nha các bác ) kể cả người nước ngoài, khi ăn rồi họ về nước nói với bạn bè rằng ở bên Việt Nam có thịt con gì gì đó mà họ gọi là con dúi ăn ngon "bá cháy bù chét" luôn...

1 person likes this.
      Đang tải...
    2. camvanvinh

camvanvinh Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Nhà nước
      thịt dúi rất con nhưng tiết dúi lại con ngon hơn các loại tiết mà minh được thưởng thức đó. minh thường lên rùng đào đc nhung con dúi nang tam kg trở lên , khi bắt đc những con to như vậy nếu khong làm tiết canh thi hơi phí đó,ăn rất mát lại rất ngọt, nếu ai chưa được thuỏng thức thi cố gắng để thưởng thức một lần nhé.

3 thành viên thích bài này.
    3. thanhnhon77

thanhnhon77 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Nông dân
      Đúng rồi đó các bác ạ. thịt Dúi rất ngon, tiết canh Dúi thì tuyệt vời mà còn chữa được bệnh chảy máu cam nữa. Vốn khởi nghiệp để nuôi Dúi không nhiều, chuồng trại đơn giản , thức ăn dễ kiếm, ít bệnh tật....Tại sao lại không đầu tư vào nuôi Dúi nhỉ? Dúi cũng sẽ là vật nuôi rất triển vọng.

1 person likes this.
    4. nuoide

nuoide thanquangninh.vn VIP

Nghề nghiệp:
      Bán Ba Kích Rừng
      Vấn đề là chả bõ dính răng . :confused: Ai đã ăn quen tiết canh heo . Quen với cái cảnh ngồi nhâm nhi khề khà cùng chiến hữu rồi thì sẽ hơi thất vọng vì tiết canh dúi . Thất vọng ko phải vì nó ko ngon . Mà thất vọng nằm ở chỗ con dúi 1 Kg . 4 thằng ngồi đánh chén . Mỗi người chỉ được một bát tí tẹo tèo teo . Nhỏ như cái dĩa đựng súp chấm gà mà thôi ... Cảm giác thòm thèm vẫn còn đó ... Ha ha-_-. Nhưng khi chuyển qua món thịt dúi . Thường là nấu với mẻ,sả,...thì 4 tay chơi 1 con 1kg là đủ . Vì thịt dúi chắc lắm . Khi nấu món lẩu dúi thịt nó Nở ra kinh lắm ...

1 person likes this.
    5. khacduy_bg

khacduy_bg Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Sinh Viên
      hồi này phong trào nuôi con này phát triển quá,kéo theo đó là giá dúi giống tăng nhưng giá đầu ra sản phẩm vẫn như vậy !!!

6. typhukhongtien

typhukhongtien Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      nhà nông tập sự
      theo mình thì thịt con bồ nhí là ăn ngon nhất ! hơi mạo hiểm,vốn đầu tư hơi cao nhưng được cái nó......năng xuất cao ! hi hi

1 person likes this.
    7. bjnnocanh

bjnnocanh Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      nông dân tập sự
      huu thịt dúi ngon vậy thật sao các bác?.Hjcc hôm nào cũng phải kiếm vài con nhậu cho bõ thòm thèm hjjjjj!.EM cũng đang định tính đầu tư con này nhưng vi hoàn cảnh kt gia đình và kỹ thuật nuôi chưa có nên chưa thực hiện được.
      Chúc cho ace nuôi con DÚI luôn lớn mạnh và nhìu món nhậu cho anh em thưởng thức
      Rượu ngon nhậu với mồi ngon
      Ba chai ,ba đĩa..cả bàn no say

1 person likes this.
    8. gadacuasat

gadacuasat Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      nhà nông
      mình ăn thịt dúi cũng nhiều món rồi mà có món tiết canh là chưa ăn, chổ mình ko ai biết làm hết huhu... ACE nào biết làm món tiết canh chia sẽ đi............!

9. khacduy_bg

khacduy_bg Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Sinh Viên
      bạn nói vậy thôi chứ đầu tư nuôi bò câu cũng không cao mấy đâu,nà mình cũng đang nuôi 20 dôi này,cũng năng suất

10. gadacuasat

gadacuasat Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      nhà nông
      con dúi kêu con này tới bằnng sư phụ..... nhưng ở đây là thịt chứ ko phải " thịt " ko tính " thịt " con này nha. :wacko:

11. linhem1986

linhem1986 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Máy Tính
      mình có ăn qua món Dế, rắn mối, nhông, thằn rằn..... nhưng mình cũng nuôi dúi lâu rồi mà chưa được thưởng thức lần nào tiết quá.
      bữa nào đẹp trời mình mua vai con về làm thịt cho biết với mọi người.
      nghe các bác nói mà em thấy thèm chải cả nước miến nè!!
      hihihih.