Thịt gà gì ngon nhất

• Thread starter baceitc
  • Ngày gửi
Em thấy có nhiều loại gà, nhưng không biết thịt gà gì là ngon nhất các bác nhỉ? Thân

Có nhiều loại gà, mỗi loại có cách chế biến riêng, nhưng ngon nhất vẫn là gà thả vườn của bà con chúng ta. Gà Này chế biến kiểu gì cũng ngon hết, ( hi...còn 1 loại gà nữa có người ăn được có người lại không ăn đó là " gà móng đỏ" gà này rẻ nhưng nhiễm rất nhiều " mầm bênh nguy hiểm"....)

Theo em nghĩ chắc là gà tre hay gà ri là ngon nhất có phải không các bác

Theo mình thì gà " móng đỏ " là ngon nhất, ăn hoài chẳng bao giờ chán cả .......

--------

gà ta vàng thả vườn là ngon nhất............
ps : dạo này heo thế nào rồi em, cố gắng theo con đường nuôi lấy thịt để bán nha em.có gì anh ủng hộ thằng em nhiệt tình luôn.

Last edited by a moderator:
Theo mình thì gà " móng đỏ " là ngon nhất, ăn hoài chẳng bao giờ chán cả .......

--------

ps : dạo này heo thế nào rồi em, cố gắng theo con đường nuôi lấy thịt để bán nha em.có gì anh ủng hộ thằng em nhiệt tình luôn.
cám ơn anh trihanh rất nhiều, chắc tết này em mới có hàng anh ơi, tại vì heo này lâu lớn lắm và em cũng ko đi mua nơi khác vì sợ heo không chất lượng............

gà móng đỏ ăn đọc lắm đó các bạn ơi! nó có thể làm mình mất tất cả đó. hihiii

ở việt nam mình có 2 loại gà ngon nhất mà từ xa xưa đã được ông cha ta công nhận ngay cả các bậc vua chúa cũng phải công nhận.và đã được nhà nước công nhận là 2 loại gà ngon nhất - là giống gà hồ hay còn gọi là gà tiến vua xuất xứ ở làng hồ thuận thành bắc ninh, giống gà này đạt đủ các tiêu chuẩn về mẫu mã hình thức và trọng lượng,thit rất thơm và ngọt- mình cũng không nhớ kỹ cho lắm. nhưng giống gà này có nguồn gốc ở tỉnh ninh bình cũng đã được nhà nước mình công nhận là giống gà ngon thứ 2 của vn cần nhân giống và bảo tồn

Last edited by a moderator:
thịt gà móng đỏ tuy ngon nhất nhưng ko có hiệu quả kinh tế tí nào hết, nuôi nó chỉ có đường lổ thôi, nhưng vẫn thích nuôi......................

Các Bác chém gió quá chừng..!!!Nói chung cũng có nhiều thông tin bổ ít đó baceitc.
- Nói chung bài này cũng chém nữa...hi hi. Lâu quá cũng không spam...:lol:

Các bác bàn luận mãi mà có thấy con nào đâu. Thử bắt đại một con làm mồi mời các bác AGV tới nhậu, cuối buổi không còn miếng nào (xương bầm bỏ vô nồi nấu cháo luôn bổ sung canxi) thì chắc con đó ngon nhất thôi. Chạy....

các bạn ăn gà ngon là gà ta đúng rồi nhưng phải là gà mái tơ chuẩn bị đẻ hoặc đang đẻ lứa đầu tiên thì không gà nào ngon bằng các bạn hảy thử xem

các bạn ăn gà ngon là gà ta đúng rồi nhưng phải là gà mái tơ chuẩn bị đẻ hoặc đang đẻ lứa đầu tiên thì không gà nào ngon bằng các bạn hảy thử xem

bác này nói đúng đó, mà tại sao cái gì gắn mác "ta" nó cũng thơm ngon hơn mác tàu, mác tây các bác nhỉ? gà ta ngon hơn gà tây, gà tàu, bồ câu ta ngon hơn bc pháp, tỏi ta hành ta thơm hơn tỏi tàu hành tây ^^. suy ra gái ta chắc chắn cũng "ngon" hơn gái tàu gái tây các bác ạ :D

Bài viết có nội dung tương tự

Back