Thời điểm nuôi gà ta

• Thread starter quân làng giá
  • Ngày gửi
các bác cho em hỏi, để có bán gà ta xuất bán thịt vào cuối tháng 2 đầu tháng 3 âm lịch tới thì nuôi thời điểm nào cho đúng điểm rơi.

tùy thuộc vào bạn nuôi như thế nào. Thường thì gà ngon nuôi 5 tháng gà nuôi nhanh thì 4 tháng bạn tính toán vào gà cho kịp. Trong một đàn gà nuôi thả vườn thường bán thành 2 lượt vì hầu như ko đều gà. Muốn đều gà ta phải tách đàn vào giai đoạn 2-3 tháng để chăm sóc nuôi dưỡng

vì mùng 10/3 âm lịch là hội làng mình, trùng với hội Đền Hùng. Đó là Hội Giá xã yên Sở huyện Hoài Đức. Năm 2015 là hội lớn 5 năm 1 lần chắc là nhiều khách khứa và nhu cầu tiêu thu gà lớn hơn. Vì lần đầu tiên nuôi nên chưa tính được điểm rơi. Mình muốn có gà từ khoảng 1-10 tháng 3 âm lịch. Mô hình của mình là có bổ sung giun quế

nếu mới nuôi thì gà thường chậm lớn hơn những người có kinh nghiệm nên chia làm hai đợt. đợt đầu đầu tháng 11 và đợt hai đầu tháng 12. vì miền bắc hằng năm gà thường có giá và thị trường tiêu thụ số lượng nhiều nhất từ tháng 10 đến đầu tháng 3 âm lịch vì là mùa cưới hỏi lễ hội. sang tháng 3 thường giá gà bắt đầu rơi mạnh nên bạn nuôi sớm chút để đảm bảo đầu tháng 3 cơ bản xuất hết gà.

Back