Thời gian giao phối của rắn ri voi

• Thread starter nguyentrachuy
  • Ngày gửi
Chào các a chị e,

Hiện tại mình có một cặp rắn ri voi. Nhìn thì nghĩ là đực cái, nhưng ko biết phải ko. 2 con nặng khoảng 500gr.
Ae chị e có cách nào nhìn phân biệt rõ đực hai cái ko ạ. Có hình ảnh thì càng tốt.

Mình đọc tài liệu thì thấy tháng này là tháng động dục của ri voi, có thể cho sinh sản được. Mình bỏ chung được hơn một tuần rồi. Ngày đầu bỏ vào thì thấy con đực ( mình nghi thế) cứ bò theo và hửi hửi con kia. Rồi mấy ngày sau thì hai con nằm chung với nhau hoài. Mà chưa thấy chúng giao phối. Không biết là hai con đực hoặc hai con cái thả chung với nhau thì có xảy ra tình trạng như trên ko?

Và thời gian thảo vào cho bắt cặp là bao lâu thì được. Thời gian này mình thấy con đực đang bỏ ăn.

Mong nhận được ý kiến từ các a chị e.

Thân.

Chào các a chị e,

Hiện tại mình có một cặp rắn ri voi. Nhìn thì nghĩ là đực cái, nhưng ko biết phải ko. 2 con nặng khoảng 500gr.
Ae chị e có cách nào nhìn phân biệt rõ đực hai cái ko ạ. Có hình ảnh thì càng tốt.

Mình đọc tài liệu thì thấy tháng này là tháng động dục của ri voi, có thể cho sinh sản được. Mình bỏ chung được hơn một tuần rồi. Ngày đầu bỏ vào thì thấy con đực ( mình nghi thế) cứ bò theo và hửi hửi con kia. Rồi mấy ngày sau thì hai con nằm chung với nhau hoài. Mà chưa thấy chúng giao phối. Không biết là hai con đực hoặc hai con cái thả chung với nhau thì có xảy ra tình trạng như trên ko?

Và thời gian thảo vào cho bắt cặp là bao lâu thì được. Thời gian này mình thấy con đực đang bỏ ăn.

Mong nhận được ý kiến từ các a chị e.

Thân.
Hỏi Bác Xuân Vũ chắc bác ấy biết, hình như thứ gì ổng cũng biết hết á.............

thế bạn biết số hay YM gì của a Xuân Vũ ko. CHo mình xin với

kiểu này phải nhờ đến bác tiền bối Xuân Vũ rồi. Mẩy vụ rắn là bác đó rành lắm.

Thoi gian giao phoi cua ran ri voi

Xin chào bạn !
Bạn nuôi trong lu, khạp , bể ximang hay nuôi dưới ao? rắ n của mình nuôi dưới ao, nă m rồi nó giao phối vào khoảng tháng 11 al va tháng 7 al nă m nay mới đẻ con.

Như ng rắ n của bạn mới 0.5kg/1 con thì chư a đẻ đâu, rắn mình nuôi 1.5kg/1 con mà mới thấy nó đẻ lần đầu thôi.

Nếu rắn nuôi cùng lứa thì khi trưởng thành rắn cái có trọng lượng lớn hơn rắn đực nhiều, và để phân biệt đực cái thì bạn chỉ cần dựa vào ngoại hình là chính xác thôi.
rắn cái thân hình to tròn, chiều dài cơ thể ngắn, đuôi ngắn và nhỏ hơn rắn đực.

nuôi rắn ri voi muốn thành công phải kiên trì mới được bạn ah!

Đôi điều chia sẻ cùng bạn, chúc bạn thành công!

? r thi t ,

mấy con rắn bạch của anh đẻ chưa anh huy, ông này chơi toàn ri voi bạch tạng 100%

Cứ làm thịt là biết ngay đó mà ! hi hi hi :5^:
1 con 10 chai sao dám thịt, toàn bạch tạng

Back