Thời nay Làm giàu bằng hai bàn tay trắng là chuyện không tưởng

• Thread starter dongdoiconnguoi
  • Ngày gửi
Nếu không có Tư Mã Ý thì nước Ngụy có ngăn được quân của nước Thục không?. Thiên hạ thuộc về gia tộc tư mã vậy có đúng với Chí nguyện cao xa của Tào Tháo không?

Bác nào trả lời được vì sao răng luôn trắng thì mình sẽ trả lời cái ngón tay và lòng bàn tay cho.
Tôi thì trả lời thật sự và đàng hoàng - chứ tôi ko thích dạng con trẻ nói chuyện dần lân - đâu

Riêng @motnua - chỉ là lý thuyết suông - nên tôi muốn coi cái lý thuyết đó nó như thế nào - hay chỉ là 1 câu nói vô tình bất chợt - nghe và nói mà chưa từng trải nghiệm

Ngay cả câu nói đơn giản của tôi :

Làm giàu ko khó - làm đủ ăn mới là khó - mà cậu ấy còn ko hiểu - thì nói làm gì - hay chỉ tranh cải ai là anh hùng - gõ phím nhiều trên agri

Tôi nói cho rõ và cho hiểu - một cách rõ ràng và vô cùng thực tế về câu nói trên nè - câu nói mà chỉ dân thực tế mới hiểu còn dân 8 thì chỉ là câu nói bâng quơ

Làm giàu ko khó vì - làm lần này ko được thì làm lần khác - sau nhiều lần sẽ đúc kết và làm được
Nhưng làm đủ ăn mới là khó - vì đủ ăn thì như thế nào mới đủ ăn - ngưng làm liệu có đủ ăn hay ko - hay phải làm cái đủ ăn này hoài

Tức là mình muốn làm giàu thì phải làm đủ ăn cái đả - rồi vượt qua cái đủ ăn - tức là mình ko làm nữa vẩn có ăn - rồi mới đến làm giàu
Làm đủ ăn - xét đúng thì quả là nó ko dể mà nó là mấu chốt của vần đề - cơm, áo, gao, vợ con , đám tiệc, thuốc men .... - liệu ngưng cái làm đủ ăn này thì có sống được hay không
Làm giàu - tức là đả qua cái đủ ăn - đến cái gọi là ko làm vẩn có ăn - thì làm giàu thôi - làm lần này ko được thì làm lần khác - và ko làm thì chỉ ko giàu thôi - và chuyện làm hay ngưng thì củng được

Tưởng câu nói chơi chơi - nhưng nó là cả một quá trình đúc kết kinh nghiệm sống - còn ai có ngon thì đừng tranh cải cho mệt mà hảy vác thân ra đường ko chổ ở, ko 1 đồng trong túi, ko công việc ... - chứ ở nhà có chổ ở , cơm ăn, cơ sở tạo ra tiền ....( tức là mình đả đủ ăn thì có nhận thấy cái làm đủ ăn nó khó thế nào đâu ) - thì chỉ có tranh cải pa láp mà thôi . Còn đả có điều kiện làm đủ ăn rồi mà ko làm giàu được thì đi mà chết đi - đừng ở đây làm anh hùng - khi bản thân mình là người thất bại.

Last edited by a moderator:
Tôi thì trả lời thật sự và đàng hoàng - chứ tôi ko thích dạng con trẻ nói chuyện dần lân - đâu

Riêng @motnua - chỉ là lý thuyết suông - nên tôi muốn coi cái lý thuyết đó nó như thế nào - hay chỉ là 1 câu nói vô tình bất chợt - nghe và nói mà chưa từng trải nghiệm

Ngay cả câu nói đơn giản của tôi :

Làm giàu ko khó - làm đủ ăn mới là khó - mà cậu ấy còn ko hiểu - thì nói làm gì - hay chỉ tranh cải ai là anh hùng - gõ phím nhiều trên agri

Tôi nói cho rõ và cho hiểu - một cách rõ ràng và vô cùng thực tế về câu nói trên nè - câu nói mà chỉ dân thực tế mới hiểu còn dân 8 thì chỉ là câu nói bâng quơ

Làm giàu ko khó vì - làm lần này ko được thì làm lần khác - sau nhiều lần sẽ đúc kết và làm được
Nhưng làm đủ ăn mới là khó - vì đủ ăn thì như thế nào mới đủ ăn - ngưng làm liệu có đủ ăn hay ko - hay phải làm cái đủ ăn này hoài

Tức là mình muốn làm giàu thì phải làm đủ ăn cái đả - rồi vượt qua cái đủ ăn - tức là mình ko làm nữa vẩn có ăn - rồi mới đến làm giàu
Làm đủ ăn - xét đúng thì quả là nó ko dể mà nó là mấu chốt của vần đề - cơm, áo, gao, vợ con , đám tiệc, thuốc men .... - liệu ngưng cái làm đủ ăn này thì có sống được hay không
Làm giàu - tức là đả qua cái đủ ăn - đến cái gọi là ko làm vẩn có ăn - thì làm giàu thôi - làm lần này ko được thì làm lần khác - và ko làm thì chỉ ko giàu thôi - và chuyện làm hay ngưng thì củng được

Tưởng câu nói chơi chơi - nhưng nó là cả một quá trình đúc kết kinh nghiệm sống - còn ai có ngon thì đừng tranh cải cho mệt mà hảy vác thân ra đường ko chổ ở, ko 1 đồng trong túi, ko công việc ... - chứ ở nhà có chổ ở , cơm ăn, cơ sở tạo ra tiền .... thì chỉ có tranh cải pa láp mà thôi .
Em thấy làm đủ ăn dễ bác ới, em chưa thiếu ăn ngày nào cả bác à. Giàu mới khó chứ bác, vì cái đủ ăn theo bác nói nó nằm trước cái giàu..vậy là nó dễ đạt hơn cái giàu mà bác.

Em thấy làm đủ ăn dễ bác ới, em chưa thiếu ăn ngày nào cả bác à. Giàu mới khó chứ bác, vì cái đủ ăn theo bác nói nó nằm trước cái giàu..vậy là nó dễ đạt hơn cái giàu mà bác.
Tưởng câu nói chơi chơi - nhưng nó là cả một quá trình đúc kết kinh nghiệm sống - còn ai có ngon thì đừng tranh cải cho mệt mà hảy vác thân ra đường ko chổ ở, ko 1 đồng trong túi, ko công việc ... - chứ ở nhà có chổ ở , cơm ăn, cơ sở tạo ra tiền ....( tức là mình đả đủ ăn thì có nhận thấy cái làm đủ ăn nó khó thế nào đâu ) - thì chỉ có tranh cải pa láp mà thôi . Còn đả có điều kiện làm đủ ăn rồi mà ko làm giàu được thì đi mà chết đi - đừng ở đây làm anh hùng - khi bản thân mình là người thất bại.

Bác nói cái ý này là bác luôn luôn bảo với mọi người bác không đủ ăn ấy mà...em đi làm giàu đây. ha ha

Bác nói cái ý này là bác luôn luôn bảo với mọi người bác không đủ ăn ấy mà...em đi làm giàu đây. ha ha
Đúng ở chổ - tôi chưa đủ ăn - vì ko làm là ko thể có ăn được - nên tôi mới vào đây tiềm cách nào cho nhanh đến cái ko làm mà vẩn có ăn
Sai ở chổ - chỉ tạm thời chứ ko phải luôn luôn

Nhớ cho rõ nhé - đả có đủ ăn mà ko làm giàu được thì chỉ có kẻ - bất tài vô dụng

Đúng ở chổ - tôi chưa đủ ăn - vì ko làm là ko thể có ăn được - nên tôi mới vào đây tiềm cách nào cho nhanh đến cái ko làm mà vẩn có ăn
Sai ở chổ - chỉ tạm thời chứ ko phải luôn luôn

Nhớ cho rõ nhé - đả có đủ ăn mà ko làm giàu được thì chỉ có kẻ - bất tài vô dụng
Bao giờ bác giàu bác nhớ vào AGR này cho cháu chứng kiến cái nha. Cháu đủ sức để theo dõi cái diễn đàn này 50 năm nữa đó. Ka ka. Lót bầy gà hóng tin bác @lecongtuananh

Fải chia ra làm ba vấn đề....thứ nhất làm chỉ đủ ăn thì quá dễ..vì ta đi làm thì có cái để đủ ăn..ko làm thì meo mỏ...thứ hai khi ta ko làm mà vẫn có ăn thì lúc đó ta đã là một người khá giả rồi...và từ đó ta ko cần lo đến cái ăn,cái mặc nữa...chỉ cần suy nghĩ để làm giàu...và đó cũng là cái thứ ba...cho nên cái thứ hai là khó làm nên nhất...vì khi làm dc đến lúc ko fải cần đến sức lao động tay chân wá nhìu nữa....mà thay bằng trí óc nhìu hơn để làm giàu...

Làm giàu thì dể - nghĩa là tích góp là việc dể .
Đủ ăn mới khó - nghĩa là biết tiết kiệm và chi tiêu hợp lý mới khó .
Em nói theo cái lý này đúng ko @lecongtuananh ?
Hay cho câu : Đủ ăn mà không giàu là kẻ vô dụng .

có rất nhiều yếu tố chẳng hạn: tận dụng cơ hội ... nhìn xa trông rộng suy luận sâu sắc... sống thực tế công bằng ko tin lời mật ngọt tôn trọng sự thật ... tôn trọng tấc cả mọi người ko phân biệt sang hèn ... dũng cảm vượt qua việc khó ....... đứng lên từ thất bại.... theo mình ko cần quý nhân phù trợ !!!

niềm zui của mỗi người khác nhau .. em hổng thấy hứng với chân dài lắm !!! chân ngắn mà trắng đc rồi !! hề hề hề
2 con sau 6 năm thành 40 con ?????
Bạn nuôi thế nào zậy ?

Làm giàu thì dể - nghĩa là tích góp là việc dể .
Đủ ăn mới khó - nghĩa là biết tiết kiệm và chi tiêu hợp lý mới khó .
Em nói theo cái lý này đúng ko @lecongtuananh ?
Hay cho câu : Đủ ăn mà không giàu là kẻ vô dụng .

2 con sau 6 năm thành 40 con ?????
Bạn nuôi thế nào zậy ?
2 con bò cái chữa mà bác ^^ tính mẹ đẻ rồi con đẻ rồi cháu đẻ chắc đẻ thì 6 năm nếu hên dính ít bò đực mình nghĩ 5-60 con lận đó bác ^^
mấy bác cứ đem 1 vấn đề nhỏ ra bàn .. theo em!!! làm giàu là làm giàu chứ chuyện đủ ăn ko hay ko quan trọng ... như cách đây vài năm em ko hề có ý nghĩ dám đi chơi và ăn uống mấy món đắt tiền .. hoặc ko dám mơ tới có cái nhà ....... còn hiện giờ thì quá thoãi mái ,,, và đang mơ có chiếc xe hơi ... 1 chút hy vọng mua đc 1 hệ thống băm tước cỏ xay thức ăn tự động .. bởi thế cố gắn làm thì sẽ giàu thôi còn ăn thì tùy mình vì mỗi người ăn khác nhau .. ví dụ hiện nay 1 ngày em xài trung bình 100k trong khi thằng bạn em nó xài 1 ngày 200k mới đủ .. vậy 1 tháng nó thua em 3tr tiền vốn dư ... :v

2 con bò cái chữa mà bác ^^ tính mẹ đẻ rồi con đẻ rồi cháu đẻ chắc đẻ thì 6 năm nếu hên dính ít bò đực mình nghĩ 5-60 con lận đó bác ^^
Vẫn không hiểu .
Bò bao nhiêu tháng thì cho ra 1 con bò con ?
Bạn tính thử cho mình xem được không ?
2 con - 4 - 6 -10 -16 -22 -30 - vậy là 7 năm mới được 30 con thế mà bạn nói 6 năm thành 40 con ( khó tin quá ) còn mình tính toàn cái rồi nhé và bò 2 năm là sinh , năm đẻ 1 con .

Vẫn không hiểu .
Bò bao nhiêu tháng thì cho ra 1 con bò con ?
Bạn tính thử cho mình xem được không ?
2 con - 4 - 6 -10 -16 -22 -30 - vậy là 7 năm mới được 30 con thế mà bạn nói 6 năm thành 40 con ( khó tin quá ) còn mình tính toàn cái rồi nhé và bò 2 năm là sinh , năm đẻ 1 con .
bác lấy tờ viết giấy ra ghi lại từng con đẻ nhé !!! 2 mẹ có chữa vài tháng đẻ ra em con nái 1 năm rưỡi sau 2 con nài lại có chữa và có 2 đứa em ruột tầm 5 tháng mới 1 năm rưỡi mà 8 em rồi nhé ... riêng 2 con mẹ 6 năm đã đẻ 12 con với nó nữa là 14 .. con của nó cũng đẻ đc 10 con nữa là 24 .... bắc đầu tình đời chắc chắc chút chít đê :v cấp độ bò đẻ là 1 phép toán học khá phực tạp nhỉ
2-4-6-12-18-32-48 sau 5 năm là vậy đó .bạn nên tính năm đầu tiên là 6 con rồi nhé. đó là tính theo sát suất 50-50 đẻ đực và nái từ nămthứ 3

Last edited by a moderator:
Bạn leecongtuanem này đúng là người từng trải hiểu biết và có tầm nhìn.
Nhưng thật tội cho bạn vì bạn chỉ nhìn thấy toàn mặt tiêu cực của xã hội, nếu mìnhnhìn nhận dc những mặt tốt đẹp thì trong lòng mình lúc nào cũng có nụ cười và đời mình sẽ dc vui sướng hơn dù mình không giàu vào những người giàu chắc gì đã bằng mình.
Tôi lấy ví dụ xã hội này cũng công bằng dù anh ko có 1 tấc đấc như vạn đò sống trên sông nước ai nói họ ko có hộ khẩu, rồi hiện nay họ đều dc cấp đất làm nhà vậy thôi.
Còn anh có quen người quyền thế chạy xe vi phạm phải xin xỏ chiều lụy , còn tôi vi phạm đập thẳng vào mặt csgt vài tờ polime cho khỏe , thời này thằng csgt nào chẳng ăn hối lộ mà nhờ vạy nên mình càng khỏe
bác lấy tờ viết giấy ra ghi lại từng con đẻ nhé !!! 2 mẹ có chữa vài tháng đẻ ra em con nái 1 năm rưỡi sau 2 con nài lại có chữa và có 2 đứa em ruột tầm 5 tháng mới 1 năm rưỡi mà 8 em rồi nhé ... riêng 2 con mẹ 6 năm đã đẻ 12 con với nó nữa là 14 .. con của nó cũng đẻ đc 10 con nữa là 24 .... bắc đầu tình đời chắc chắc chút chít đê :v cấp độ bò đẻ là 1 phép toán học khá phực tạp nhỉ
2-4-6-12-18-32-48 sau 5 năm là vậy đó .bạn nên tính năm đầu tiên là 6 con rồi nhé. đó là tính theo sát suất 50-50 đẻ đực và nái từ nămthứ 3
Đừng có lừa tộc bạn ơi. Tội

Bạn leecongtuanem này đúng là người từng trải hiểu biết và có tầm nhìn.
Nhưng thật tội cho bạn vì bạn chỉ nhìn thấy toàn mặt tiêu cực của xã hội, nếu mìnhnhìn nhận dc những mặt tốt đẹp thì trong lòng mình lúc nào cũng có nụ cười và đời mình sẽ dc vui sướng hơn dù mình không giàu vào những người giàu chắc gì đã bằng mình.
Tôi lấy ví dụ xã hội này cũng công bằng dù anh ko có 1 tấc đấc như vạn đò sống trên sông nước ai nói họ ko có hộ khẩu, rồi hiện nay họ đều dc cấp đất làm nhà vậy thôi.
Còn anh có quen người quyền thế chạy xe vi phạm phải xin xỏ chiều lụy , còn tôi vi phạm đập thẳng vào mặt csgt vài tờ polime cho khỏe , thời này thằng csgt nào chẳng ăn hối lộ mà nhờ vạy nên mình càng khỏe

Đừng có lừa tộc bạn ơi. Tội
bạn đem cây viết tờ giấy ra tính dùm mình .. ko tính mà cứ phán ko thế nhỉ
vờ lờ ! bạn đem cây viết tờ giấy ra tính dùm mình .. ko tính mà cứ phán ko thế nhỉ

Bình tĩnh đi bạn mình không phán nhé.
Vs thằng motnua thì bạn quăn ném dc chứ nd chân đất thì sao dc.
2 con bò cho bạn tính sau 6 năm thành bao nhiêu mình ko biết . có lợi nhuận ròng đúng không.
Mình chỉ biết một đều mà ko ai biết thôi. Bn có muốn mình nói ra ko

2 con bò cho bạn tính sau 6 năm thành bao nhiêu mình ko biết . có lợi nhuận ròng đúng không.
Biết gì nói xem đi .

Mình vẫn chưa hiểu . Nói rõ thêm được không ?
giờ thế này nhé .. mua về 6 tháng là cả mẹ lẫn con là 4 đúng ko? sau 1 năm rưỡi nữa là 2 năm con con đẻ .. con mẹ đẻ .. chưa đc năm sau mẹ lại đẻ tiếp .. con cháu lại đẻ ... bác lấy tở giấy ra tính chầm chậm thử đi .. sẽ thấy bất ngờ ^^ vì con mẹ cũng biết đẻ .. con cũng biết đẻ . cháu cũng biết đẻ ... năm nào con mẹ cũng đẻ ra con con biết đẻ .. và năm nào con con cũng đẻ ra con con biết đẻ
tranh luận mà bạn cứ nói đi học hỏi nhau thôi .. chả có gì quan trọng cả

giờ thế này nhé .. mua về 6 tháng là cả mẹ lẫn con là 4 đúng ko? sau 1 năm rưỡi nữa là 2 năm con con đẻ .. con mẹ đẻ .. chưa đc năm sau mẹ lại đẻ tiếp .. con cháu lại đẻ ... bác lấy tở giấy ra tính chầm chậm thử đi .. sẽ thấy bất ngờ ^^ vì con mẹ cũng biết đẻ .. con cũng biết đẻ . cháu cũng biết đẻ ... năm nào con mẹ cũng đẻ ra con con biết đẻ .. và năm nào con con cũng đẻ ra con con biết đẻ

tranh luận mà bạn cứ nói đi học hỏi nhau thôi .. chả có gì quan trọng cả
Con con lứa đầu 1 năm rưởi là nó đẻ rồi à ? - nó mang bầu 9 tháng cơ mà .

Con con lứa đầu 1 năm rưởi là nó đẻ rồi à ? - nó mang bầu 9 tháng cơ mà .
mình tính theo kiểu chậm nhất mà bạn ... quan trọng là mình có khả năng chịu được cuộc sống ít tốn chi phí ko thôi chứ gầy đàn bò lên thì quá dễ ... nhưng nếu ko bán bò thì trong tg đó bạn sống = gì mới quan trọng ..

Back