thời tiết chuyển lạnh, đàn gà đang úm chết - Cần được tư vấn

Em chào toàn thể ACE.
mấy hôm nay chỗ em trời chuyển lạnh.Đàn gà đang úm nhà em tự nhiên lăn đùng ra chết mất 20 em.
Em đã mổ khám mà không ra bệnh ghì cả.
ACE ai bị tương tự hay có kế sách ghì xin chỉ giáo giúp em

Em chào toàn thể ACE.
mấy hôm nay chỗ em trời chuyển lạnh.Đàn gà đang úm nhà em tự nhiên lăn đùng ra chết mất 20 em.
Em đã mổ khám mà không ra bệnh ghì cả.
ACE ai bị tương tự hay có kế sách ghì xin chỉ giáo giúp em

bạn sem thử phân gà có hiện tượng j hok nhé...!
rồi chúng nó có tụ lại bóng đền k thân...!@

em thấy mấy anh kia chỉ mua bóng đèn đấu vào dimer rồi thử độ sáng, nếu thấy gà tụm lại chổ bóng thì chỉnh dimer cao lên để tăng nhiệt độ, nếu thấy gà tản ra khỏi bóng đèn thì vặn dimer hạ nhiệt độ, thấy gà bố trí đồng đều thì ok, em nói trường hợp gà không bệnh tật gì nhé, nếu được sắm cái nhiệt kế rồi theo nhiệt độ cho gà nhiu ngày tuổi mà tuy chỉnh

bạn sem thử phân gà có hiện tượng j hok nhé...!
rồi chúng nó có tụ lại bóng đền k thân...!@

em thấy mấy anh kia chỉ mua bóng đèn đấu vào dimer rồi thử độ sáng, nếu thấy gà tụm lại chổ bóng thì chỉnh dimer cao lên để tăng nhiệt độ, nếu thấy gà tản ra khỏi bóng đèn thì vặn dimer hạ nhiệt độ, thấy gà bố trí đồng đều thì ok, em nói trường hợp gà không bệnh tật gì nhé, nếu được sắm cái nhiệt kế rồi theo nhiệt độ cho gà nhiu ngày tuổi mà tuy chỉnh
Gà phân vẫn bt không tiêu chảy hay phân trắng
Gà chạy đều khắp chuồng úm
Như vậy mới khó hiểu các bác ơi hic

Tình hình sao rồi bác,tốt chứ.Theo em nghĩ trời chuyển lạnh,anh sợ gà lạnh che đậy kỷ quá làm khu úm không thoáng.Chúc anh thành công

Tình hình sao rồi bác,tốt chứ.Theo em nghĩ trời chuyển lạnh,anh sợ gà lạnh che đậy kỷ quá làm khu úm không thoáng.Chúc anh thành công
Vâng em đã che chắn kỹ kết quả laf ko con nào ủm nữa.
TRời chuyển lạnh nên gà dễ mắc bệnh quá. Đàn gà em nuối bán tết chết mất gần 20 em tiếc quá. Tb mỗi con 1k tính ra đi tong 2tr. hic
Mấy con đầu chết mổ xẻ không rõ nguyên nhân, về sau mới phát hiện bị Tu Huyết trùng nên em cho uống amox và tăng đề kháng. Có bác nào có sách điều trị THT hay hơn không chỉ giúp em.

Back