Hỏi đáp Thời tiết chuyển sang lạnh gà bị bệnh

• Thread starter hoc.chan.nuoi
  • Ngày gửi
Dạo này thời tiết đang chuyển sang mùa lạnh nên đàn gà của mình đã bị bệnh có 1 số con đi phân trắng ủ rủ không ăn giờ mình không biết phải làm sao nữa đàn gà mình được 1.5 kg trống và 1kg gà mái rồi... Riêng lứa gà 0.5kg vẫn chưa có dấu hiệu gì

kiễm tra xem gà có sốt không
chân xem có lạnh
Chú ơi cháu có 1đàn 1kg đc 2tháng có dấu hiệu như chú nói ạ.lúc vào bắt nó lủi nhanh lẫn khó bắt lắm.
như vậy là bị ls chú.
(trc nó bị crd lúc 25ngày cháu đã chữa k biết là phải bệnh này tái k)

Dạo này thời tiết đang chuyển sang mùa lạnh nên đàn gà của mình đã bị bệnh có 1 số con đi phân trắng ủ rủ không ăn giờ mình không biết phải làm sao nữa đàn gà mình được 1.5 kg trống và 1kg gà mái rồi... Riêng lứa gà 0.5kg vẫn chưa có dấu hiệu gì
bạn hãy dùng 100g Flofenicol 4% dùng cho 100kg gà/ ngày dùng 3 ngày. Con đang ốm dùng thuốc + thuốc hạ sốt bơm trực tiếp có gì pm lại tôi !

Chú ơi cháu có 1đàn 1kg đc 2tháng có dấu hiệu như chú nói ạ.lúc vào bắt nó lủi nhanh lẫn khó bắt lắm.
như vậy là bị ls chú.

dùng flophenicol như hùng tư vấn là đúng rồi
phối hợp với doxycyclin thì tăng hiệu quả sữ dụng
nhưng mỗi loại giãm 50%

Last edited:
Dạ hiện tại thì gà không sốt và tình hình đã dịu đi... Cháu ra ngoài tiệm thuốc mua vào cho gà uống cũng thấy đở

tiếp tục cho uống 3...5 ngày để loại thải mầm bệnh ra khỏi cơ thể
sau đó thì cho uống giải độc gan và becomlex c hoặc gluco k,c
nếu thấy chân gà màu hơi khô da hơi nhăn không bóng thì cho uống điện giải
như vậy là bị ls chú.

bệnh nay với bạch lỵ gà con chỉ là 1
nhưng nó nhiễm ở gà lớn
salmonela avi septica
do vi khuẩn gram - gây nên

Last edited:

Back