Thông Báo Giá Heo Hàng Tuần

• Thread starter YTHU
  • Ngày gửi
Kính Chào Các ACE!
Tôi mở Topic này hy vọng ACE ở các vùng trong cả nước biết giá heo hiện tại thì báo cho bà con biết để bán đỡ bị ép giá.
Tình hình chăn nuôi hiện nay bị lái thương ép giá khổ quá bà con ơi. Heo đẹp mà lái cứ chê ỏng eo, nói giá xuống, đang muốn tăng đàn mà không biết còn đủ nhuệ khí không nữa.
Chân Thành Cảm Ơn ACE!
Giá heo hơi trai (Bình Dương) 17/04 - 36
Giá heo dân - 34,5

Last edited by a moderator:
heo mình đã trả 55 mà giờ này còn chưa chịu bắt với lý do lượng tiêu thụ giảm, tháng 7 thịt ế!!!!!!!!! nghe đâu giờ còn 53-54. hichic ko biết sẽ về đâu hay nuôi luôn cho qua thánh này!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! :D

xin cho ý kiến

mọi người ơi, minh thấy để đòi hỏi quyền lợi của người chăn nuôi,chúng ta nên thành lập 1 hội người chăn nuôi heo với nhau để cùng sinh hoạt,học hỏi,chia sẽ,... đòi hỏi về giá cả chứ không để những thương lái ép giá, =>> khổ cho người chăn nuôi,người nông dân..
thiết tha được mọi người cho ý kiến cung xây dựng.
mình có thể lập từng hội người nuôi heo ở từng cụm,khu vực nhỏ và dần dần ở khu vực rộng lớn hơn.

Ý kiến quá được!
mọi người ơi, minh thấy để đòi hỏi quyền lợi của người chăn nuôi,chúng ta nên thành lập 1 hội người chăn nuôi heo với nhau để cùng sinh hoạt,học hỏi,chia sẽ,... đòi hỏi về giá cả chứ không để những thương lái ép giá, =>> khổ cho người chăn nuôi,người nông dân..
thiết tha được mọi người cho ý kiến cung xây dựng.
mình có thể lập từng hội người nuôi heo ở từng cụm,khu vực nhỏ và dần dần ở khu vực rộng lớn hơn.

Gia heo

Ở Tiền Giang - Hom qua, pa chi có keu lái heo. Lai trả giá 4.8 tr/ta, 4.9tr/ta nếu heo đẹp. anh e tham khao

Giá heo đang giảm!

Ngày 16-09 giá heo tại Cần Thơ, Vĩnh Long trong khoảng 48.000 - 50.000 đ/kg.

Giá heo có tăng lại không các bác?

Gia heo

Gia heo o Long An
Thuong lai mua khoang 42-44 (tuy heo dep xau).
Hien tai mot so noi dang co dich heo tai xanh, anh em can trọng. :unsure:

Có ai cập nhập tiếp tục giá heo mua tại trại cho mình biết ko?Hôm nay heo mua tại trại(Thốt Nốt-Cần Thơ) là 50-51.Có mem nào biết bài viết nào về kỹ thuật chuồng trại thì chỉ mình nha,mình muôn đầu tư chuồng trại đúng kỷ thuật,đồng bộ từ quản lí đến cách chăn nuôi.

Giá heo tại Cần Thơ - Vĩnh Long trong khoảng 45.000 đ/kg - 47.000 /kg.
Các doanh nghiệp cứ lo nhập cho nhiều vào bán không được làm bà con trong nước phải khổ theo. :wacko:
Cứ đà này người chăn nuôi chăc nghĩ nuôi quá! Thức ăn chưa giảm nhiều bà con ơi!

Coi bộ là sóng gió qua đi, giông bão lại kéo đến rồi! Giá heo hơi đang có xu hướng từ từ tụt xuống. Nói bà con gây nuôi lại, có heo lại nên giá không còn sốt nữa cũng ko đúng lắm. Vì mới qua trận đại dịch vài tháng, khoảng thời gian ấy ko đủ để gây heo nái và thời gian từ heo con lớn thành heo thương phẩm.
Giá TAGS có giảm nhẹ, nhưng giảm theo kiểu giá vàng, tăng 10 giảm 2. Giá thuốc thú y vẫn nhích mỗi ngày 1 chút đỉnh.

Hôm qua, giá thịt heo thành phẩm trong siêu thị Co-op Mark Hậu Giang Q6L Thịt đùi 85, xương sống (có thịt dính khá khá) 60, trứng gà Ba Huân 21,5/ vỉ 10 trứng.

E rằng, đến 1 thời gian gần, người chăn nuôi heo nói riêng, sẽ phải dẹp chuồng!

Theo e nghĩ, giá heo luôn lên xuống thất thường, cần phải cập nhật liên tục bác ạ.

Ở Tây Ninh đang có dịch tai xanh, đặc biệt là ở chổ em Gò Dầu heo bệnh quá trời, em đang lo vì heo em hỏm rài cũng bệnh tùm lum, chăn nuôi giờ sao khổ thế, giá thức ăn tăng cao mà còn dịch bệnh nữa chắc dẹp chuồng sớm quá, giá heo hơi đang hạ thê thảm...

Ngày 15-10-11
Giá Heo tại khu vực Cần Thơ trong khoảng 40.000 - 44.000 đ/kg.
Ở gần chổ em nước lên cao quá nên một số hộ bán heo "non"....hic hic...
"Muôn sự tại nhân, thành sự tại thiên".

Giá heo ngày 14/11/2011 tại gò dầu tây ninh

4,670,000/ 1 tạ. dạo này chắc là dẹp chuồng luôn quá, với giá này là lổ chắc.

Hôm nay, Cần Thơ Vĩnh Long chưa tăng nửa...
Heo đẹp 44.000 đ/kg....
Hình như nước mình "bắt buộc" nhập heo khi giai nhập WTO phải không các Bác?
Hay do doanh nghiệp VN "ham lời" mà nhập bán?

Hôm nay 17/10/2011 heo hơi tại Đức Huệ, long An giá 4.600.000$ 1 tạ. Đức Huệ, Long An có dịch tai xanh

Back