Thông Báo Giá Heo Hàng Tuần

• Thread starter YTHU
  • Ngày gửi
Kính Chào Các ACE!
Tôi mở Topic này hy vọng ACE ở các vùng trong cả nước biết giá heo hiện tại thì báo cho bà con biết để bán đỡ bị ép giá.
Tình hình chăn nuôi hiện nay bị lái thương ép giá khổ quá bà con ơi. Heo đẹp mà lái cứ chê ỏng eo, nói giá xuống, đang muốn tăng đàn mà không biết còn đủ nhuệ khí không nữa.
Chân Thành Cảm Ơn ACE!
Giá heo hơi trai (Bình Dương) 17/04 - 36
Giá heo dân - 34,5

Last edited by a moderator:
không có giá 35 đâu.bà con bình tĩnh đi.Hổm rày heo Thái qua theo đường Kam rất nhiều.Bữa nay heo Thái ngưng lại không qua nữa rồi.Nếu heo Thái không qua thi ít hôm nữa heo mình sẽ nhóng giá lên lại thôi

Mình cũng mong như vậy vì nhà mình còn 35 con còn 1 tháng nữa xuất, hôm kia mới xuất lái nó "mão" 11 con là 33triệu. Heo đủ tháng đó, tuần trước nó vào coi heo còn ko chịu bắt luôn....!! Tính ra chưa tới 35 luôn...!!
Hy vọng sớm giành lại lòng tin người mua. Chỉ mong đựợc giá...!

Gia heo ơi ơở ben tre

Giá heo ở ben tre là 42000/kg cac tỉnh khác bao nhieu cho biết them đi quy vị?

trời vậy là giá heo ở Tây Ninh mình là cao nhất hả 43000/kg, giá này còn sính dính huống chi thấp hơn nữa, nuôi cực khổ vào cũng làm giàu cho bọn thương lái và đại lý thức ăn gia súc,....

Không cao đâu Bác, nghe nói giá heo miền Tây và miền Đông chênh lệch "5 lai"...
Vậy giá chuẩn chắc cũng 45-46.000 đ/kg.. Coi chừng bị ép giá..hi i

Giá thịt lợn hơi tại Hòa bình 38,000đ / kg :((
Nhà cháu đang tính tự thịt mang ra chợ bán. giá thấp hơn hẳn 10 giá so với hàng thịt ngoài chợ trong khi đó mình vẫn có lãi hơn nhiều so với bán buôn. xem bọn nó phản ứng thế nào.:angry:
Ngày trước tui cũng từng batoa nên giờ tự thịt bán hết đàn lợn cho sướng cái thèng người.

Last edited by a moderator:
Bác mà tự xẻ heo, đem ra chợ ngồi bán, dưới 10 giá thì vẫn lời ngon lành rồi. Chỉ sợ ng ta thấy bác bán rẻ quá, đuổi đi thôi :lol:

Giá thịt lợn hơi tại Hòa bình 38,000đ / kg :((
Nhà cháu đang tính tự thịt mang ra chợ bán. giá thấp hơn hẳn 10 giá so với hàng thịt ngoài chợ trong khi đó mình vẫn có lãi hơn nhiều so với bán buôn. xem bọn nó phản ứng thế nào.:angry:
Ngày trước tui cũng từng batoa nên giờ tự thịt bán hết đàn lợn cho sướng cái thèng người.

Đừng manh động bạn ơi, dao chọc tiết lợn bén lắm đó không ai dám can mấy bà bán thịt lợn lâu nay đâu.:8^:

Giá heo ở Bình Chánh 40-42000/kg, mà khi lái coi heo thì chỉ trả 40k, nếu 42k thì hen lần hẹn lựa... tình hình hiện nay là nông dân làm giàu cho lái... Cám ơn nhà báo!

nhà mình ở đồng nai, mới bán, giá có 37 ~~! heo cho ăn cháo nên không đẹp như ăn cám công nghiệp, đang tính hết năm chuyển sang nuôi con khác vì thành phố đang cấm nuôi ~~!

Back