Thông Báo Giá Heo Hàng Tuần

• Thread starter YTHU
  • Ngày gửi
Kính Chào Các ACE!
Tôi mở Topic này hy vọng ACE ở các vùng trong cả nước biết giá heo hiện tại thì báo cho bà con biết để bán đỡ bị ép giá.
Tình hình chăn nuôi hiện nay bị lái thương ép giá khổ quá bà con ơi. Heo đẹp mà lái cứ chê ỏng eo, nói giá xuống, đang muốn tăng đàn mà không biết còn đủ nhuệ khí không nữa.
Chân Thành Cảm Ơn ACE!
Giá heo hơi trai (Bình Dương) 17/04 - 36
Giá heo dân - 34,5

Last edited by a moderator:
Em ở Bắc Giang, hôm nay giá heo trại bán là 42000/kg. trong khi đó nghe nói heo trại gia công của c.ty CP đang bán là 43000/kg

Trời sao miền Bắc giá cao vậy, chắc đổi nghề đi làm lái heo quá
23/11 Trong đây chỉ có 38 thôi cũng bán vất vả lắm
Ở Quảng Ninh giá bao nhiệu vậy bác?

Tình hình là ngoài mình Bắc đang mưa bão, lái heo ko đưa đi đc nên heo tại Gia kiệm Đồng Nai còn 34,5 nhưng kêu cũng khó bán.:1^::1^:
Ngày 22/12 Cty Proconco chính thức thông báo tăng giá cám. Đậm đặc, tập ăn tăng 7.500d/bao, các loại còn lại tăng 5000đ/bao. Cám gà, vịt, cút... tăng 6000đ/bao. :thayghet:
Mình tính sơ sơ từ đâu tháng 10 đến giờ TĂGS tăng từ 15000-20000đ/bao. Thử hỏi với giá heo hơi như vầy thi người chăn nuôi chắc phá sản mất thôi. :anggry::anggry:
Không biết nhà nước hỗ trợ bình ổn giá cả kiểu gì nhưng mình nghe trên báo đài phản ánh thì bữa cơm của các gia đình ngày càng chắt bóp lại. :cry::cry: Người dân kêu la các mặt hàng thi nhau lên giá vùn vụt mà không hiểu tại sao giá heo hơi ở các địa phương thì không tăng mà còn có chiều hướng giảm. :2cat::2cat: :excl:
Mình mạo muội đề nghị nên lập 1 topic về tình hình tăng giá cám để tất cả mọi người có thể so sánh.

Gia heo tại Gia Kiệm Đồng Nai hôm nay 36. Giá đang nhích từng bước, cám lên từng ngày

không phải heo siêu lạc bác ạ, ăn no trừ 3kg, em chăn nuôi nhỏ thôi. móc hàm tại Sóc sơn Hà nội hôm qua là 50.000 đ cơ bác ạ.
hehe tui ở Sóc Sơn đây.50 moc hàm tư lâu rồi. hôm nay có người trả giá 58/kg moc hàm.hehe. khoảng 10 ngày nữa tui mới xuất
---------------
mong bà con mình bán được giá cao

không biết đến bao h heo trong miền Nam này mới có giá 40. Mơ ước, ước mơ thôi....

hehe tui ở Sóc Sơn đây.50 moc hàm tư lâu rồi. hôm nay có người trả giá 58/kg moc hàm.hehe. khoảng 10 ngày nữa tui mới xuất
---------------
mong bà con mình bán được giá cao
Nếu giá móc hàm 50k/ 1kg thí giá hơi chỉ ~ 50*75%=37,5 thội bác ạhh. tương tự heo 58 thì ~ 58*75%=43,5

Mình ở Bắc Giang hôm nay xuất heo trại giá 46000d/kg hơi, không biết có khu vực nào giá cao hơn ko? Mình thấy bảo có chỗ giá 47 rùi

Cảm ơn bác, heo em mấy bữa bị tiêu chảy chưa bán được
Đã hết tiền mua cám.
Giá 46 cũng tốt quá hen. Em sẽ mua thuốc về trị cho hết bệnh bán tiếp

Ôi cuộc đời nuôi heo,bán heo đếm tiền thiệt đã nhưng trả tiền cảm lại thấy hết trơn.
10/12 giá 38,5 heo sạch Tay Ninh

Nghe nói ngày 22/12 này giá cám lại nên nữa.
Giá heo hôm nay tại GK 36k. Chắc chỉ có vậy thôi chứ heo ko thể lên giá đc nữa rồi, vì nếu lên nữa thì lái mang đi Bắc sẽ lời không bao nhiêu.

Bác có thể cập nhật giá gà siêu thịt, gà thả vườn thêm vào được không? Em thấy kênh thông tin này rât có ích cho nông dân như em, nhưng chỉ là giá heo thôi còn gà nữa chứ. Có thể tạo thêm Topic mới được không vậy bác?
Chân thành cám ơn!

Giá ah à, nhà tui đâu có gà đâu mà bán, làm sao biết giá được bác. tuongsinh, bác thong cam nhe.
Ngày 18/12 giá heo sạch Tay Ninh 38

theo thông tin mới nhất ở phía bắc.khoảng 10 ngày nữa giá heo sẽ giảm mạnh.hiện tại thịt heo đang được kiểm dịch để chuẩn bị cho nhập khẩu tại cảng hải phòng.

Giá heo hơi ngày 19.12.2010 tại Giang Điền

Giá heo hôm nay tại Giang Điền Đồng Nai 35 (giá nhà mình bán). Nghe nói dao động từ 35-35.5. Heo đẹp lắm thì đc 36.
Nghe nói ngày 22/12 này giá cám lại nên nữa.
Giá heo hôm nay tại GK 36k. Chắc chỉ có vậy thôi chứ heo ko thể lên giá đc nữa rồi, vì nếu lên nữa thì lái mang đi Bắc sẽ lời không bao nhiêu.
Trong thời gian này giá TAGS tăng liên tục, cứ nhích như nhích theo giá vàng:unsure:

Bác có thể cập nhật giá gà siêu thịt, gà thả vườn thêm vào được không? Em thấy kênh thông tin này rât có ích cho nông dân như em, nhưng chỉ là giá heo thôi còn gà nữa chứ. Có thể tạo thêm Topic mới được không vậy bác?
Chân thành cám ơn!
Hiện nay, diễn đàn cũng có 1 topic nói về giá trứng gà công nghiệp. Nếu bác có hay bán gà siêu thịt, gà thả vườn... Thì bác và các bác có thể làm 1 topic nói riêng về vđ đó giống như topic "Thông báo giá heo hằng tuần"

Back