Thông Báo Giá Heo Hàng Tuần

• Thread starter YTHU
  • Ngày gửi
Kính Chào Các ACE!
Tôi mở Topic này hy vọng ACE ở các vùng trong cả nước biết giá heo hiện tại thì báo cho bà con biết để bán đỡ bị ép giá.
Tình hình chăn nuôi hiện nay bị lái thương ép giá khổ quá bà con ơi. Heo đẹp mà lái cứ chê ỏng eo, nói giá xuống, đang muốn tăng đàn mà không biết còn đủ nhuệ khí không nữa.
Chân Thành Cảm Ơn ACE!
Giá heo hơi trai (Bình Dương) 17/04 - 36
Giá heo dân - 34,5

Last edited by a moderator:
mấy anh nói vậy thì cứ tự mổ tự bán luôn đi. tui là lò mỗ cũng là thương lái. lát nữa đi cân 1 bầy heo 33k heo mỡ. phải đi xe tải mới hết bầy được.
cái nghề nào cũng có cái khổ của nó. đừng nói cứ thương lái là giàu, sao tui khổ miết vậy? vì sao? vì tui không bao giờ ép người chăn nuôi bởi vì bản thân tui cũng là người chăn nuôi.
Nghề nào cũng khổ đó là những nghề lao động k có cần manh mún, xào chẻ. Còn làm lái heo mà nói nhân đạo thì lấy gì ăn, cái nghề lái heo ăn nhờ đồng kèo giá mà chân chính thì k bao giờ làm lái heo được. Vì đa số nông dân nuôi heo bán trôi nổi, giá cả k có nhà nước quy định, mua sao thì mua, bán sao thì bán vì k tốn thuế. Giờ ứ heo quá bán 10 ngàn/1kg cũng k ai cấm, vậy là phá giá luôn, còn thương lái thì mặc định giá chứ mình có mặc định được đâu. Giờ nông dân như cá nằm trên thớt, chặt sao cũng chiệu, bất lực mẹ rồi. Tết tết tết đến rồi, chán chán chán quá nhiều. Tui dám cá lò mổ với lái heo năm nay hốt bạc, vô đậm luôn. Mấy cái lạp sưởng, chả lụa, dòi thủ, ... Cũng lên giá chứ giảm đâu, cũng làm từ heo chứ k lẽ làm = gì

cũng tùy thôi anh. bản thân tôi là vậy. ví dụ như thế này. mới hôm trước đi bắt heo ở tỉnh khác bảo người ta nhịn đói rồi ra cân. mà họ cứ cho ăn lửng lửng, xe lại chật, đường lại xa thế là về chết 2 con vậy em hỏi anh: ai hiểu cho em? rồi bán cho người tiêu dùng, họ cũng biết giá heo xuống nên làm sao bán cao được, thấp hơn ngày thường 20 giá. rồi làm không hết, càng nhốt càng sút kg, đủ điều. anh thấy hốt bạc thì cứ làm. rồi sẽ hiểu thôi.
chào anh.

cũng tùy thôi anh. bản thân tôi là vậy. ví dụ như thế này. mới hôm trước đi bắt heo ở tỉnh khác bảo người ta nhịn đói rồi ra cân. mà họ cứ cho ăn lửng lửng, xe lại chật, đường lại xa thế là về chết 2 con vậy em hỏi anh: ai hiểu cho em? rồi bán cho người tiêu dùng, họ cũng biết giá heo xuống nên làm sao bán cao được, thấp hơn ngày thường 20 giá. rồi làm không hết, càng nhốt càng sút kg, đủ điều. anh thấy hốt bạc thì cứ làm. rồi sẽ hiểu thôi.
chào anh.
Heo chết lúc vận chuyển là bình thường e ơi. K có ai buôn bán mà chiệu thiệt về phía mình cả. Bắt heo đẹp là sang hết cho lò rồi, mấy con tạm thì để lại mổ. Rộng heo cũng vài hôm và ít chứ k ai rộng nhiều đâu, vì toàn mổ lậu rộng nhiều với để lâu cho bị hốt chứ làm gì. Heo chết thì sử lí liền cũng chả ảnh hưởng gì, thịt có tái mấy đâu, trộn vào bán tuốt.

chắc anh nói ở thành phố. chứ em quê nghèo, làm một hôm có 2 con. mà bắt 1 lần 20 con. vậy là phải 10 ngày mới làm hết. em làm ăn nhỏ lẻ thôi, không hốt bạc như anh nghĩ đâu.

chắc anh nói ở thành phố. chứ em quê nghèo, làm một hôm có 2 con. mà bắt 1 lần 20 con. vậy là phải 10 ngày mới làm hết. em làm ăn nhỏ lẻ thôi, không hốt bạc như anh nghĩ đâu.
Ngày mổ 2 con kiếm vài triệu khoẻ. Nếu e tự mổ thì có thể mua giá nhỉn hơn 1 chút nhưng tiền heo trả chậm. Chứ k ai ôm heo mà trả tiền hết đâu, tiền đâu mà xoay nhanh vậy. Nghề nào cũng là nghề mưu sinh, nếu lái heo nào cũng như e thì hơi bị hiếm, rất đáng trân trọng. Làm ăn mà gặp người tốt thì đỡ khổ

Trời ơi, bà con lo cập nhật thông tin tình hình giá heo mới nhất đi, còn việc lái heo thì kệ họ, nghề nào củng có cái khó của nghề đó bà con ơi,

heo vẫn dẫm chân tại chỗ. vừa xuất 50 con heo đẹp loại 1 giá 33. trâu bò,ngan,vit đều chêt lâm sàng.chăn nuôi bây giờ khó quá. kô biết ở đâu bán giống gà móng đỏ mua it về nuôi may ra trụ đc! :)

heo vẫn dẫm chân tại chỗ. vừa xuất 50 con heo đẹp loại 1 giá 33. trâu bò,ngan,vit đều chêt lâm sàng.chăn nuôi bây giờ khó quá. kô biết ở đâu bán giống gà móng đỏ mua it về nuôi may ra trụ đc! :)
Gà vịt thì k bị ảnh hưởng gì, tui cũng nuôi vịt gà lấy trứng k đủ bán chứ chết lâm sàn gì

Gà vịt thì k bị ảnh hưởng gì, tui cũng nuôi vịt gà lấy trứng k đủ bán chứ chết lâm sàn gì
chỗ cháu Vĩnh Phúc vịt siêu thịt giá 28, ngan giá 43, có con gà ta lai dễ thở hơn chút thì đc 50. vậy đủ chết chưa bác!

chỗ cháu Vĩnh Phúc vịt siêu thịt giá 28, ngan giá 43, có con gà ta lai dễ thở hơn chút thì đc 50. vậy đủ chết chưa bác!
Chổ tui gà tam hoàng trại 55-60/1kg là k phải thời điểm tết, gà ta 90-100k/1kg. Còn hiện tại thì lên từ 5-10 ngàn. Trứng vịt nhỏ 18k/chục, lớn 25. Gà nhỏ 20, lớn 25-30. Mấy chỗ nuôi gà thì k thấy ai than vãn gì, phân gà 15-20k/1b k đủ bán

Chổ tui gà tam hoàng trại 55-60/1kg là k phải thời điểm tết, gà ta 90-100k/1kg. Còn hiện tại thì lên từ 5-10 ngàn. Trứng vịt nhỏ 18k/chục, lớn 25. Gà nhỏ 20, lớn 25-30. Mấy chỗ nuôi gà thì k thấy ai than vãn gì, phân gà 15-20k/1b k đủ bán
trời, ga nòi ơ vinh long, trà vinh 55-60k, còn thua em tam hoàng, nản

trời, ga nòi ơ vinh long, trà vinh 55-60k, còn thua em tam hoàng, nản
Người ta cứ mua con 1,5 kg làm đám nên chỗ tui bán được lắm. Mua gà ta thì giá cao lời ít. Gà nòi thì chân đen nên k bán cúng được. Nếu chỗ tui ai nuôi gà chỉ cho ăn bắp, lúa với cỏ, cám gạo là bán được, cũng có cho ăn cám công ty mà ít

Back