Thông báo OFFLINE HỘI NUÔI GÀ tại Chợ Mới - An Giang ngày 18-11-2012.

Kính chào bà con!!!.

Hội nuôi gà sau một thời gian chưa gặp mặt giao lưu, nên một số hoạt động đa số chỉ dựa trên diễn đàn.

Trong thời gian gần đây có một số ý kiến nên tổ chức tiếp để bà con có dịp gặp mặt nhau, cùng trao đổi thông tin về chăn nuôi gà và định hướng trong thời gian tới.

Thế nên, kính mời bà con tham gia đăng ký OFFLINE với Hội. :6^:

Nội dung dự kiến:

- Giao lưu, giới thiệu các thành viên.

- Trao đổi việc nuôi gà thả vườn theo hướng công nghiệp (có sử dụng kính chống cắn mổ!!). Ưu điểm và hạn chế.

- Trao đổi về định hướng một số giống gà mới như KING -3, Bình Định, ... (Tigon nên tham gia để giúp bà con mình nhé!!).

* Đặc biệt: Bà con sẽ được tận mắt thấy con gà đeo kính thế nào, cách thức....

- Một số câu hỏi về bệnh và chăm sóc nuôi dưỡng cho gà thả vườn được một số AE có chuyên môn trong Hội trả lời.(nếu cần thiết sẽ trình bày về bệnh hô hấp, cầu trùng trên gà. Cách phòng và điều trị hiệu quả).

- Nếu còn thời gian chúng ta sẽ được hướng dẫn mổ khám cơ bản và nhận biết bệnh tích trên Gà.

Thời gian:

Ngày 18 tháng 11 năm 2012 (Chủ Nhật) lúc 08:30 đến 12:--

QUÁN CAFE NHƯ NGỌC
(Nhà của Anh có nickname "nghiacmag")

Địa chỉ: Long Hoà, TT. Chợ Mới, huyện Chợ Mới, An Giang.

DANH SÁCH THÀNH VIÊN THAM GIA

1/ Nghiacmag
OK

2/ Hoangtucantho + 5
OK

3/ Phattheoct +1 OK

4/ Tigonyeuthuong
OK

5/ Hongtue OK

6/ Mr. Chuối9
OK

7/ 3Buitoan
OK

MỘT SỐ HÌNH ẢNH OFFLINE CỦA HỘIClick here!
[url=http://www.upanh.com/dsc08822_upanh/v/8vg49d6m4cl.htm]

[/URL]

Last edited:
buổi off thành công chứ các a chị ạh?...^^!cập nhập thông tin cho mem xem vs ạh...hj

Cám ơn tất cả ACE đã quan tâm.
Xin thông báo, đến thời điểm này tất cả thành viên tham gia đều về tới nhà an toàn.!!
Mặc dù đường xa nhưng ACE vẫn cố gắn đi OFF, đó như một động lực rất lớn để Hội tiếp tục con đường đã chọn cho mình.
Mong rằng thông tin trong buổi OFF sẽ giúp ít nhiều cho sự thành công chăn nuôi ACE thời gian sau này!!!!.
Hình ảnh sẽ được cập nhật và đưa lên trong thời gian sớm nhất.^_^

Mình sory anh em lần này, rất muốn tham gia nhưng thời điểm tổ chức lại trùng vào dịp 20/11 ( trước đây chưa tính đến yếu tố này) nên mình bận túi bụi, hôm qua 17/11 tham gia họp mặt lớp đàn em, hôm nay 18/11 tham gia họp mặt lớp đàn anh, 20/11 cùng lúc dự lễ 3 trường (cấp 2, cấp 3, Đại học) chưa biết đi như thế nào?

Do đó mình k thể tham dự cùng các bạn được, nhưng trước đó mình k dám lên tiếng từ chối vì sợ ảnh hưởng phong trào. Rất mong anh em lượng thứ.

chúc mừng các bác....hy vọng sớm có dịp gặp mặt các bác trao đổi kinh nghiệm. Các bác up thông tin buổi gặp mặt lên sớm sớm cho bà con hội nuôi gà cùng biết nha...bác tigonyeuthuong up hộ em hình mặt sau và mặt bên chiếc kính đeo mắt cho gà để em tự đúc thử nha...

chúc mừng các bác....hy vọng sớm có dịp gặp mặt các bác trao đổi kinh nghiệm. Các bác up thông tin buổi gặp mặt lên sớm sớm cho bà con hội nuôi gà cùng biết nha...bác tigonyeuthuong up hộ em hình mặt sau và mặt bên chiếc kính đeo mắt cho gà để em tự đúc thử nha...

Đòi nợ hoài ta! hihi.......! Hôm qua, có chụp hình kính của gà rồi, chung với hình off. Có gì Hoangtucantho sẽ cập nhật ha!

Mình sory anh em lần này, rất muốn tham gia nhưng thời điểm tổ chức lại trùng vào dịp 20/11 ( trước đây chưa tính đến yếu tố này) nên mình bận túi bụi, hôm qua 17/11 tham gia họp mặt lớp đàn em, hôm nay 18/11 tham gia họp mặt lớp đàn anh, 20/11 cùng lúc dự lễ 3 trường (cấp 2, cấp 3, Đại học) chưa biết đi như thế nào?

Do đó mình k thể tham dự cùng các bạn được, nhưng trước đó mình k dám lên tiếng từ chối vì sợ ảnh hưởng phong trào. Rất mong anh em lượng thứ.

Hi, không có gì đâu Anh. Sợ Anh xa quá lại có nghe thông tin Anh có việc nên không tiện "gây áp lực" B)
Mọi người có buổi họp mặt vui lắm, tất cả thành viên điều đi đầy đủ và được cán bộ thú y khu vực hỗ trợ nên thông tin đa dạng lắm.

@Tigon: Đường xa nên mong mọi người có được thông tin mình cần.!
Hình ảnh đang được ghi chú và đóng dấu sẽ up trong ngày hôm nay.
Tiếc là cái máy quay phim được 1 đoạn lại hết pin nên hình ảnh quay cứ mờ mờ..hi hi..
Tập 1 Hoangtucantho post còn tập 2 do Anh Hongtue post nhé.

@Lại thêm một lần nữa cả Hội quên chụp hình với chủ nhà. . Hix...

@À.! Có ai thưởng thức được "bánh ít" mình đem không, do đi trể nên mọi việc cứ nhanh nhanh để ăn cơm...được cái bị ăn trái quít nên không kiềm được....:lol:

Đang nóng lòng chờ cập nhật tin off mà chưa thấy đâu cả :)

Chúc cả nhà đầu tuần vui vẻ và tràn đầy năng lượng cho tuần mới!

Hi, không có gì đâu Anh. Sợ Anh xa quá lại có nghe thông tin Anh có việc nên không tiện "gây áp lực" B)
Mọi người có buổi họp mặt vui lắm, tất cả thành viên điều đi đầy đủ và được cán bộ thú y khu vực hỗ trợ nên thông tin đa dạng lắm.

@Tigon: Đường xa nên mong mọi người có được thông tin mình cần.!
Hình ảnh đang được ghi chú và đóng dấu sẽ up trong ngày hôm nay.
Tiếc là cái máy quay phim được 1 đoạn lại hết pin nên hình ảnh quay cứ mờ mờ..hi hi..
Tập 1 Hoangtucantho post còn tập 2 do Anh Hongtue post nhé.

@Lại thêm một lần nữa cả Hội quên chụp hình với chủ nhà. . Hix...

@À.! Có ai thưởng thức được "bánh ít" mình đem không, do đi trể nên mọi việc cứ nhanh nhanh để ăn cơm...được cái bị ăn trái quít nên không kiềm được....:lol:

"Xấu máu đói" mà còn đổ thừa ha! :lol:
Bà con ai cũng ăn, đâu có mình Hoangtu "bị" ăn trái quýt đâu! Bánh ít Vĩnh Long thì chưa kịp thưởng thức vì lo coi mổ gà. -_-

Làm gì cũng gấp gáp, đã vậy cái người chủ xị kia gần nhất lại đi muộn .........gần như nhất mới nên nông nổi!!!

Mai mốt có off phải chơi "luật phạt" mới được!!! B)

ủa chủ nhà đâu sao hôm qua jo chưa thấy ol ta?????hôm qua tuy ít thành viên tham dự như những đợt off trước nhưng rất vui và bổ ích......tiếc nhất là ko đc gặp mặt các ae miền bắc.mong đợt sao sẽ hoành văn tráng hơn........

ủa chủ nhà đâu sao hôm qua jo chưa thấy ol ta?????hôm qua tuy ít thành viên tham dự như những đợt off trước nhưng rất vui và bổ ích......tiếc nhất là ko đc gặp mặt các ae miền bắc.mong đợt sao sẽ hoành văn tráng hơn........
Mình chúc mừng anh em trong đó đã có buổi off thành công chúc cho hội ngày càng phát triển. Thật tiếc là anh em ngoài này đã không có được buổi offline như dự kiến. chắc mình phải từ chức thôi.

Mình chúc mừng anh em trong đó đã có buổi off thành công chúc cho hội ngày càng phát triển. Thật tiếc là anh em ngoài này đã không có được buổi offline như dự kiến. chắc mình phải từ chức thôi.

Có gì đâu mà phải từ chức!!. Thiết nghĩ chưa có tiền lệ nên mọi người ít tham gia.
Nên họp mặt một số thành viên gần nhau, khi có khoảng 3-4 thành viên sằn sàng lúc đó chúng ta sẽ kêu gọi thêm là được.
Hi, Anh Lâm đừng quá vội...Kiên nhẫn mà.!
@Có một số hình ảnh OFFLINE được cập nhật bằng đường link trên topic. Mọi người theo dõi nhé. !:6^:

Cai g cung vay dat duoc de dang qua thi khong con hap dan nua hiii, Phat ne, mai mot khong duoc chay xe bo a lai phia sau nhe nieu nhu bi may co gai dep bat coc la vui lam do, hii. may tinh k bo dau duoc thong cam nhe.!

Back