Thức ăn chăn nuôi được miễn thuế GTGT

Bộ Tài chính vừa có công văn số 5165/BTC-TCHQ gửi Cục Hải quan và Cục Thuế các tỉnh thành về việc miễn thuế GTGT cho mặt hàng thức ăn chăn nuôi nhập khẩu.
Theo đó, sản phẩm trồng trọt, chăn nuôi, thủy sản nuôi trồng, đánh bắt chưa chế biến thành các sản phẩm khác hoặc chỉ qua sơ chế thông thường của tổ chức, cá nhân nhập khẩu dùng làm thức ăn chăn nuôi (kể cả nhập khẩu về để sản xuất thức ăn chăn nuôi) thuộc đối tượng không chịu thuế GTGT ở khâu nhập khẩu.Các doanh nghiệp đã nộp thuế GTGT khi nhập khẩu sẽ được kê khai, khấu trừ thuế GTGT đầu vào khi bán ra. Trước đó, doanh nghiệp nhập khẩu các mặt hàng này phải nộp thuế GTGT 5%.
Hok biết TACN có giảm giá hok?

Nếu được vậy thì quá ngon, bà con nông dân đở phải chịu cái giá TACN cao ngất ngưỡng...

Theo e nếu có giảm cũng cần thời gian, có thể vì trước mắt thì lượng tồn kho nhập trước đây vẫn phải chịu thuế

Theo e nếu có giảm cũng cần thời gian, có thể vì trước mắt thì lượng tồn kho nhập trước đây vẫn phải chịu thuế
Thực tế bon cty sx nước ngoài nó đc hưởng ưu ái lắm như nhập nguyên liệu...có bị đánh thuế đâu? Bao năm nay nó cứ kêu giá nguyên liệu tăng... để lên giá cám, trong khi đó như ngô bây giờ nhập loại đệp mới 4k/kg mà cám chả thấy xuống giá. Đợt này vụ CSGT nó cân trọng tải xe ngặt thì lại lên do phí vận chuyển cho coi. Khổ mỗi ng chăn nuôi :(

Thực tế bon cty sx nước ngoài nó đc hưởng ưu ái lắm như nhập nguyên liệu...có bị đánh thuế đâu? Bao năm nay nó cứ kêu giá nguyên liệu tăng... để lên giá cám, trong khi đó như ngô bây giờ nhập loại đệp mới 4k/kg mà cám chả thấy xuống giá. Đợt này vụ CSGT nó cân trọng tải xe ngặt thì lại lên do phí vận chuyển cho coi. Khổ mỗi ng chăn nuôi :(
Mà thông tin ở trên là từ đây vậy bác, nếu thông tin đó chính xác thì việc giá TACN giảm sẽ chắc chắn có.

nhờ trời hạ nhanh xuống cho nông dân hưỡng phúc,khỗ lâu lắm rồi

Giá TACN có thể xuống,nhưng vậy thì bà con trồng bắp (nguyên liệu) sẽ chết vì hàng nhập nước ngoài lại càng rẻ hơn so với truoc đây

ngô ở đâu mà rẻ thế ở chổ mình 7k cho tới 7,5k/1kg ngô đấy

ngô ở đâu mà rẻ thế ở chổ mình 7k cho tới 7,5k/1kg ngô đấy
Giá đó là bán lẻ hay sỉ? ngô tươi hay khô?
Chổ em vừa rồi giá 3.4k (ngô tươi), 5.5k ngô khô.
Em mua gần 1 tấn tươi về phơi khô keng cà reng ( 4 nắng), chạy giá 5k ngô khô, nhưng của mình phơi khô hơn ngô khô của các đại lý nhiều, do mình để sử dựng lâu dài.

sỉ lẻ che6ng lệch nhau 0,5k ngô khô do người dân trồng mình mua lại con ra đại lý thì chắc giá cao hơn giá ngô = giá lúa rẻ nhất cám thì minh dùng cám cò c24 mua 10,74k/1kg

sỉ lẻ che6ng lệch nhau 0,5k ngô khô do người dân trồng mình mua lại con ra đại lý thì chắc giá cao hơn giá ngô = giá lúa rẻ nhất cám thì minh dùng cám cò c24 mua 10,74k/1kg
Công nhận ngô chổ bác đắt thiệt đó, chăn nuôi mà nguôn nguyên liệu đầu vào cao như vậy thì lợi nhuận ko cao lắm.

Ngô nhập từ Mỹ và Ấn bạn nhé. Còn sau đó bán cho dân thì cứ 7k từ cuối 2012 đến giờ. Đó chính là cái mà dân chết đấy :(

Ngô nhập từ Mỹ và Ấn bạn nhé. Còn sau đó bán cho dân thì cứ 7k từ cuối 2012 đến giờ. Đó chính là cái mà dân chết đấy :(
vậy nên mình về we định thầu mấy ha đất màu ở thôn để trông ngô mà chính quyền địa phương không mặn mà

vậy nên mình về we định thầu mấy ha đất màu ở thôn để trông ngô mà chính quyền địa phương không mặn mà
Thầu ko cho, thì thuê đất của người dân mà trồng bác à! nếu bác có chăn nuôi thì tận dụng phế chăn nuôi luôn.
À mà bác ở đâu nhỉ?

mình ở thanh hóa thật ra mình xin người dân cũng cho nhưng chỉ được một vài nhà thôi nên sẽ khó cho viêc canh tác và trông coi vì nó không năm gần nhau ,chắc phải đi dến từng nhà để thuê 150 hộ cái này củng mệt nên đang để xem tình hình thế nào

Thật sự thì dân mình chăn nuôi nhỏ lẻ nên giá độn lên nhiều, chứ thật ra thì không đắt thế, giá ngô chỗ mình bán ra hiện tại tới tận nơi bán kính 150km số lượng nhiều có 6500đ. hihi

Back