thuc ăn chăn nuôi

Vấn đề là bạn nuôi con gì ,thời điểm nào ,úm ,hay vỗ béo ,bạn cần biết về chế độ dinh dưỡng yêu cầu cho con vật đó,sau đó xem cám đó đạt tỷ lệ dĩnh dưỡng yêu cầu không?Nuôi ai cũng nuôi được, nhưng nuôi nhanh lớn là cả một nghệ thuật nông nghiệp đấy!Mình ko đề cập đến dùng chất kích thích!

Mình
Vấn đề là bạn nuôi con gì ,thời điểm nào ,úm ,hay vỗ béo ,bạn cần biết về chế độ dinh dưỡng yêu cầu cho con vật đó,sau đó xem cám đó đạt tỷ lệ dĩnh dưỡng yêu cầu không?Nuôi ai cũng nuôi được, nhưng nuôi nhanh lớn là cả một nghệ thuật nông nghiệp đấy!Mình ko đề cập đến dùng chất kích thích!
mình nuoi vit ban à
Trộn cả 2 theo tỷ lệ 5/5 - ko thừa ko thiếu => tốt nhất[/QUOTE nói nhu ban thi có mà lo chong vó

Cám viên thì nó đã định tỉ lệ sẵn ,bao gồm bột cá, ngô,bột gạo,bột củ mì ,hóa chất vi lượng cần thiết,chất kích thích,còn cám đâm đặc thì chủ yếu là bột cá, hóa chất,kích thích, tỉ lệ ngô,gạo,bột củ mì rất thấp, vì thế khi dùng cám đậm đặc mình phải trộn thêm bột ngô theo tỉ lệ ghi trên bao bì,cái nào cũng được bạn ạ,trước mình nuôi ít thì dùng cả 2 ,cám đậm đặc pha ra thì rẻ hơn,nhưng vất vả cho người chăn nuôi,cám kia thì đắt hơn chút xíu nhưng nhàn hơn,còn giờ mình nuôi nhiều mình tự mua nguyên liệu và chế ra cám cho gia cầm, rẻ hơn được 1/3.

Back