Thức ăn cho dê

• Thread starter Phamquangtam
  • Ngày gửi
Cả nhà cho mình hỏi, nếu nuôi dê mà sử dụng cỏ voi xay + bắp bột+ premix+men vi sinh bio thì có tốt không ạ, hoặc ai có công thức nào để kết hợp với cỏ voi mà mang lại hiệu quả cao thì xin chỉ giúp ạ

Con dê chỉ thích nuôi chăn thả, trên cách đồng khô nóng thôi. Nuôi nhốt cũng được , nhưng rất tốn kém và thường xảy ra bệnh dịch,. Nếu không có đồng chăn thả , bạn nên tìm con khác mà nuôi

Con dê chỉ thích nuôi chăn thả, trên cách đồng khô nóng thôi. Nuôi nhốt cũng được , nhưng rất tốn kém và thường xảy ra bệnh dịch,. Nếu không có đồng chăn thả , bạn nên tìm con khác mà nuôi
Có chắc là vậy không ạ, sao tôi thấy các giảnh viên tại ĐH Tây nguyên nói nuôi nhốt rất tốt mà. Ai nuôi dê nhốt chuồng lên tiếng cái ạ.

Có chắc là vậy không ạ, sao tôi thấy các giảnh viên tại ĐH Tây nguyên nói nuôi nhốt rất tốt mà. Ai nuôi dê nhốt chuồng lên tiếng cái ạ.
Đó là lý thuyết của nhà trường. Nếu đi vào thực tế rồi bạn sẽ biết. Mấy thằng Giảng viên chỉ nói trên sách vở, chứ ngoài thật tế nó có biết gì, con dê giá bao nhiêu, chi phí bao nhiêu ra 1 kg dê, và bán cho ai, ai mua không?
Đúng là nuôi dê theo cách nuôi nhốt tốt về mặt dịch bệnh, là đúng
Còn chi phí công chăm sóc, thức ăn, chất lượng thịt, chuồng trại ...v..v.. .
Rồi qui ra giá thành cái nào lợi hơn, nếu nuôi nuôi chăn thả , mình quản lý thuốc ngừa dịch bệnh thì vẫn tốt thôi.
Bạn có thấy ông bà, cha mẹ, anh em của mấy thằng giảng viên đó có nuôi không. Nếu có thì chỉ là trại mẫu để bán con giống mà thôi. Nếu nói là nuôi theo của nó mà giàu thì giòng họ nó đều giàu hết rồi.

Back