Thức ăn cho gà ai cập đẻ trứng

• Thread starter trần văn nha
  • Ngày gửi
Xin chào các anh, chị trong diễn đàn !

Hiện tại em đang nuôi thử 50 con gà ai cập đẻ trứng.

Sau 5 tháng gà đã đẻ, tuy nhiên mới có 1 con đẻ và tỷ lệ đẻ trứng là 3 ngày 1 quả.

Vậy anh chị nào đã từng nuối giống gà này tư vấn giúp em về nguồn thức ăn cho gà đẻ trứng, em mới nuôi gà lần đầu nên chưa có nhiều kinh nghiệm.

Hiện tại em đang cho gà ăn : 20 % cám đậm đặc của gà thịt + 60 % cám ngô + 20 % cám gạo ...

Mong anh chị tư vấn giúp !

Tư vấn nhiệt tình ko giấu diếm nhè.ga ai cập đẻ
Mình thấy, bạn nên bổ sung Canxi và khoáng chất cho gà. Ăn uống không đầy đủ cũng có thể là 1 nguyên nhân. Mình thấy các cao thủ khuyên nên cho gà ăn thêm cám gà đẻ với tỷ lệ thích hợp.

ga ta tha vuon de 50% la chuan roi
cho ga uong them tetra trung +canxi h +bo tro
M đang muốn nuôi loại gà này b cho m hỏi bước đầu tiên khi bắt gà về m phải làm những gì.mong đc b chỉ giáo

Mình làm thế này: trong thời gian gà hậu bị theo đúng tiêu chuẩn cám CP, nghĩa là 1-14 ngày dùng 911 hai tháng tiêp theo cho ăn cám gà đẻ theo giai đoạn, đến tháng thứ ba vẫn dùng cám nhưng tập cho ăn thêm 20% thóc mầm. Sau đó mới tiến hành thả vườn và khẩu phần ăn là 60% thóc mầm 40% cám đẻ thi thoảng bổ sung men tiêu hóa, vitamin định kỳ 1 tuần cho uống nước tỏi 1 lần! Hiệu suất trứng vẫn đạt 60%. Mà em thấy lúc em cho nó ăn thóc mầm nó thích hơn là ăn cám của CP.

Mình làm thế này: trong thời gian gà hậu bị theo đúng tiêu chuẩn cám CP, nghĩa là 1-14 ngày dùng 911 hai tháng tiêp theo cho ăn cám gà đẻ theo giai đoạn, đến tháng thứ ba vẫn dùng cám nhưng tập cho ăn thêm 20% thóc mầm. Sau đó mới tiến hành thả vườn và khẩu phần ăn là 60% thóc mầm 40% cám đẻ thi thoảng bổ sung men tiêu hóa, vitamin định kỳ 1 tuần cho uống nước tỏi 1 lần! Hiệu suất trứng vẫn đạt 60%. Mà em thấy lúc em cho nó ăn thóc mầm nó thích hơn là ăn cám của CP.

Gà Ai Cập tháng thứ ba bắt đầu ăn thóc mầm được rồi hả bác, bác cho ăn thóc mầm vào buổi nào? Có trộn với cám không hay cho ăn riêng? Gà của mình gần được 2 tháng tuổi, sang tháng thứ 3 cũng định cho ăn như bạn . Sáng cho ăn cám đậm trộn ngô + cám gạo (hoặc dùng luôn cám hỗn hợp, dạo này đang rẻ) , chiều cho ăn thóc mầm + rau, như vậy có ổn không bác. ?

Gà Ai Cập tháng thứ ba bắt đầu ăn thóc mầm được rồi hả bác, bác cho ăn thóc mầm vào buổi nào? Có trộn với cám không hay cho ăn riêng? Gà của mình gần được 2 tháng tuổi, sang tháng thứ 3 cũng định cho ăn như bạn . Sáng cho ăn cám đậm trộn ngô + cám gạo (hoặc dùng luôn cám hỗn hợp, dạo này đang rẻ) , chiều cho ăn thóc mầm + rau, như vậy có ổn không bác. ?
Em cho ăn thóc mầm buổi sáng nó nhặt lai rai cả ngày mưa cũng không phải thu vào. Còn cám em cho buổi chiều nếu không hết em lại xách vào chuồng thắp điện cho ăn thêm.

Back