Hỏi đáp Thức ăn cho gà

• Thread starter HoanVt
  • Ngày gửi
Mọi người thấy mình cho ăn thế này ổn ko nha!!!1 ngày mình nấu 3 kg gạo lức (giá gạo lức chỗ mình là 9k/1kg,còn lúa thì 8k/1kg)mình trộn thêm 2kg cám chà( chỗ mình gọi là cám bông,cám từ mấy chỗ xay lúa)loại tốt 7,5k/1kg.2kg bắp hạt loại vừa(8k/1kg),1kg đầu cá ruột cá giá 6k/1kg hoặc miễn phí(tại người quen).Trộn với khoảng 4kg bã rượu(mình nghe mọi người nói bã bia ăn tốt,mà mình không có bã bia,nên qua nhà Bác xin ít bã rượu thay thế).Trộn thêm khoảng 1.5 đến 2 kg rau,tại nhà mình trồng rau,nên có sẵn.Mình nuôi chỉ 150c thôi,giờ trọng lượng cũng 1,5kg rồi,ăn TACN tốn quá 3 ngày hết 1 bao,hjxx!!!!!!Liều mình hôm nay thử qua cách này,không biết sẽ thế nào.Mọi người cho xin ý kiến nha!!!!

Gà nhà Bác nuôi bao ngày rồi được 1,5kg vậy? Tính ra giá thành là 7,11k/ 1kg thức ăn đúng k Bác? Bác cho gà ăn theo dõi xem mỗi ngày gà nhà Bác tăng bao nhiu gram/ 1con/ 1 ngày? Lúc trước gà ăn cám công nghiệp thì tăng bao nhiu gram/1 con/ 1 ngày? báo ae để học hỏi Bác nhé. Cảm ơn Bác và chúc Bác cùng đàn gà mạnh khỏe!

Mọi người thấy mình cho ăn thế này ổn ko nha!!!1 ngày mình nấu 3 kg gạo lức (giá gạo lức chỗ mình là 9k/1kg,còn lúa thì 8k/1kg)mình trộn thêm 2kg cám chà( chỗ mình gọi là cám bông,cám từ mấy chỗ xay lúa)loại tốt 7,5k/1kg.2kg bắp hạt loại vừa(8k/1kg),1kg đầu cá ruột cá giá 6k/1kg hoặc miễn phí(tại người quen).Trộn với khoảng 4kg bã rượu(mình nghe mọi người nói bã bia ăn tốt,mà mình không có bã bia,nên qua nhà Bác xin ít bã rượu thay thế).Trộn thêm khoảng 1.5 đến 2 kg rau,tại nhà mình trồng rau,nên có sẵn.Mình nuôi chỉ 150c thôi,giờ trọng lượng cũng 1,5kg rồi,ăn TACN tốn quá 3 ngày hết 1 bao,hjxx!!!!!!Liều mình hôm nay thử qua cách này,không biết sẽ thế nào.Mọi người cho xin ý kiến nha!!!!
Mình dự đoán 1 tuần lên 100 gram. hjhj. Bạn bắt 20 con cùng cân nặng rồi cân, sau đó dùng dây màu cột vào chân làm dấu, khoảng 1 tuần sau bắt 20 con đó cân lại mình đoán mỗi con lên không quá 100 gram, bạn thử xem rồi báo kết quả ae biết nhé

Rau xanh thì đó là thức ăn mình cho nó ăn chơi thôi. không tính khối lượng để chia ra thức ăn trung bình chứ.
Bạn nên trộn thức ăn đậm đặc tý nữa. Ở bạn thức ăn lại cao rồi. Lúa ở mình khoảng 5700đ/kg. Cám tốt 6600đ/kg. Bắp xay 7400đ/kg .....

Back