Thức ăn cho rắn ráo trâu

• Thread starter Xuan Vu
  • Ngày gửi
Hiện nay phong trào nuôi rắn rắn trâu rộ lên rất nhiều, thức ăn từ cóc, ếch nhái đã giảm đáng kể, nhất là vào mùa nắng, không tìm được cóc ếch cho rắn ăn. Vì thế tôi xin đưa ra 1 ý kiến nuôi chim cút cho rắn ăn. Chim cút rất dể nuôi và sinh sản, sinh trưởng rất nhanh, cũng là món khoái khẩu cho rắn ráo trâu, hổ hành, hổ ngựa, hổ đất v v. Nếu nơi nào không có ếch nhái thì nuôi chim cút cho ăn là chính, còn có vào mùa nắng thiếu thức ăn, thì nên nuôi xen vào mùa kham hiếm thức ăn. Trước khi cho rắn ăn, nên để cho chim cút tiêu hóa hết hết ăn. Có thể tiêm vitamin hay thuốc tẩy giun sán... vào chim cút rồi cho rắn ăn ngay. Để tẩy giun sán và bồi dưỡng cho rắn.
Tôi thường tắt dt vào ban đêm , các bạn có hỏi thì gọi điện ban ngày, và đừng nhắn tin nhé tôi cám ơn nhiều

da Ếch làm sao thành 1 khối mới rắn nuốt được chứ? làm sao ép thành 1 khối cỡ ngón tay, ngón chân là được đấy!

Dạ Bác nào đang nuôi chim Cút làm ơn cho cháu học hỏi tham khảo vói.Và cho cháu hỏi về việc sinh san và ấp trứng cút....de cho rắn ăn. Vì cháu đã dọc nhiều tài liệu về cút (Chủ yếu là Google) nhưng họ chỉ toàn bàn về việc nuoi cút lấy trứng và láy thịt. Chi dạy cháu với, chân thành cảm ơn các Bác! !!!!!

Gọi vào số dt của tôi, tôi sẽ chỉ cho bạn người nuôi, tôi chưa có nuôi, hii

Gọi vào số dt của tôi, tôi sẽ chỉ cho bạn người nuôi, tôi chưa có nuôi, hii
Dạ em cám ơn anh Tuấn ha. Hom nao em xuông anh choi nha anh, chắc anh nhớ em???? em là thằng nhóc dứng nói chuyên voi anh va chu Hau o ngoai sau hom bua di hoi thao do anh, luc ma an tiec xong chuẩn bi ve AK.

Dạ Bác nào đang nuôi chim Cút làm ơn cho cháu học hỏi tham khảo vói.Và cho cháu hỏi về việc sinh san và ấp trứng cút....de cho rắn ăn. Vì cháu đã dọc nhiều tài liệu về cút (Chủ yếu là Google) nhưng họ chỉ toàn bàn về việc nuoi cút lấy trứng và láy thịt. Chi dạy cháu với, chân thành cảm ơn các Bác! !!!!!
chim cút rất dễ nuôi bạn ơi, chỉ gần 40 ngày là đẽ, chim cút đẽ quanh năm, bạn chỉ việc mua 1 máy ấp mini về ấp là ok, ấp khoảng 16 ngày là nở à, khi cút con mới nở bạn nuôi lên 1 tuần là rắn ăn tốt, chim cút dễ nuôi ít bệnh.

Xin cám ơn Bác Xuân Vũ, Bác ơi cho con hỏi: con tính phối trộn thức ăn công nghiệp vào cho rắn ráo trâu ăn, bác thấy con có nên làm ko? Xin Bác cho con ý kiến, từ trước đến giờ có ai làm như vậy chưa vậy bác?

Da ếch chủ yếu dành cho rắn lớn ăn thôi Bác ơi, rắn con ko ăn được đâu. Cháu đã cho rắn ăn da ếch rồi, rắn vẫn ăn bình thường nhưng cháu sợ nó thiếu dinh dưỡng thôi. Cách làm cũng đơn giản thôi: Bác lấy da ếch rửa sạch, sau đó trụng nước sôi như người ta trụng nhái vậy, da ếch sẽ săn lại, sau đó rửa lại bằng nước lạnh để khô rồi trộn men + dinh dưỡng vào.

Bác ơi cho cháu hỏi, sao con cho rắn ăn đầu gà (bán ở chợ) nó hay bị ko tiêu và nó ăn ít quá?

Trân thành cám ơn!

Last edited by a moderator:
chim cút rất dễ nuôi bạn ơi, chỉ gần 40 ngày là đẽ, chim cút đẽ quanh năm, bạn chỉ việc mua 1 máy ấp mini về ấp là ok, ấp khoảng 16 ngày là nở à, khi cút con mới nở bạn nuôi lên 1 tuần là rắn ăn tốt, chim cút dễ nuôi ít bệnh.
anh Phát ơi ,có phai anh Phát ở Thủ Thừa hong vậy anh. Hỗm bữa Bác của em ở Tien Giang có goi cho a ha anh, bác tinh rũ em Chủ nhat Tuan nay len nha anh choi, chu Nhat nay anh co ranh khong anh??

--------

nếu anh rảnh anh cho em với Bác em lên anh choi nha. Tại nhà Bác em ở gần chỗ anh.

Xin cám ơn Bác Xuân Vũ, Bác ơi cho con hỏi: con tính phối trộn thức ăn công nghiệp vào cho rắn ráo trâu ăn, bác thấy con có nên làm ko? Xin Bác cho con ý kiến, từ trước đến giờ có ai làm như vậy chưa vậy bác?

Da ếch chủ yếu dành cho rắn lớn ăn thôi Bác ơi, rắn con ko ăn được đâu. Cháu đã cho rắn ăn da ếch rồi, rắn vẫn ăn bình thường nhưng cháu sợ nó thiếu dinh dưỡng thôi. Cách làm cũng đơn giản thôi: Bác lấy da ếch rửa sạch, sau đó trụng nước sôi như người ta trụng nhái vậy, da ếch sẽ săn lại, sau đó rửa lại bằng nước lạnh để khô rồi trộn men + dinh dưỡng vào.

Bác ơi cho cháu hỏi, sao con cho rắn ăn đầu gà (bán ở chợ) nó hay bị ko tiêu và nó ăn ít quá?

Trân thành cám ơn!
Rắn không ăn được thức ăn ( Cám) công nghiệp bạn à. Đầu gà mua ở chợ về nhều mở làm cho rắn khó tiêu. Tập cho ăn da ếch như bạn nói là tốt rồi, nhưng gần đến mùa sinh sản nên cho rắn ăn thêm chuột, cút còn sống, cóc ... nha bạn

--------

Hiện nay giá trứng rắn cũng hạ nhiệt rồi. Lúc cao cũng không bằng năm rồi. Không biết hạ giá đến mức độ nào đây. Nhân cơ hội này mình có thể để trứng lại ấp, lấy con giống tăng đàn, và cũng hạn chế số lượng trứng tuông ra nhiều ngoài thị trường, nhằm để ngăn chặn tình trạng hạ giá tồi tệ nhất.

Rắn không ăn được thức ăn ( Cám) công nghiệp bạn à. Đầu gà mua ở chợ về nhều mở làm cho rắn khó tiêu. Tập cho ăn da ếch như bạn nói là tốt rồi, nhưng gần đến mùa sinh sản nên cho rắn ăn thêm chuột, cút còn sống, cóc ... nha bạn

--------

Hiện nay giá trứng rắn cũng hạ nhiệt rồi. Lúc cao cũng không bằng năm rồi. Không biết hạ giá đến mức độ nào đây. Nhân cơ hội này mình có thể để trứng lại ấp, lấy con giống tăng đàn, và cũng hạn chế số lượng trứng tuông ra nhiều ngoài thị trường, nhằm để ngăn chặn tình trạng hạ giá tồi tệ nhất.

Dạ, Thông tin của chú rất bổ ích, thay mặt bà con cháu cám ơn chú .

Hiện nay giá trứng rắn cũng hạ nhiệt rồi. Lúc cao cũng không bằng năm rồi. Không biết hạ giá đến mức độ nào đây. Nhân cơ hội này mình có thể để trứng lại ấp, lấy con giống tăng đàn, và cũng hạn chế số lượng trứng tuông ra nhiều ngoài thị trường, nhằm để ngăn chặn tình trạng hạ giá tồi tệ nhất.[/QUOTE]

Giá trứng rắn bây giờ còn bao nhiu một trứng vậy Bác Xuân Vũ??? đàn rắn nhà cháu vừa giao phối xong con cái đag mang trứng chưa đẻ kịp jì hết mà giá trứng đã xuống rồi..

Giá trứng rắn bây giờ còn bao nhiu một trứng vậy Bác Xuân Vũ??? đàn rắn nhà cháu vừa giao phối xong con cái đag mang trứng chưa đẻ kịp jì hết mà giá trứng đã xuống rồi..[/QUOTE]
Giá trứng thì tùy nơi có thể nói chung là trên dưới 150ngan/trứng

@@ chưa nuôi mà có rắn bán e hả anh trai...aaaaaa ^^

@@ chưa nuôi mà có rắn bán e hả anh trai...aaaaaa ^^

Chưa có nuôi cút em ơi, bữa có người bạn cho vài con về nuôi chơi mà đem về ngộp chết rồi nên chưa có nuôi thử!

--------

Dạ em cám ơn anh Tuấn ha. Hom nao em xuông anh choi nha anh, chắc anh nhớ em???? em là thằng nhóc dứng nói chuyên voi anh va chu Hau o ngoai sau hom bua di hoi thao do anh, luc ma an tiec xong chuẩn bi ve AK.

À vậy hả! Anh cũng không nhớ nếu em không nhắc, nói nuôi là nuôi thêm, chứ mua là gọn nhất, công cán chăm nhiều thứ tốn thời gian lắm.

Chưa có nuôi cút em ơi, bữa có người bạn cho vài con về nuôi chơi mà đem về ngộp chết rồi nên chưa có nuôi thử!

--------
H

À vậy hả! Anh cũng không nhớ nếu em không nhắc, nói nuôi là nuôi thêm, chứ mua là gọn nhất, công cán chăm nhiều thứ tốn thời gian lắm.
anh ơi em di tim Hieu roi, o cho em ko co ai buôi ca, chác buộc phai nuôi thoi hi, vai bua a len nhanh anh choi nha .

A ơi, em chua có sdt của anh, hay la anh nhá cho em xin sdt anh ha 01686475687

Giá trứng thì tùy nơi có thể nói chung là trên dưới 150ngan/trứng

Giá xuống nhanh vậy hả Bác Vũ? mới hôm trước nghe đâu 230.000đ/trứng jờ còn trên dưới 150.000đ ah...Bác Vũ cho cháu hỏi:
1 - Năm nào TQ cũng mua trứng rắn hay mới thu mua 1 - 2 năm gần đây?
2 -Tthông thường tới thág mấy thì ngưng thu mua trứng vậy Bác Vũ?
Xin cảm ơn Bác!

anh Phát ơi ,có phai anh Phát ở Thủ Thừa hong vậy anh. Hỗm bữa Bác của em ở Tien Giang có goi cho a ha anh, bác tinh rũ em Chủ nhat Tuan nay len nha anh choi, chu Nhat nay anh co ranh khong anh??

--------

nếu anh rảnh anh cho em với Bác em lên anh choi nha. Tại nhà Bác em ở gần chỗ anh.
ok, anh lúc nào cũng đón tiếp, lên thi đt hén,

Giá xuống nhanh vậy hả Bác Vũ? mới hôm trước nghe đâu 230.000đ/trứng jờ còn trên dưới 150.000đ ah...Bác Vũ cho cháu hỏi:
1 - Năm nào TQ cũng mua trứng rắn hay mới thu mua 1 - 2 năm gần đây?
2 -Tthông thường tới thág mấy thì ngưng thu mua trứng vậy Bác Vũ?
Xin cảm ơn Bác!
Trung Quốc chỉ mua trứng rắn hai năm nay thôi, thường là vào rắn đẻ rộ khoảng tháng 5 âl trở đi TQ giảm mua hoặc ngưng mua trứng rắn. Bắt đầu từ đây có dấu hiệu giảm giá dần rồi đấy

--------

Hiện nay giá rắn thịt cũng có chiều hướng hạ, Vừa rồi ngoài miền Bắc giá rắn đại chỉ còn trên dưới 600ngan/.kg, giá không ổn định lên xuống bất ngờ. Trứng rắn hiện nay lái TQ mua không 65 đến 70 NDT/trứng. Ở miền Nam thì giá thấp hơn vì chi phí vận chuyển và phí đường

Back