Thức ăn lên men

• Thread starter saotinhthien
  • Ngày gửi
Cả nhà ơi hiên mình đang ủ thức ăn cho gà ăn. mình ủ ẩm . nhưng mình chưa rõ là nên cho gà ăn toàn bộ hay ăn theo tỉ lệ thể nào. giờ mình đang cho ăn theo tỉ lệ 1 : 2. (tức 1 kg thức ăn đã ủ với 2 kg thức ăn chưa ủ). ai đã áp dụng thì chia sẻ kinh nghiệm với nhé. cám ơn cả nhà nhiều.

men nấu rượu thì mình làm. ok mà nhất là ủ cho lợn . ăn xong ngủ cả ngày , người hồng hào, khuẻ phây phây. gà ko dám cho ăn nhiều. nó oánh nhau kinh lắm. con nào con đấy mặt đỏ tía tai

Bác thấy thế nào bác: ngoài thức ăn men vi sinh trong quá trình nuôi bác cho ăn các thức ăn như cám và các thứ khác thêm thế nào a. hình như NN1 có tác dụng làm chín thức ăn thông qua quá trình ủ, làm cho con vật hấp thu tốt hơn phải không bác.

men nn1 làm chính thức ăn , nó cũng là men tiêu quá thức ăn . khi gà hoặc vịt ăn loại cám đã ủ , thì chúng nó đi phân cục , phân của nó ra ít và không hôi . hiện giờ mình đang cho gà ăn như vậy : 45 ngày tuổi là tập ăn cám vi sinh , 5kg cám đã ủ + 1,5 đến 1,8 kg cám đậm đặc của heo , nếu bạn có đậm đặc của gà thi tốt hơn , 5kg cám ủ + 1,2 kg đến 1,4kg đậm đặc của gà .

men nn1 làm chính thức ăn , nó cũng là men tiêu quá thức ăn . khi gà hoặc vịt ăn loại cám đã ủ , thì chúng nó đi phân cục , phân của nó ra ít và không hôi . hiện giờ mình đang cho gà ăn như vậy : 45 ngày tuổi là tập ăn cám vi sinh , 5kg cám đã ủ + 1,5 đến 1,8 kg cám đậm đặc của heo , nếu bạn có đậm đặc của gà thi tốt hơn , 5kg cám ủ + 1,2 kg đến 1,4kg đậm đặc của gà .
công thức này là cho gà thả vườn hay gà công nghiệp vậy anh.

bạn trộn 100g men ( 1 langj ) = 11kg cám bấp + 5kg cám gạo + 6 lit nước = 22kg cám ủ , ủ 18 giờ là dùng được .bạn ủ ít cám quá thì gà sẽ bị say . không ăn nhiều . không lớn , nguy hiểm

gà thả vườn ( bán chăn thả )

bác nuôi với gà công nghiệp chưa bác. ok bác

trộn hèm thêm vào thức ăn cho nó ăn chứ cho nó ăn mỗi hèm không thì con gì chẳng chết!
nhiều nhà nấu rượu cho gà ăn hèm, thấy hiệu quả lắm. nhanh lớn, không bị giun, tiêu hóa tốt, hấp thụ thức ăn tốt!

Anh Hùng ! Em có người bạn cho cơm thừa. nhưng chẳng may nó bị chua ( thiu ) thì gà ăn có sao ko. em ko dám cho ăn .. 3 4 kg bỏ phí quá

Anh Hùng ! Em có người bạn cho cơm thừa. nhưng chẳng may nó bị chua ( thiu ) thì gà ăn có sao ko. em ko dám cho ăn .. 3 4 kg bỏ phí quá

Cái này thì a không rõ lắm, mà tốt nhất là không nên cho ăn. có mấy ký cơm đáng bao nhiêu mà gà dính bệnh thì tiêu.

Gà ăn hèm thì làm sau mà chết được hả các bác, gà ăn hèm tầm 50 ngày trở lên cho ăn hèm là vừa. Trộn vào thức ăn cho êm êm là gà xơi như xáng múc

Gà ăn hèm thì làm sau mà chết được hả các bác, gà ăn hèm tầm 50 ngày trở lên cho ăn hèm là vừa. Trộn vào thức ăn cho êm êm là gà xơi như xáng múc
tốt nhất là cho ăn hèm trộn với lúa nấu, cám, đ đ...
Mình đang thử cho ăn mấy em còi còi, ko dám cho ăn hết cả đàn, rất khó để tập ăn cho gà nhưng ăn vào rồi thì như bị nghiện vậy

Back