thức ăn nào tốt nhất cho bồ câu?

• Thread starter menongnghiep1991
  • Ngày gửi
Mình đang nuôi bồ câu mình cho ăn cám công nghiệp dạng viên nho nhỏ to hơn cắm gà con 1 chút (gấp đôi )nắm chim bồ câu của mình không khoái ăn lắm cho mình hỏi mọi người cho ăn loại cám nào và nên cho ăn dạng cám nào thì hợp cám của mình là cám gà đẻ t_500

Mình đang nuôi bồ câu mình cho ăn cám công nghiệp dạng viên nho nhỏ to hơn cắm gà con 1 chút (gấp đôi )nắm chim bồ câu của mình không khoái ăn lắm cho mình hỏi mọi người cho ăn loại cám nào và nên cho ăn dạng cám nào thì hợp cám của mình là cám gà đẻ t_500
Mình dùng cám vịt đẻ !

loại hạt dài phải hk tui mua lẻ từng kg nên trả biết tên hay công ty sản xuất nó. gọi là thức ăn cho gà thôi

bạn dùng thử cám c24 của hãng con cò xem sao .giá thành vừa phải ,mình đang dùng thấy cũng ok ,

bạn dùng thử cám c24 của hãng con cò xem sao .giá thành vừa phải ,mình đang dùng thấy cũng ok ,
mình cũng đang muốn thử cắm mới cám mình đang dùng chán quá...lắm bạn nối bao nhiêu?

Cám công ngiệp, lúa, bắp.... thay đổi thức ăn qua lại khi bồ câu ăn ít, thích trộn cũng được nhưng mỗi lần chỉ cho ăn 1 ít vì bồ câu hay vẫy thức ăn để chọn món nó thích.

bạn nên dùng cám lợn bạn à ! vì cám lợn hạt to chim dễ ăn hơn ! và trong đó có hàm lượng muối nhất định nên phải không phải cho nó ăn thêm muối nữa ! bạn cho ăn cám gà đẻ chim sẽ béo nhiều mỡ đẻ ít đó !

Bài viết có nội dung tương tự
  • Máy nghiền thức ăn Trí Đạt
    • Thread starter Changhung113
    • Ngày gửi
  • bồ câu đi ỉa
    • Thread starter channuoikholam
    • Ngày gửi
  • Công thức lai tạo gà
    • Thread starter NôngDân36
    • Ngày gửi
  • muốn học hỏi kinh nghiệm
    • Thread starter TruyenBentre