• Thực phẩm sạch- kết nối với những bạn cùng ý tưởng, cùng đam mê!

Thảo luận trong 'Rau màu' , 1/2/17

1. ILoveVietNam

ILoveVietNam Nông dân nghèo

Anh ở đâu ạ?

2. hohuuthuc

hohuuthuc hiển thị bên dưới tên trong bài viết BQT WEBSITE

Nghề nghiệp:
      công chức - làm nông
      em ở Lai Châu. Một nơi mà nước sạch tinh khiết, không khí và môi trường tuyệt vời, không hề bị ảnh hưởng bởi bất kỳ hoạt động công nghiệp nào.

ILoveVietNam thích bài này.
    3. ILoveVietNam

hơi xa bác nhỉ

4. hohuuthuc

hohuuthuc hiển thị bên dưới tên trong bài viết BQT WEBSITE

Nghề nghiệp:
      công chức - làm nông
      Thì xa mới không bị ảnh hưởng của hoạt động công nghiệp. Bác ngó xem nước ta chỗ nào bằng bằng, thuạn tiện xe cộ mà không có khu công nghiệp cụm công nghiệp. Từ Hà Nội đến Bắc Ninh đến Vĩnh Phúc Phú Thọ tràn ngập các nhà máy, thậm chí em có cảm giác lúc nào không khí cũng vẩn mùi khói bụi công nghiệp. Em núp sau dãy Hoang Liên nằm dưới chân núi PhanXiPang nên được cách ly rất an toàn!

ILoveVietNam thích bài này.
    5. ILoveVietNam

Quả là vậy đó bác

6. tu duy nong nghiep moi

tu duy nong nghiep moi Học làm nông dân

Theo em thì ban đầu nhỏ thôi, sau mở ra dần, chứ một phát làm khuyeechs đại ra thì chết ngay, không đủ vốn cũng như lực. Với cả giờ các cửa hàng thực phẩm sạch mọc lên như nấm sau mưa. Cạnh tranh là một vấn đề lớn. Em cũng từng nghĩ cách đây 1 năm mở cửa hàng thực phẩm sạch. Đất thì cũng không rộng. Nhưng chắc đủ 1 trang trại. Ở quê em người ta bỏ đất đầy ra.
      -Quê bạn ở đâu vậy????

7. phanhuucovisinh

phanhuucovisinh Nhà nông tập sự

Thấy bác nói quan tâm đến vấn đề thực phẩm sạch, không biết bác là người tiêu dùng hay làm TM? Bên em có trang trại dưới quê, đang chuyển sang mô hình chăn nuôi sạch khép kín các khâu. Nếu bác qtam thì pm em 0936615248

GarivangromLoan Nguyen thích bài này.
    8. Dream

Dream Nhà nông tập sự

Chào cả nhà!
      Chúc cả nhà tháng mới luôn vui vẻ, nhiều may mắn, thành công.
      Có lẽ sang tuần em sẽ rảnh và quay lại topic hầu các cụ tiếp ạ.

trinhhung thích bài này.
    9. Phạm Minh Công

Phạm Minh Công Nhà nông tập sự

Chào cả nhà agriviet,
      Em ở tỉnh BRVt, đang nuôi heo sạch theo phương pháp truyền thống (cho ăn cá tạp nấu chín + cám gạo + bã rượu). Heo nuôi được 7-10 tháng rùi. Hiện chuồng có 40 heo thịt cỡ 50-70kg/con. Em đang băn khoăn để tìm đầu ra cho đám lợn này. Nếu không bán được lứa lợn này chắc em treo chuồng luôn.
      Mong mọi người bàn cách giúp đỡ đầu ra.
      Em đang tính xẻ bán thịt nhưng mà chưa làm bao giờ thấy sợ sợ và chưa biết có bán được không nữa.
      Cám ơn mọi người đọc tin.

10. phanhuucovisinh

phanhuucovisinh Nhà nông tập sự

Nếu anh nuôi kiểu truyền thống thì em nghĩ anh nên xẻ thịt tự bán, tự PR có lẽ tốt hơn là tìm đầu ra cho lợn này. Bác nuôi được một đám lợn, bán cho mối lấy thường xuyên thì không được mà bán cho lái thì vẫn bị ép giá. Không quan trọng bác có con lợn sạch, quan trọng là phải có nguồn cung cấp ổn định, thương hiệu sản phẩm rõ ràng, giá cả cạnh tranh... thì bác mới có thể gia nhập thị trường TP sạch được. Khuyên chân tình các bác tìm hướng đi cho TP sạch, không nên làm 1 mình nếu không chủ động về thị trường, cũng không nên làm nhỏ lẻ vì thu chẳng bù nổi chi đâu ạ.

thanh quang thích bài này.
    11. 0912861960

0912861960 Guest

mình không hiểu các bạn làm việc kiểu gì.cái nhỏ cứ nghĩ đến con cái to thì không.lớn sạch,gà sạch, rau sạch.v.v.v nhưng cái sách đầy ra đấy .nhưng xao không ai nói phương pháp chiếm niềm tin của người tiêu dùng ,đừng nói với mình đó là mấy loại giấy mà người tiêu dùng chẳng ai tin nhé.chỉ cần có phương pháp chiếm niềm tin của người tiêu dùng thì dù chưa có sản phẩm người tiêu dùng đã háo hức cho sản phẩm của mình ra rồi.hãy liên lạc 0912861960 mình sẽ tư vấn cách làm chưa có sản phẩm ma da co khach hang.dam bao cac ban se co duoc it nhat 90% niem tin cua khach hang.niem tin la thu sa si va quyet dinh thanh cong