Hỏi đáp thùng giấy vận chuyển gà con

Chào các bạn !
Mình ở Trảng Bàng - Tây Ninh , cần mua thùng giấy dùng để vận chuyển gà con ( số lượng ít , mua lẻ ) thì mua ở khu vực nào của TPHCM ? bạn nào biết thì chỉ mình với !
Tks !

Luc nao co ga con nua. Dat 100 con
.cho xem hinh ga bo me dc ko a

Luc nao co ga con nua. Dat 100 con
.cho xem hinh ga bo me dc ko a

lúc trước chụp có 1 vài con thôi hà , nhưng mà mình có ít gà mái lắm , chỉ dc 40c mái nên mỗi tuần chỉ xuất được 50-100c vào ngày chủ nhật hàng tuần ( vì từ thứ hai đến thứ bảy mình đi làm nên chỉ bỏ trứng vào máy ấp để nở ra giao gà vào ngày chủ nhật hàng tuần) ,

tuy nhiên số lượng đặt hàng của mình quá tải nên k dám nhận lời bừa được !!!!

một vài hình ảnh cũ gửi bạn xem cho vui để biết về gà chạ Tây Ninh của mình nhé

up hỏi

Gà trống quá đẹp. Còn gà mái thì không.
Biết sao không?
Toàn chân trắng với chân chì không thấy chân vàng đâu hết

Biết sao không?

POtay a ! hãy nhìn thật kỹ rồi phát ngôn a nhé !!!

Thứ nhất , gà nuôi ở mật độ dày đặt , a xem kĩ xem gà tơ hay gà mái đẻ mà đòi chân vàng tươi như gà tơ ? ( có bao giờ bà già mà nhìn ngon như U18 k a ? keke )

Thứ hai nếu a xem kĩ thì hình e chụp là gà đi dậm sình đó , a k thấy các chân nó toàn dính bùn sình k sao ? nếu a trực tiếp chứng kiến các con gà của e thì a sẽ k bao giờ tìm dc 1 con chân chì và chân trắng để " làm thuốc " đâu !
Các con gà mái của e đã được tuyển chon kĩ , lúc chưa rớt hột , còn nào chân k vàng và nặng dưới 2kg thì e cho Knock Out hết
Còn các con gà trống thì k có màu lông nổ ( đốm trắng ) , lúc chưa biết đạp mái phải 2,5kg trở lên
Con gà trống a nhìn thấy trên hình cân nặng đúng 4kg đó !!!

O
Chào các bạn !
Mình ở Trảng Bàng - Tây Ninh , cần mua thùng giấy dùng để vận chuyển gà con ( số lượng ít , mua lẻ ) thì mua ở khu vực nào của TPHCM ? bạn nào biết thì chỉ mình với !
Tks !
Ở SG có mà đầy

Biết sao không?
dong y voi ban,do ga thit chan vang de ban
sg có nhiều thiệt , mà ngta bán ít nhất 1 lần 500 thùng ! cỡ như mình làm sao mà " có cửa dự " được !!!!
minh cung can mua nhu ban,mua duoc goi minh voi 0939274713 cam on truoc

minh cung can mua nhu ban,mua duoc goi minh voi 0939274713 cam on truoc
Bạn ở đâu , và cần mua số lượng bao nhiu , mình cũng đang tìm chỗ mua 1 đợt vài chục thùng , nếu có giao cho khách mới thì mình làm cho nó thẩm mỹ tý xíu , vì phần lớn mình toàn bán gà con cho các khách hàng thân thuộc quanh khu vực Củ Chi và Trảng Bàng mà còn k đủ cung ứng nên rất ít bán gà con cho người mới .
Biết sao không?

anh @mickey@ Thân !

như đã trả lời cho các câu hỏi phiếm chỉ của a phía trên rồi , tuy nhiên chủ nhật vừa rồi nhà e có tiệc nhỏ nên đã làm 3 em gà trống tơ và 1 con gà mái tơ , do đó e đã " tắm rữa " sạch sẽ cho đôi chân lem luốc do ngày nào cũng dẫm bùn sình nên e đã mượn 1 máy ảnh để send a vài pic xem chơi !

Và a hãy xem xem chân cẳng mấy em gà tơ của em có chân trắng và chân chì không nhé ?
( lưu ý : gà thịt này do nuôi chung với đàn gà mái đẻ nên em k cho nó ăn bắp luôn đó )

3 con gà trống đang chờ " trãm "

thế này thì có thể tạm chấp nhận được không anh @mickey@

Mua đi về chia lại cho mình một mớ!!
ax , vậy a mua đi , e chia lại 1 mớ cho ! hix ,
e toàn bán cho toàn khách quen không hè , nên thường ngta k cầu kỳ , tại lâu lâu e cũng có bán cho 1 vài người khách lạ nên muốn cho nó thẫm mỹ 1 tý , chứ mua 500 thùng chắc e xài mãn đời mới hết á ! huhu
Chào các bạn !
Tks !
1505 lượt xem và vẫn chưa có lời giải đáp !
1544
1596

Bạn ở đâu , và cần mua số lượng bao nhiu , mình cũng đang tìm chỗ mua 1 đợt vài chục thùng , nếu có giao cho khách mới thì mình làm cho nó thẩm mỹ tý xíu , vì phần lớn mình toàn bán gà con cho các khách hàng thân thuộc quanh khu vực Củ Chi và Trảng Bàng mà còn k đủ cung ứng nên rất ít bán gà con cho người mới .

anh @mickey@ Thân !

như đã trả lời cho các câu hỏi phiếm chỉ của a phía trên rồi , tuy nhiên chủ nhật vừa rồi nhà e có tiệc nhỏ nên đã làm 3 em gà trống tơ và 1 con gà mái tơ , do đó e đã " tắm rữa " sạch sẽ cho đôi chân lem luốc do ngày nào cũng dẫm bùn sình nên e đã mượn 1 máy ảnh để send a vài pic xem chơi !

Và a hãy xem xem chân cẳng mấy em gà tơ của em có chân trắng và chân chì không nhé ?
( lưu ý : gà thịt này do nuôi chung với đàn gà mái đẻ nên em k cho nó ăn bắp luôn đó )

3 con gà trống đang chờ " trãm "

thế này thì có thể tạm chấp nhận được không anh @mickey@

chân gà vàng thế. bữa đọc báo thấy có loại thuốc tên là vàng ô gì đấy người ta bỏ vào thức ăn cho da nó vàng

chân gà vàng thế. bữa đọc báo thấy có loại thuốc tên là vàng ô gì đấy người ta bỏ vào thức ăn cho da nó vàng

sự thật cách đây 3 năm e được giới thiệu 1 loại thuốc làm vàng chân và da gà ! Tuy nhiên e k sử dụng và cũng k khuyến cáo sử dụng .( chất này có 1 hàm lượng nhẹ trong bắp - nên ai cho ăn bắp nhiều thì chân sẽ lên màu vàng )

Anh là dân Tây Ninh thì cũng biết gà chạ Tây Ninh có bộ chân vàng nếu được " cỏ rác đầy đủ " và giống chuẩn

Đó chỉ là 1 hình chụp 3 con gà thịt và 1 em mái tơ để chấp vấn cho câu nói " chân chì và chân trắng " dành cho gà e của a @mickey@

Sẳn tiện hỏi thăm anh đã mua được 1k gà chưa ? nếu có thì up lên ae giao lưu chơi !

sự thật cách đây 3 năm e được giới thiệu 1 loại thuốc làm vàng chân và da gà ! Tuy nhiên e k sử dụng và cũng k khuyến cáo sử dụng .( chất này có 1 hàm lượng nhẹ trong bắp - nên ai cho ăn bắp nhiều thì chân sẽ lên màu vàng )

Anh là dân Tây Ninh thì cũng biết gà chạ Tây Ninh có bộ chân vàng nếu được " cỏ rác đầy đủ " và giống chuẩn

Đó chỉ là 1 hình chụp 3 con gà thịt và 1 em mái tơ để chấp vấn cho câu nói " chân chì và chân trắng " dành cho gà e của a @mickey@

Sẳn tiện hỏi thăm anh đã mua được 1k gà chưa ? nếu có thì up lên ae giao lưu chơi !
1kg thì có chứ 1k thì vẫn chưa. trong thời gian chờ đợi có bắt vài trăm e về nuôi mà toàn là lai tạp chứ không được thuần chủng gà chạ mình. gà mới đc 1,5 tháng trong thời gian này đến khi xuất chuồng mình nên phòng những bệnh gì mà con gà thả vườn dễ mắc nhất? cho anh tên thuốc luôn nha (hoặc tên thành phần). hiện nay anh đang dùng các loại ks như doxycicline, tetra,.. để phòng chung.

1kg thì có chứ 1k thì vẫn chưa. trong thời gian chờ đợi có bắt vài trăm e về nuôi mà toàn là lai tạp chứ không được thuần chủng gà chạ mình. gà mới đc 1,5 tháng trong thời gian này đến khi xuất chuồng mình nên phòng những bệnh gì mà con gà thả vườn dễ mắc nhất? cho anh tên thuốc luôn nha (hoặc tên thành phần). hiện nay anh đang dùng các loại ks như doxycicline, tetra,.. để phòng chung.

nói chắc có lẻ a k tin , chứ e nuôi gà chẳng xài thuốc gì nhiều cả , chủ yếu là khâu vệ sinh , phun khử trùng hàng tuần ,
mỗi tuần e cho uống vitamin để tăng sức đề kháng , chích định kỳ New và THT . và vài thứ lặc vặc để phòng crd , lãi , đầu đen .

E nuôi khá đơn giản phải k anh !

A up vài hình lên xem cho vui đi !

nói chắc có lẻ a k tin , chứ e nuôi gà chẳng xài thuốc gì nhiều cả , chủ yếu là khâu vệ sinh , phun khử trùng hàng tuần ,
mỗi tuần e cho uống vitamin để tăng sức đề kháng , chích định kỳ New và THT . và vài thứ lặc vặc để phòng crd , lãi , đầu đen .

E nuôi khá đơn giản phải k anh !

A up vài hình lên xem cho vui đi !
thật không thể tin được! :) nuôi ít dùng thuốc thì là con gà sạch rồi. đang ở ngoài không ở trại cho nợ hình đi nha :)

thật không thể tin được! :) nuôi ít dùng thuốc thì là con gà sạch rồi. đang ở ngoài không ở trại cho nợ hình đi nha :)
ax , a troll e hoài , a cũng thấy ở Tây Ninh xứ mình thì nhà nào cũng nuôi gà chạ Tây Ninh , mà ngta có biết lịch vacxin và phòng bệnh gì đâu , thế mà con gà nó vẫn sống phà phà vì con gà chạ nó rất khỏe , theo e nó chỉ thua con gà tre và gà nòi .
Khi nào có hình up lên nhé a !

Back