thuốc chống rụng trái cam đường canh

• Thread starter khanh.neu
  • Ngày gửi
nhà cháu có trồng hơn 200 gốc cam đường canh, năm nay có nhiều hoa nhưng rất lo bị rụng quả.
mong mọi người hướng dẫn kỹ thuật và các hóa chất để giữ quả. rất chân thành cảm ơn!

Chào bạn!

Để ngăn rụng trái cam không khó! Khi cây ra hoa, Phun dung dịch Bo 2000-3000 ppm ướt đều lên hoa.

Sau đó 3-5 ngày phun NAA 10 ppm cộng với GA3 5 ppm giúp trái đậu nhiều, kích thích trái lớn, đều, bóng đẹp.... Chúc bạn Thành công!

những loại phân nào chứa NAA hoặc GA3 thế ạ, chú chỉ cho cháu 1 vài loại với.

Chào bạn! NAA hàm lượng thấp có trong F-95 của Toba, khoảng 3000 ppm thôi, còn Pro Gibb chứa GA3.

Nếu bạn mua NAA 98% và GA3 90% tinh chất thì chúng tôi cung cấp . Cảm ơn!

hi cảm ơn chú đã giúp đỡ. chế phẩm NAA và GA3 nguyên chất của công ty mình có trọng lượng như thế nào ạ, 1 bình có thể pha được bao nhiêu lít nước để phun, và có phân phối ở miền bắc không?
ah cả chế phẩm paclobutrazol 95%, theourea hay KNO3 nữa, công ty mình có phân phối không?
và kinh nghiệm để cho cây ra cam, quýt ra trái trái vụ, chống ra quả cách niên. mong chú chỉ bảo :)

Chào bạn! Chắc bạn mail riêng cho mình để trả lời sẽ tiện và chi tiết hơn nhé. cảm ơn!

cam canh nhà cháu đang có nụ như hạt đậu xanh mà đã có hiện tượng rụng hoa, rụng lộc rồi. giờ có thể phun GA3 hay gì đó để hạn chế rụng hoa, kích thích đậu quả được không?????

Back